ตอนแรกผมเข้าข้างตรัย แต่เห็นคลิปนี้ ผมเข้าข้างน้องวินครับ(งานยาริส บางแสน)

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย GAZE SPEED, 17 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ผมว่าวินเค้าทำไม่ถูก ที่ไปไล่บี้อัดเค้า สามสี่รอบ มันขาดสติ แต่ต้องโทดทีมเซอร์วิสด้วยครับ ที่ช่วยยุยงสงเสริม เพราะน่าจะรู้อยู่แล้ว วิ่งเข้าพีทไปเปลี่ยนยางเพื่อจะกลับมาในสนามทำไม

แต่

ผมว่าคุณตรัย เบียดได้น่าเกลียดมากกๆๆๆ เล่นซะชิดติดกำแพงเลย

เข้าใจว่า ตามกฎ ผู้ที่นำ สามารถเบี่ยงเข้ามาเพื่อจะให้เข้าไลน์ที่ดีที่สุดได้ ไม่ผิดกฎ มันเป็นทริก

แต่ผมว่านี่มันเป็นการ เบียด จนอัดรั้วครับ

เชิญชมคลิป

http://www.youtube.com/watch?v=pIDoHqqJUx8

แสดงความคิดเห็นเฉยๆนะครับ

ผมหวังว่า ในสนามพีระ คงไม่มีใครเบียด ขนาดนี้นะ ไม่งั้นผม ยกก่อน จริงๆด้วย:D

2. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    เป็นผมเบียดคับ คันหลังไม่ได้เข้ามาเทียบเกือบเต็มลำ
    ต้องยกให้คับ ไม่ยกก็ต้องเบียดกัน เพราะมีไลน์ดีสุด
    ไลน์เดียวคับ
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

3. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ถูกต้องตามที่พี่โป้งพูดครับ............ผมว่าวิ่งสนามไม่น่ากลัวและคงไม่มีใครทำอย่างนั้นเพราะว่าท่านที่เคยไปวิ่งแล้วและท่านที่ได้อบรมในวันศุกร์แล้วจะได้รับทราบกฎกติกาและสันญาณธงต่างๆและในการขับขี่ให้ปลอดภัยเพราะว่าถ้าเกิดการเฉี่ยวชนกันเกิดขึ้นต่างคนต่างรับผิดชอบนะครับไม่ว่ากรณีใดๆ

ปล.ที่สำคัญที่สุดทุกคนเขาไม่ได้ห่วงว่าเขาจะขับรถไปเบียดท่านแต่..........เขากลัวท่านจะไปเบียดเขาที่สำคัญที่สุดเขากลัวท่านจะตายก่อนที่จะได้ไปพีระเพราะท่านห้าวเหลือเกิน......[
    COLOR="DarkOrange"]ถ้าคิดมากกับคำพูดผมก็ไม่เป็นไรแต่นี่คือความเป็นห่วงของพวกพี่ๆทุกคน[/COLOR]

4. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
  5. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    อิอิ ขอบคุณครับพี่ ผมไม่ห้าวหรอก จริงๆแล้วในถนน ถ้าไม่โล่งมากๆ ผมก็ไม่กดหรอกครับ ผมคงไม่ตะบี้ตะบันแน่นอนครับ อิอิ

ขอบคุณครับที่เป็นห่วง เพราะยังไง ผมก็ฟังคำแนะนำจากพี่ๆอยู่แล้วครับ ยิ่งผมยังไม่มีประสบการณ์ด้วย ไม่เคยลงสนามจริง

มันไม่เหมือนกับการอัดรถเล่นๆบนถนนอยู่แล้วครับ

แต่ผมก็พึ่งทราบ ว่าเค้าเบียดกันขนาดนี้ ไม่ผิดกฎ เรียนรู้ทีละนิดๆ

6. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อิอิอิอิอิ""""""

7. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    แต่ยังไงผมก้อว่า ไม่มีน้ำใจอ่ะ ไลน์ออกกว้างซะขนาดนั้น โค้งก็ไม่แคบนะ แล้วที่สำคัญ ถ้าคนที่ดูคลิบแล้ว

ผมว่า น้องวินไม่จำเป็นต้องยกนะ เพราะ ตรัยเค้าออกตัวไม่ดี ตอนที่วินตีคู่ขึ้นมา แล้วตรัยเข้าไปเบียด นั้น ระดับรถ เกือบขนานกันเต็มลำนะครับ แล้ววินก็ไปในแนวขนานกับรั้ว เพราะไม่มีใครยอมใคร

แล้วที่สำคัญ เล่นตั้งแต่5ไฟแดงดับเนี่ย ผมว่ามันไม่ขาวสะอาดเลย ถ้าวนไปแล้วซะรอบสองรอบ ผมว่ามันยังจะดูดีกว่า

ถึงว่า ที่1 เงินรางวัลมันสูงง สงสารคนทำรถด้วยอ่ะครับ คนมีตังก็ทำไป ชนไปไม่เท่าไร ขอชนะพอ คนไม่มีตัง ลำพัง มีรถมาทำไว้ลงแข่งซักคัน ผมว่าก็เยอะแล้วนะ

8. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ผมไม่กล้าเถียงกะเทพ นั่น คือความเห็นของเทพ
    เอาง่าย ๆ ถ้าเค้าทำผิด กรรมการใน race control
    สามารถพิจารนา ลงโทษได้หลังการแข่ง หรือถ้ารถที่ถูกเบียด
    เค้าเป็นนักแข่ง เค้าพิจารนาได้ว่าถูกทำแบบนี้ผิดหรือถูก
    เค้าสามารถ ประท้วงหลังจากการแข่งจบได้ คับ .......
    ถ้าคิดว่า ไปประท้วงแล้ว ไม่ได้รับความเป็นธรรมจากผู้จัด
    หรือกรรมการกลางจากสมาคม สามารถ ยื่น อุทร ต่อ
    ราชานยนต์สมาคมได้คับ ......:D:D:D:D:D:D:D:D:D

9. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ในต่างประเทศ การแข่ง รถมีการลงทุนสูงกว่านี้หลายร้อย
    เท่า รางวัล มีราคาสูง ต่ำเเหน่งมีผลกับ รายได้ของคนทั้งทีม
    และการได้รับการยอมรับจากสปอนท์เซอร์ ในการสนับสนุนปีต่อไป

ถ้าที่บ้านมี ยูบีซี ลองดูการแข่งรถ ต่างประเทศ เช่น ฟอร์มูล่าวัน
    ผมกล้าพูดได้เลยว่า ผมแทบไม่พลาดการดูและติดตามความเป็นไปของ
    การแข่งมาตลอด สิ่งที่ผมกำลังอธิบาย ไม่ได้มาเบรคหรือข่มเทพ
    แต่ผมกะลังจะบอกถึงการแย่งชิงการออกตัว ถ้าท่านได้ดู ผมว่ามัน
    หนักหนารุนแรงกว่านี้เยอะคับ เพราะฉนั้นถ้านักแข่งคนใด เบียดแบบผิด
    กติกา ไม่รอดสายตา กรรมการแน่นอนคับ...เดิมพันเค้าสูงกว่าเราเยอะ

ผมว่าคุณต้องรู้ตัวเองอยู่นะว่า การที่จะเอารถเข้ามาแข่งขัน
    ต้องเตรียมตัวเตรียมใจ กับการ เสียหายของรถ การชนกัน ไม่ว่าจะเป็นการ
    ถูกชนหรือไปชนเค้า หรือเราขับผิดพลาด หลุดไปชนกำแพงเสียหาย

ถ้าตัวคุณเองพิจารณาแล้ว ทำใจได้ก็มาลงแข่งขันอย่างหนุกสนาน
    แต่ถ้าคิดว่าเสียดายรถ ก็ไม่ควรมาลงคับ ไม่มีใครว่า ปอด หรอก
    เรามีรถใช้คันเดียว และ ปัจจัยเราไม่พร้อม คับ ต้องทำใจ

10. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    เหมือนการเล่นฟุตบอลอะคับ ก็ต้องมีการ เบียด การบัง การกระแทก
    การเสียบ เพื่อให้ได้คลองลูกเป็นเรื่องปกติ แต่ถ้าทำเรื่องข้างต้นอย่างไม่ถูกต้อง
    กรรมการก็คงเป่า ให้หยุดเพื่อลงโทษ คนที่ทำผิด ถ้ากรรมการไม่เห็นซึ่งมีโอกาส
    น้อยมาก คนที่ทำผิดคนนั้นก็คงไม่พ้น คนดูประจานอยู่ดีคับ .....เค้าคงอยู่ในอาชีพ
    นี้ได้ไม่นาน......อิอิอิอิ....

11. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ช่วงนี้ มีเทป ไฮไลท์ รวมทุกสนามของ FORMULA1 และ งาน MAGAU GP
    (ซึ่งสนามจะเหมือน ที่บางแสน )ลองชมคับ ว่าเค้าเบียด กันหนักกว่านี้เยอะ
    เพราะไลน์ที่ดีที่สุดนั้น มีไลน์เดียว อิอิอิอิอิอิอิ.............

12. armeen

armeen New Member Member

62
    0
    0
    เสียงผู้หญิงในคลิปอย่างกะเชียร์มวยเรยพี่...................55555+..........

13. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อ่ากรรมการจากFIA มาเองครับ อิอิ

14. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ก็เรียนรู้มาบ้าง อะนะ ไม่ใช่ขั้น เทพ.....:D:D:D

15. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม............
    ช่างเค้า เรื่องของเค้า........... :rolleyes:

16. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :cool: ห้าว!!!!!!!!!!! :cool:

17. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    เป็นเทพแล้ว อย่าไปกลัวครับ.... :D

18. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อิอิอิอิ...

19. j-a-c-k-e-t

j-a-c-k-e-t New Member Member

1,675
    5
    0
  20. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;) อิอิ
    Line แคบมาก.......... ;)

21. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    MACAU GP........ก้อแคบน้า street circuit ทุกสนาม
    แทบจะไม่มี run of area ....เลย ต้องเบียดเอา.....อิอิอิอิ.....

22. yy_u12

18,827
    95
    48
    Permanent Yellow Zone เยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :D

23. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    นั่นแหละ จุดแซง ของระดับเทพ อิอิอิอิอิอิ....:D:D:D:D:D

24. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D
    จุดแซงของระดับเทพอย่าง ToS, OATH และ บุ๊งบิ๊ง :D

25. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ระดับเทพ ถ้าเห็นธงเหลือง แซงได้เลยคับ อิอิอิอิ.....:D:D

26. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ผมแนะว่า เราต้องแบ่งรุ่นเพิ่ม class T
    สำหรับ สาม เทพแข่งกันโดยเฉพาะ :D:D:D:D:D:D

ปล. แนะนำนะ ถ้าสามเทพ เวลาแข่งขันแล้วพบ ธงสีดำ
    โบกใส่ นั่นคือ ให้เราซัดให้เต็มที่เพิ่มขึ้นเพราะคันหลังจะเเซง
    แล้ว ให้ซัดอย่าเลิกหย่าหยุดคับ :D:D:D:D:D

27. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0

:eek::eek::eek:พี่พี่ตกลงมันแซงได้จิงหรอ.............:D:D:D

28. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    :D:D:Dน้ำใจนักกีฬาวัดไดด้เมื่อชาติต้องการ:D:D:D

29. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    งานนี้ผมขอตามหลังครับ ซักรอบ2 รอบ หลังจากนั้นค่อยว่ากัน อิอิ

30. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    แข่งหกรอบ จะต่อให้สองรอบ โหน้ำใจเทพจิงๆ........:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้