kart turbo >>STENTEAM

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 7 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    หวัดดีครับ....มาอีกแล้วกับ เครื่อง World Formula + Turbo >> Team STEN
    มาดูกันครับ.......

2. gai08

1,213
    4
    0
    จากข้อมูล...พี่น้อย...ทำถังน้ำมันเบนซินมา(ถังA) มาดักเอาใว้...เพื่อให้เพียงพอในรอบสูง..ไม่มีสดุด...ส่วนน้ำมันเครื่อง พี่น้อยบอกว่า...ไม่จำเป็นต้องมีปั้มเพราะเอามาจาก..ไอน้ำมันเครื่อง(ทางออกของไอน้ำมันเครื่องบนฝาวาล์ว) ก็พอ......มาเลี้ยงเจ้าเทอร์โบ...?????

ปล.กำลังวิ่งทดสอบอยู่ครับ.........อย่างน้อยที่สุด...เราก็ได้ทำในสิ่งที่เราอยากทำ...นั้นเป็นคำพูดพี่น้อย...

3. gai08

1,213
    4
    0
    :D เครื่อง World Formula เป็นเครื่องที่ แรงอยู่แล้ว ในเครื่อง 4 จังหวะ...บวกกับเจ้าเทอร์โบตัวน้อยๆ
    ก็ดึงในรอบต้นได้แรงขึ้น....ส่วนรอบปลายก็ดึง(แต่หนึ่งบอกว่าไม่กล้าเหยียบหมด)...การใส่เทอร์โบเข้าไปเพื่อต้องการทดลองหลายๆอย่าง..ผมว่าดีนะ..อย่างน้อยเราก็ได้ลองทดสอบในสิ่งที่เราอยากรู้..เพื่อพัฒนาต่อๆไป...ซึ่งในต่างประเทศเค้าก็ลองทำกันมาแล้ว....บทสรุปเป็นอย่างไร..คงต้องรอให้ พี่น้อย หรือ น้องหนึ่ง แห่ง ทีม STEN มารายงานครับ........

4. photosik

photosik New Member Member

87
    2
    0
    เร็วมากๆครับคันนี้

5. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    สุดยอดครับ
    เดิมได้ยินจากน้องหนึ่งว่าหลังทูนอัพลงตัวก็ไล่ max ทัน
    นี่บวกหอยเข้าไปอีก นึกไม่ออกว่า max จะเอาหน้าไปไว้ไหน

6. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    ดีครับ

ช่วยกันพัฒนา
    บ้านเราจะได้ ไม่ต้องเล่นของราคา แพงๆ ทำเองใช้เองในประเทศ

จริงๆ ผมอยากให้มี project kart พลังงานทดแทนน้ำมันนะครับ หากทำได้ อาจจะนำไปพัฒนาเชื้อเพลิงแบบใหม่ มลพิษน้อย ราคา ต่ำ ให้ กับชาวโลก

ทำกันเล่นๆ แต่ ได้ กันจริงๆ

7. one man show

one man show New Member Member

23
    0
    0
    เจ๋งมักๆครับ วงการ รถ Kart เมืองไทยของเราจะได้เติบโต ยิ่งๆๆๆๆๆ ขึ้นไปครับ สนับสนุน Idea และ ฝีมือคนไทยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้