ขอเตือนใครเคยเติมนำมันรูดบัตรเครดิตที่ป.ต.ท.วิภาวดีข้างสโมสร ทบ.แล้วโดนแบบผมบ้าง

การสนทนาใน 'Lady Forum' เริ่มโดย WING OF DESIRE, 15 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WING OF DESIRE

WING OF DESIRE New Member Member

10
    0
    0
    เรื่องมีอยู่ว่าผมไปเติมแก็สโซฮอล95ที่ปั๊ม ปตท. วิภาวดีที่ทุกคนรู้ว่าเป็นปั๊มใหญ่ที่สุดย้านนั้นและดูดีทันสมัย ปกติผมเติมมาทุกปั๊มทุกยี่ห้อไม่เคยเจอแบบนี้ ซึ่งปกติผมไม่ค่อยชอบเติม ปตท.แต่วันนั้นนำมันจะหมดจริงเลยเลี้ยว เข้าไปเติมเต็มถัง1020บาท ปกติเวลารูดบัตรเครดิตผมจะระวังตัว เดินลงมาแล้วยืนดูเด็กปั๊มเพราะกลัวเป็นข่าวที่ มีคนใช้บัตรKTCแล้วโดนCOPYข้อมูลเอาไปทำบัตรปลอม เสียหายเป็นล้านเป็นคดีความ เนื่องจากเวลาลงรถไม่ได้ดู เด็กปั๊มมันแอบรูดเก็บข้อมูลโดยได้ค่าจ้างแต่ละใบแค่300
    ผมก็ระวังอยู่แล้วเพราะบัตรผมเป็นCITIBANK platinumวงเงินหลายแสนแต่ใช้รูดนำมันเพื่อได้ส่วนลดหลายเปอร์เซ็น ยืนๆอยู่ก็ไม่ได้เอะใจอะไรพนง.ก็เสียบบัตรผมโดยใช้ด้านที่เป็นชิพเสียบที่เครื่องprintสลิป ซึ่งบัตรสมัยนี้รุ่นใหม่ๆจะเป็นชิพแยก ด้านหลังมีแถบแม่เหล็กปกติแต่มันก็สามารถอ่านข้อมูลได้ทั้งสองด้านเค้าทำเป็นชิพเพราะมันปลอมยากกว่า ผมก็เซ็นสลิปปกติยื้นให้มัน มันก็กำลังคืนบัตรให้ทันใดนั้นมันก็รูดด้านแถบแม่เหล็กกับแป้นสีขาวเล็กมากประมาณครึ่งซองบุหรี่ข้างๆอย่างรวดเร็ว ต่อหน้าต่อตาผม ผมก็ตกใจปกติรูดมันไม่ต้องรูดสองทีนี่ ผมก็ถามมันว่า"น้องรูดตรงนั้นทำไม"มันก็ตอบหน้าตาเฉยว่ารูดเก็บข้อมูลเข้าปั๊มพี่ไม่มีอะไรแล้วชี้ไปที่จอคอม ผมก็งงๆ แล้วก็ขับรถออกมาอย่างโงๆงงๆทบทวนว่าปกติก็ไม่มีปั๊มไหนที่ผมเคยรูดมันรูดสองครั้งหรือปั๊มนี้มันไฮเท็คเก็บข้อมูลลูกค้าทุกอย่างสับสนในหัว จนอยากจะเลี้ยวกลับไปถามผู้จัดการมันซึ่งข่าวcopyบัตรก็วนเวียนในหัวคิดว่าถ้ามันก็อปจิงไม่น่าจะกล้าก็อปต่อหน้าแต่ผมต้องรีบไปทำงานเลยไม่ได้ย้อนไป แต่ก็เครียดทั้งวันไม่รู้จะทำไงกลัวก็กลัวผมเลยตัดสินใจโทรถามเจ้าหน้าที่CITIBANKเล่าให้เค้าฟังเจ้าหน้าที่ก็คิดเหมือนผมว่าปกติพอรูดครั้งแรกเอาสลิปมาเซ็นต์แล้ว จะไม่มีการต้องรูดสองครั้งห้างร้านไม่จำเป็นต้องเก็บข้อมูลอีกเพราะข้อมูลอยู่บนสลิปแล้วปกติบางที่มันจดป้ายทะเบียนรถด้วยผมว่ามันก็โอเคแต่นี่มันรูด2ที เจ้าหน้าที่บอกว่ามียอดที่ปั๊มนั้นเขามาจริง แต่ก็ให้ผมอายัดบัตรแล้วจะส่งมาใหม่เพื่อความปลอดภัยเพราะถ้ามียอดต่อจากนั้นแปลว่ามันก็อปผมจริง ตอนนี้ผมก็โล่งใจไปเปราะนึ่ง
    @@@@จึงอยากถามพี่น้องว่าใครเคยโดนอย่างผมบ้างหรือเคยโดนรูดสองครั้งบ้าง หรือมีความรู้ด้านบัตรเครดิตหรือที่ผมโดนผมอาจจะalertไปเองจิงๆมันไม่มีอะไร เป็นอย่างที่เด็กปั๊มมันบอกจริง ซึ่งผมยังงงๆไม่แน่ใจจนวันนี้ และมีใครเคยไปเติมปั๊ม ปตท. วิภานี้บ้างเป็นอย่างนี้มันปกติป่าว.....?รู้ว่าป๊มนี้เป็นLANDMARKเวลาเพื่อนๆนัดเจอกันด้วยขอความเห็นด้วยคับจะขอบคุณมาก
    !!!!!!!!!!แต่ไงก็ขอเตือนเพื่อนๆทุกท่านว่าต้องระวังให้ดีเพราะปั๊มที่เป็นข่าวมันมีแต่ ป.ต.ท.ทั้งนั้น ผมคนนึงที่เข็ดไม่เติมแม่งแล้วปตท.เติมแล้วต้องให้ลูกค้ามานั้งเสียวหลัง ลำพังนำมันก้อแพงอยู่แล้วเครียดเป็นสองเท่า อย่าไปเติมมันเลยครับ ปตท. ถ้าจะช่วยชาติเติมบางจากดีกว่าของไทยเหมือนกัน!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 พฤศจิกายน 2007
  2. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    ดีมากครับบอกต่อ ๆ กันไป เป็นประโยดต่อส่วนงานผมมากครับเพราะผมทำงานกับ fraud ของธนาคารมีเรื่องอย่างนี้เยอะมากครับอีกไม่นานมีนต้องโดนจับ

