สุดยอดความหน้าด้านของเทพ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย bomb_@_ke70, 13 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bomb_@_ke70

bomb_@_ke70 New Member Member

5
    0
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 เมษายน 2008
  2. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    เรือ่งจริงเลยครับ เห็นกะตา ไม่งั้นนะ พี่เอกได้ที่1 พี่โตที่2 และผมคงได้ที่3 อิอิ

ได้ยังดีที่พี่ในคลับเราคนนึงได้รางวัลจาก ke70 4A-GE(แต่ผมไม่ประสงค์จะออกนาม*เดี๊ยวเค้าจะหล่อไปมากกว่านี้55555)

3. GAw_S

GAw_S New Member Member

137
    1
    0
  4. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    หุหุ

5. Aey.

Aey. New Member Member

142
    5
    0
    ตาไฟ๊ได้ที่3เพราะแข่งกัน3คัน

6. TAO_KE_TAN

TAO_KE_TAN New Member Member

46
    0
    0
    งง จริง ๆ แล้วทางผู้จัด และ กรรมการ
    ให้ลงแข่งได้ไงครับเนี่ย..สุดท้ายทางผู้แข่งเอง
    ก็ต้องมาถกเถียงกันเอง ผมว่ามันจะเป็นเรื่องที่บายปลาย
    กันซะมากกว่า..ไอ้เรื่องที่จะแข่งกันอีกอ่ะนะ ถ้าจะแข่ง
    ผมขอให้แข่งในสนามนะครับ (ถ้ามันจะมีจริงๆ )
    ประมาณว่าอยากให้เราเป็น รถแต่งนิสัยดี กันอ่ะครับ
    ยังไงก็คนรักรถเก่าเหมือนกัน ไม่อยากให้คนเขามองเรา
    เป็นอย่างที่แล้ว ๆ มาครับ

7. DEVILMAN

585
    84
    0

ใช่แล้วเต๋า สาเหตุมันมีหลายสาเหตุเรื่องของเรื่องมันเป็นรุ่น Old Fashion Class C
    ที่มีความจุไม่เกิน 1600 CC แต่มาเป็นประเด็นคือว่ากรรมการบอกว่า 4A-GE มีใน DX ด้วย
    ผมก็ฟังแล้วก็งงเต๊ก มันเป็นความผิดพลาดของผู้จัดงานด้วยที่ศึกษารุ่นของ KE ไม่ดีนักทำให้มี
    ช่องโหว่ในความได้เปรียบ - เสียเปรียบในการแข่งขัน และไม่มีคนคัดค้านเพราะไม่มีเอกสารมายืนยัน
    กลายเป็นความได้เปรียบของฝ่ายที่ได้เปรียบมากที่สุดก็คือคุณเจี๊ยบ คุณเจี๊ยบก็พูดเองว่า KE 70 มี
    4A-GE ผสมโรงไปกับกรรมการด้วย มันก็เลยเป็นความไม่พอใจของฝ่ายที่อยู่ตรงข้ามกันกับคุณเจี๊ยบ
    (ตอนหลังคุณเจี๊ยบโทรมาคุยกับผมเหมือนกันและยอมรับผิดในส่วนนี้ไปแล้ว)

ผมเป็นคนกลางคนนึงเห็นแบบนี้ก็ไม่สบายใจเท่าที่ควร น้าโต น้าเอก เจี๊ยบ 3 ฝ่ายนี้ผมก็รู้จักกันหมด
    เป็นเพื่อนกัน 3 คนนั้นมีอะไรกันมาก่อน ตื้น ลึก หนา บาง ผมไม่ได้สัมผัสมาก่อน ไม่ได้รับรู้
    กับเรื่องราวเก่าๆ ที่เคยมีปัญหาสะสมกันมาก่อน

เต๋า ผมเข้าข้างใคร เลือกข้างไหน ไม่ได้หรอก เพราะไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์
    และทุกคนเป็นเพื่อนกัน เราไม่ใช่เด็กๆ ที่ว่าเพื่อนโกรธคนนั้นเราต้องโกรธคนนั้นตาม
    มันไม่ใช่ตัวผม ตัวเราต้องแยกแยะด้วยว่าสาเหตุของปัญหามันคืออะไรกันแน่

