อยากเปลี่ยนสีเข็มไมล์

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย ST20., 1 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ST20.

ST20. Guest

0
    0
    0
    ใครพอมีวิธีเปลี่ยนสีเข็มไมล์ตากลมบ้างอ่ะครับ ตอนนี้เข็มเป็นสีขาวอยากเปลี่ยนเป็นสีส้มสีแดงหรือเขียวก็ได้อ่ะครับ

2. Aey Celica

Aey Celica New Member Member

94
    0
    0
    ผมเคยทำตอนที่ใส่ g-shock อยู่นะครับ มี 3 วิธีให้เลือก
    1 เปลี่ยนเข็มไมล์ เอาของ SS-III มาใส่ ซึ่งต้องยอมสละไมล์อีกตัวนึง แต่วิธีนี้โอกาสพลาด เช่น เข็มไมล์หัก เข็มไมล์ขึ้นไม่ตรง มีสูงครับ
    2 ทาสีครับ ก็ใช้สีกระป๋อง สีสเปรย์ พ่น หรือทาในส่วนที่เป็นสีขาวของเข็ม
    3 แปะสติ๊กเกอร์ วิธีนี้ผมว่าง่ายที่สุด ผมก็ใช้วิธีนี้ ง่ายๆคือไปหาซื้อสติ๊กเกอร์ใส ที่เค้าเอาไว้ติดพวกไฟต่างๆ มา แล้วลอกแบบเข็มไมล์ของเรา แล้วตัดแปะตามนั้น ครับ
    ยังไงลองทำดูละกันครับ ได้ความยังไงโพสรูปให้ดูกันบ้างนะครับ :)

3. ST20.

ST20. Guest

0
    0
    0
    เคยได้ยินว่าถ้าใช้สีพ่นเข็มมันจะละลายอ่ะครับ เพราะเข็มมันเป็นพลาสติก จริงรึเปล่าครับ

4. bookky

bookky New Member Member

6
    0
    1
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้