3. say

say New Member Member

985
    1
    0
    น่ากลัว จังงงงง

4. ReaL Happiness

ReaL Happiness New Member Privilege

562
    7
    0
    ขอบคุณน๊ะค๊ะ

ใครที่ใช้บัตรรูดนะ ก็ สังเกตด้วยว่าเค้าทำอารัยมั่ง เดะเจอเหตุการณ์ไม่คาดคิดจึ้นมาหล่ะเเย่

กรณีนี้ก็ต้องรอดูต่อไปค่ะ ยังไง บอกกล่าวให้ทราบด้วยนะคะ

5. puphe

puphe New Member Lady Member

309
    8
    0
    ขอบคุณค่ะ จะได้สังเกตุดูบ้าง เดี๋ยวนี่สังคมเราเล่นกันซึ่งๆ หน้าเลย แย่มากๆ

6. KAE23

KAE23 New Member Lady Member

287
    8
    0
    ขอบคุณมากๆค้า เติมน้ำมันใช้บัตรรูดประจำเลย ไม่เคยสังเกตุ

7. kea_kea

kea_kea New Member Lady Member

754
    4
    0
    ขอบคุณค่ะ ระวังๆ กันหน่อยนะจ๊ะสาวๆ

8. pe jazzmania

pe jazzmania New Member Lady Member

130
    4
    0
    ดีนะที่ไม่ใช้บัตรรูด เพราะไม่มีบัตรให้รูด 555+
    ขอบคุนมากนะค่ะที่มาเตือนเดี๋ยวจะบอกต่อๆกันไป

9. GLITTER

GLITTER New Member Lady Member

225
    5
    0
    เคยไปเติมเหมือนกันเติมไป

รูดการ์ดเอาอะ แต่ก็ไม่รูว่ามันจะโกงอะป่าวนะ

เพราะว่าเมื่อวันอังคารบัตรหาย เลยอายัด

แล้วทำใหม่เลย 555+

แต่ยังไงก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่บอกมานะคะ

ต่อไปได้จ่ายเงินสด

10. miw_gen

miw_gen New Member Lady Member

370
    9
    0
    บางทีเราก็ขี้เกียจเดินไปดูอ่ารีบๆ แต่ก็จะเติมปั๊มประจำแถวบ้าน... สงสัย ต้องระวังเพิ่มขึ้นแล้ว น่ากัวเว้ย

11. Nuu~TaRnZaa

Nuu~TaRnZaa New Member Lady Member

919
    29
    0
    เปนคนที่รูดแล้ว ไม่เคยดูอะไรเลย แม้กระทั่งยอดเงินในสลิป

ต้องระวังให้มากๆขึ้นเลยนะเนี่ย

12. @~Nu_pinne~@

@~Nu_pinne~@ New Member Lady Member

214
    12
    0
    ขอบคุณค๊ะ .. ทุกวันนี้ ต้องเดินไปดูตลอด กัว..

13. ~nun_y

~nun_y New Member Lady Member

428
    5
    0
    แต่ก่อนเคยใช้บัตรรูดซื้อของตามห้าง
    และก็มีปัญหาว่ารูด2ครั้ง
    ครั้งแรกรูดไม่ได้ พนง.ก็เลยรูดอีกครั้ง
    ก็เรียบร้อย หักเงิน 2 ยอดเร้ย
    ดีนะที่ไหวตัวทันไปอัพสมุดทันที
    เฉ่งผจก.ห้าง ตามระเบียบ:mad:

ตอนนี้ สด ตลอด ไม่ก็ แปะ ไว้ :D:D

14. ดื่มด่ำ

ดื่มด่ำ Legend (R.I.P.)

947
    14
    0
    ขอบคุงคร่าสำหรับข้อมูลนะจ้ะ

15. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    ถ้าไม่สบายจัยเกี่ยวกับบัตรที่ใช้ให้โทรไปยกเลิกบัตรแล้วขอบัตรใหม่ได้เลยครับสะบายจัย

16. CLUB-59

CLUB-59 New Member Member

146
    1
    0
    เรื่องแบบนี้เหนของออกข่าวอยุ่บ่อยๆๆนะคับต้องระวังกันไว้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้