ก่อนแข่งก็พูดกันว่าแข่งกันขำขำ สนุกๆ กัน หลังแข่งกันทำไมกลายเป็นแบบนี้ก็ไม่รู้

แก้ไขล่าสุด: 14 พฤศจิกายน 2007
  8. TAO_KE_TAN

46
    0
    0

ใช่ครับโจ ที่โจว่ามาผมเห็นด้วยทุกคำพูดนะ เป็นอย่างนี้อ่ะถูกแล้ว
    เรื่องแบบนี้มันพูดยากสักหน่อย ไอ้นั่นก็เพื่ ไอ้นี่ก็เพื่อน ให้เข้าข้างใคร
    ก็ทำไม่ได้ เพราะจริงๆ มันก็ไม่ได้มีปัญหากับเราโดยตรง ใครข้องใจกับใคร
    ก็ให้เขาเครียล์กันเอง ไปเลยแต่ก็ต้องมีเหตุผล กันทั้งสองฝ่าย แล้วถ้ามีปัญหา
    กัน ก็ควรคุยกันด้วยเหตุผล ไม่ใช่อารมณ์ การที่จะหยุดเหตุการณ์ดนี้ได้ คงต้อง
    มีคำว่า ให้อภัยกันทั้ง 2 ฝ่ายครับ โต ๆ กันแล้ว มีเพื่อน ดีกว่า ศัตรู เป็นไหน ๆ
    เรื่องที่ผ่านมา ก็ให้มันผ่านไป แก้ไขไรไม่ได้แล้ว มาเริ่มต้น ทำไรดี ๆ กันใหม่
    ดีกว่าครับ ได้เรื่องการแข่งขัน ก็เข้าในนะครับ ตอนแรก ก็ขำ ๆ ไงครับ
    คนเราใคร ก็อยากชนะทุกการแข่งทั้งนั้นแหละครับ ไม่มีใครอยากแพ้หรอก
    ไม่ว่าเรื่องอะไร เพื่อนกันขนาดไหน แข่งกันไปเรื่อย ๆ ใครที่แพ้เพื่อน มันก็
    ยังอยากจะชนะเลย สุดท้ายก็ขำไม่ออก ซะงั้น อยากให้เข้าในกันครับ
    และ ด้วยความหวังดี...

9. FIGHTER

118
    0
    0
    ...

โถ่น้าเอ๋ย เป็นสิบคับขอโทดนิสสงนิสสันโดนเรียบKE นี่ THE BEST แล้วโถ่ดูถูก ดูถูก เสียใจๆๆ:eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

10. o-kai-oah

o-kai-oah New Member Member

12
    0
    0
    ถ้าตอนตรวจสภาพมาประท้วงนะครับผมไม่โกรษเลย ผมวิ่งลองไปประมาณ 6-7รอบ
    แล้วค่อยมาประท้วง อันนี้ผมไม่โทษใคร ผมผิดเองครับ
    (เรื่องประท้วงนี้ผมเครียร์ไปแล้วนะครับกับทุกๆๆฝ่ายรับทราบแล้วไม่ใช่ความผิดใครทั้งสิ้นเพราะไม่ทราบกันในหลายๆๆๆฝ่ายในเรื่องนี้ )

ก่อนแข่งไม่ได้นอน กว่าจะทำเสร็จก้อประมาณตี3แล้ว ขอบคุณทุกๆท่านที่ช้วยทำมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ผมทำเสร็จยังไม่ได้จูนกล่องอะไรเลย มาแบบสภาพที่น้ำมันท่วมๆๆๆๆๆๆมาครับ

ที่ผมมาพูดนี่ไม่ได้มากวนใครๆๆๆทั้งนั้นแต่ขอผมอธิบายมั่ง ขอโทษอีกทีแล้วกันนะครับ

11. TAO_KE_TAN

46
    0
    0
    ถ้าผิดแล้วยอมรับว่าผิด กล้าออกมายืดอกรับความผิด
    ก็ถือว่าเป็นลูกผู้ชายครับ อย่างนี้...ถือว่าใช้ได้ครับ

