สอมถาม หน้าแหลมวางเจ เรื่องลูกลอย ครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย hinata, 26 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    เกจ์วัดระดับน้ำมันตอนนี้ มันค้างอยู่1ขีด ดับเครื่องเข็มก็ยังค้างอยู่ที่เดิม เติมน้ำมันเพิ่มไปก็ไม่ขยับ
    ตอนนี้ใส่ไมล์เจหน้ามืดอยู่ แต่ลูกลอยเดิมหน้าแหลม ถ้าเปลี่ยนเป็นลูกลอยของ เครื่องเจจะได้ไหมครับ เพราะราคาถูกกว่า หาง่ายกว่าด้วย

2. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    ไมล์หน้ามืดแบบเข็มหรือดิจิตอลครับ

3. hinata

303
    0
    0
    แบบเข็มครับน้าฮิม ใช้ได้ไหมครับ ลูกลอยเจ

4. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    ใช้ไมล์เจก็ต้องใช้ลูกลอยเจด้วยอยู่แล้วนี้น้อง kidz มันถึงจะได้ความเที่ยงตรงครับ.....ลองดูนะ

5. hinata

303
    0
    0
    สรุป ลูกลอยเดิมหน้าแหลมเป็นแบบ3สาย จึง ต้องเอาลูกเจไมล์เจ แบบ3สาย เหมือนกัน มาใส่ ใช่ไหมครับ
    ถ้าลูกลอย 3 สาย เป็นของไมล์เจรุ่นดิจิตอล ถ้าไมล์เข็มเป็นแบบ 2 สาย สามารถเอามาใส่กับลูกลอยเดิม ที่เป็น 3 สาย ได้ไหมครับ

^ ^ ขอบคุณครับ

6. him111

1,151
    3
    0
    ของพี่เป็นแบบเข็มเหมือนกันครับใช้ลูกลอยเดิมๆของหน้าแหลมได้เลยครับ

7. hinata

303
    0
    0
    ว่าจะไปเอาของเจมาใส่อ่ะครับ น่าจะหาตามเซียงกงง่ายกว่า ของเดิมหน้าแหลม ลูกสาย3สาย ต้องไปเอาลูกลอยเจ3 สาย ของไมล์ดิจิตอล มาใส่ป่าวครับ เพราะ ไมล์เข็มของเจ มัน2 สาย

แหะๆๆ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ

คำถามผมอาจจะดูงงๆนะครับ แหะๆ ผมไม่ค่อยมีความรู้

8. him111

1,151
    3
    0
    ถ้าเป็นไมล์หน้ามืดเข็มใช้ลูกลอยเดิมหน้าแหลมได้ครับ ลองถามอุ้ยก็ได้ครับ

9. hinata

303
    0
    0
    ขอบคุณครับ น้าฮิม ^ ^

ลูกลอยเสีย นี่ซ่อมได้ไหมอ่ะครับ ของผมก็ของเดิมหน้าแหลม เดิมก็ใช่กับไมล์หน้ามืดได้ปกติ เพึ่งจะเสียนิ

ขอบคุณคร้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้