มีใครแปลงดุมใส่แม็กซ์ของ skyline R32 GTS หรือ GTR บ้างคับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย artharn, 21 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. artharn

artharn New Member Member

913
    0
    0
    ขอดูหน่อยคับ และก็อยากถามว่ามีอะไรจะต้องแปลงเป็นพิเศษบ้างคับ ผมกำลังคิด project ว่าถ้าเอาจานกับคาลิปเปอร์มันมาใช้เนี่ยจะได้หรือป่าว และก็จะเอาแม็กซ์รุ่นนั้นมาใส่ด้วย แข่ง กับกระแสกล้วย อ่ะ :eek:

2. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ไม่น่าจะแปลงยากนะคับ แปลงบูชต่างๆให้รับกันได้ก้อน่าจะโอเคแล้ว

ว่าแต่จะขยับไปเล่นล้อ 5 รู 114.3 หรอคับ

ถ้าแปลงดุมยังไงเอาล้อไปให้เค้าทำออฟให้ด้วยเลยก้อได้คับ ใส่มาจะได้ไม่ติด ไม่ล้น กะลังสวย

3. artharn

artharn New Member Member

913
    0
    0
    คับผม กะว่าจะเปลี่ยนไปใช้ดุม 5 รูเลย พอดีเห็นจานเบรคพร้อมดุมของพวก R32 GTS เนี่ยราคาไม่แรงเท่าไหร่และก้อสามารถรับกับแม็กซ์ขอบ 16 ได้ (ก็คือจะเอาแม็กซ์ของมันเลยนั่นแหละ) เด๋วคงต้องไปดูของและลองถามช่างดูก่อน ก็เลยมาลองถามเพื่อนๆว่ามีใครแปลงมารึยัง จะได้ขอคำแนะนำอ่ะคับ

4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    +++THE GOOD PROJECT KUB+++

5. b16a spoon

b16a spoon New Member Member

58
    1
    0
    แปลงได้ครับ ผมก็ทำเป็น 5 รูแล้วครับใช้มา 2 ปีแล้วไม่มีปัญหาเลย รถวิ่งตรงล้อไม่สั่นครับ

6. kui white96

kui white96 New Member Member

97
    2
    0
    จัดแล้ว อย่าลืมนำมาให้ชมด้วยนะครับ

เรื่องแปลงดุมลองปรึกษาโอ๋ b16aspoon ก็ได้นะครับ

7. U2engineering

U2engineering New Member Member

1
    0
    0
    รถสวยดีนะครับ

8. geang_pa

geang_pa New Member Member

3
    0
    0
    ผมใส่ r33 อยู่ แต่ว่าต้องทำพอสมควร โดนไปหลายอยู่คับ ต่อออกมาโดนดี สีเหลือง

9. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    ได้ใส่รถไร

10. partshop

303
    9
    0
    ใส่ได้รถไรอ่ะ
    ใส่รถข้างๆหรือเปล่า ถ้าใช้ ก็คือ (1.)ทำขาคาลิปเปอร์ใหม่เพราะว่าขาปั้มสกายมันไม่เป็นสไลด์ของเดิมมันสไลด์ มันถีบเข้า (2.)เรื่องของจานก็ใส่ได้ เป็น 4รูก็ เจาะจานไปแล้วก็ได้ออกที่จาน4รู ของสกายเป็น 5.114 หรือเป็นดุมล้อ5.114อยู่ก็สวมได้ไร้ปัญหา (พึ่งโรงกลึงนิดหน่อย)

11. partshop

303
    9
    0
    หรือถ้าอยากใส่ แม็ก 5.114 - 5.100 ก็ทำอแดบเตอร์ใหม่ 4.100 ออก5.114 ก็ได้ตามใจ หรือถ้าจะไม่ทำอแดบเตอร์ก็ต้องเจาะที่ดุมใหม่จาก4รูเป็น 5รู ก็ได้ แล้วก็ซื้อน็อตหลักเพี่มหนึ่งตัว 4ตัวที่เหลือ ของเก่าได้ จบ

12. Lucky Star

Lucky Star New Member Member

41
    0
    0
    ที่สำคัญ หาร้านทำฝีมือดี ๆ เก่ง ๆ นะครับ

ไม่งั้น ไม่จบ ปัญหาเพียบครับ

13. tiaw_joe

tiaw_joe New Member Member

605
    11
    0
    ใช้ดุมเดิม4รูดีกว่าคับ งบไม่บาน

14. stop

stop New Member Member

3
    0
    0
    ของผม มีทั้งดุมทั้ง คอม้า 5 รู 114.3 ใส่ ตระกูล r ได้เลยทั้งเบรคทั้ง แม็ก สนใจติดต่อ 0818068600 ขอบคุณครับ

15. partshop

303
    9
    0
    แต่ถ้าเอาคอม้าไปใส่เลยก็ไม่ได้ครับ มุมล้อเพี้ยนไปเยอะเลย ตั้งศูนย์ก็ไม่ได้แม้ว่าใกล้เคียงกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้