12. daisr

daisr New Member Member

10
    1
    0
    ผมอาจไม่ใช่พ่อพระ และ คนกลาง นะ

ใครจะออกตัวว่าเป็นกลางหรือไม่อย่างไร จะเด็กจะแก่ อันนี้สุดแล้วแต่นะ ผมว่าคุณเอกและทีมงานอยากไปสนุกกันจริงๆ

ประเด็นคือ คำพูดที่ได้ยิน ขนาดผมทำงานอยู่ได้ยินทางโทรศัพท์ยังสะดุด ถามว่ารางวัลที่1 คือเป้าหมายของOCSหรือไม่ คำตอบคือไม่ เพียงอยากเอารถลองจับเวลาผลที่ได้ออกมาก็เห็นกันอยู่นะพวกเราพอใจมากเพราะทีมงานบ้านๆกลุ่มหนึ่งทำได้แค่นี้ก็ดีใจแล้ว(ผมคิดว่าคนที่ทำรถได้ดีกว่ายังมีอีกเยอะนะแต่ว่าเขาทำไปเพื่อมาอวดหรือเพื่อความสุขของตัวเอง)

การประท้วง:ถึงตรงนี้พูดไปก็เท่านั้น เพราะวิ่งกันเสร็จไปแล้วถือเอาคำตัดสินของกรรมการเป็นสำคัญ (ณ ตอนนั้นก็ไม่รู้ว่าที่ทำไปเรียกว่าประท้วงหรือไปยืนปั้นน้ำเป็นตัวเรื่องข้อมูลกันแน่ แต่ที่แน่นอนอย่างหนึ่งคือต้องมีคนที่พูดจริงและคนที่โกหก อยู่ที่ผลประโยชน์ที่ตนหวังจะไดรับ)

การยอมรับผิดก็ดี การขอโทษก็ดี การมีน้ำใจนักกีฬาก็ดี ควรจะมีให้ไวๆกันหน่อยนะ ไม่ใช่ว่าปล่อยให้เกิดเรื่องก่อนแล้วออกมาเรียกร้องความสนใจรวมถึงสร้างภาพให้คนอื่นที่ไม่เกี่ยวข้องเพียงแค่ได้รับรู้ข้อมูลแค่นิดหน่อยเกิดความสงสาร ตามมาด้วยการยกโทษและให้อภัย นี่หรือที่เรียกว่า"ลูกผู้ชาย" ลองทำแบบอื่นดูบ้างก็ดีนะ ยกตัวอย่างเช่น ยอมสละสิทธิ์ ฯลฯ

ขออีกเรื่องนะ รบกวนอ่านให้ละเอียด พิจารณา จากนั้น จับประเด็นให้ถูก เพราะหากผิดประเด็นไปมากเท่าไหร่ ข้อมูลที่คนอื่นจะได้รับยิ่งผิดเพี้ยนไปมากเท่านั้น

ปล.คุณโจครับ ไม่มีใครเป็นฝ่ายตรงข้ามใครนะครับ เรื่องราวเก่าๆที่ผ่านมา KE RACING CLUB รุ่นแรกๆ แก้ปัญหาได้แบบง่ายๆ ทางที่ดีสอบถามข้อมูลให้ครบถ้วนทั้ง3ฝ่ายก่อนนะครับ แล้วค่อยสรุป ถึงเรียกว่า เป็นกลาง เพื่อข้อมูลที่นำเสนอจะได้ถูกต้องและตรงประเด็น

13. chinnomoto_dx

chinnomoto_dx New Member Member

68
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^
    555+ ใครวะ 555+

เรื่องกฏกติกาใครจะเถียงกันยังไงผมไม่รู้
    ผมไปแข่งเพราะพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ในคลับไปกันเยอะ
    งานแบบนี้ผมไปเพื่อความสนุกคับ จะได้รางวัลรึเปล่า ผมเองกะไม่สนใจหรอก
    เสีย 300 ( บวกค่าเข้า 60 กะน้ำมันอีก 500 ) ได้สติกเกอร์มา
    และได้บัตรเล่นโกคาร์ทมา แถมได้วิ่งตั้งหลายรอบ แล้วยังรู้เวลาของตัวเองด้วย
    ไม่เสียหลายที่ไปคับ แถมยังได้เหนรถสวยๆมากมาย แค่นี้กะกำไรชีวิตคับ
    ไม่คิดไรมาก ตอนตรวจสภาพชี้แจงกติกากะเหงผู้จัดมาบอกว่า KE70 ตัวนอกมันมี 4A วางด้วย
    ผมกะไม่รู้ ให้ผมลงในรุ่นอารายกะรุ่นนั้นแระ เอามัน เอาฮาคับ สนุกๆ

เรื่องอื่นเปนไงไม่รู้ แต่ผมชอบ และกะสนุกกะมัน ( กับรางวัลที่ได้มาแบบฟลุกๆ 555+ )
    คิดไรมากคับ เล่นรถเก่าเหมือนกัน พี่น้องกันทั้งนั้น ผิดพลาดไปแล้วกะให้อภัยกันนะคับ
    จบข่าว ( แต่วันงานมันมาก )

14. TOP_KE25

TOP_KE25 New Member Member

57
    0
    0
    เห้อออ ของแบบนี้อยู่ที่จิตสำนึกของคนครับ พูดลำบาก ต่างคนต่างความคิด

15. Ake_oldcar

Ake_oldcar New Member Member

133
    2
    0
    การแข่งขันต้องมีแพ้..มีชนะ มันป็นเรื่องปกติธรรมดา... อันนี้ผมไม่ติดใจ ประเด็นมันอยู่ที่คำพูดบ้างคำของคนบ้างคน..

เมื่อเขาคิดได้ กล้ายอมรับผิด จาก คำพูดคำนั้น ผมก็ไม่ติดใจเอาความ..ขอให้มันจบลงด้วยดี ต่างคนต่างอยู่ในจุดของตนเอง

วงการRetro Car มันจะดีหรือไม่ มันไม่ไต้ขึ้นอยู่ที่รถ แต่มันอยู่ที่คน มากกว่า ขอบคุณคับ

16. zuu@za

zuu@za New Member Member

140
    4
    0
    ใครพูดอะไรไประวังมันแจ้งตำรวจจับนะ

17. chinnomoto_dx

chinnomoto_dx New Member Member

68
    0
    0
    เขาคงไม่บ้าขนาดนั้นมั้ง พี่สู้ 555+

18. FIGHTER

118
    0
    0
    แหม่ๆผู้มีส่วนเกี่ยวข้อง นะ เราอ่ะ เด๋วๆๆ:eek::eek::eek::eek::eek::eek::D

19. ป๋าบุญ

ป๋าบุญ New Member Member

69
    0
    0
    อ้าว....พูดงี้....แจ้งตร.หญิงจับสู้ก่อนดีกว่า คริ คริ:D:D

20. DEVILMAN

585
    84
    0
    จับตำรวจหญิงดีกว่าป๋า

21. FIGHTER

118
    0
    0
    ยังไป ขุดมา อีกหรอพี่..5555555

22. Realz

Realz New Member Member

113
    2
    0
    ขุด ๆ ๆ อีกสิ ชอบพี่เค้า

23. DEVILMAN

585
    84
    0
    พี่ม่ายได้ขุดว่ะน้องแมค พี่ขำเรื่องตำรวจหญิงค๊าบก็แซวป๋าบุญแกเล่นขำขำน่ะค๊าบ
    ตอนนี้ป๋าไปเที่ยวเมืองนอกคิดถึงป๋ามาก ไม่มีเจตนาอื่นใด ใครจะบังอาจขุด

24. Realz

Realz New Member Member

113
    2
    0
    ปล่าว ผมอะขุดเอง ~

พี่โจ มาให้เห็นหน้ามั่ง อย่าแอบไปกินข้าวต้ม บ่อยๆ เด๋วเด็กๆมันลืมหน้า !

25. DEVILMAN

585
    84
    0
    เออเดือนหน้าเจอกัน ขุดๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้