รบกวนผู้รู้ทีคร๊าบ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย แว่น_RUN@BOUT, 12 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    คือผมใช้ jass เครื่อง i-dsi เกียร์ออโต้ เวลาขับความเร็วถึง 140 จะมีกลิ่นเหม็นไหม้ตลอดเลย

ไม่ทราบว่ามีใครพอจะรู้สาเหตุหรือวิธีแก้ไขบ้างไหมครับ

ปล.วิ่งตามรอบปกติไม่ได้ลากรอบเลย:cry:

ขอบคุณครับสำหรับคำชี้แนะ

2. djgolf69

djgolf69 New Member Member

207
    1
    0
    เปนกันเยอะคับเวลาวิ่ง120ขึ้น แต่ตอนนี้หายไปเองคับ

3. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    คนอื่นบอกเหม๊นที่เกียร์ แต่ตัวผมเองขอเดาว่าน่าจะเปนคลัชคอมแอร์นะ

เพราะเกียร์ธรรมดาก้อเปน

เวลาซัดปิดแอร์ก้อไม่เหนมีกลิ่น

ถ้าเปิดแอร์วิ่งเกิน 120 มีกลิ่นมาเลยอะถ้าเปิดแอร์

4. ซัดดำ

ซัดดำ New Member Member

21
    0
    0
    น่าจะเป็นกลิ่นแก๊ซไอเสียนะครับ มันวนเข้ามาทางลิ้นอากาศด้านท้ายรถ ลองถอดกันชนหลังออกแล้วเอาเทปกาวปิดที่ลิ้นอากาศด้านมุมซ้ายและขวา จะเป็นช่องสีดำ

5. ของผมก็เป็นครับ

6. Lucky Star

Lucky Star New Member Member

41
    0
    0
    เป็นกันเกือบทุกคันอะครับ

น่าจะมาจากครัชคอมเเอร์ ตามที่ผู้รู้ข้างบนบอกครับ

ไม่ใช้เรื่องร้ายเเรงครับ บ้างคันก็อาการหายไปเอง

เเต่รถผมไม่หายซะที หุหุ

7. takky_relation

takky_relation New Member Member

17
    0
    0
    ก่อนอื่นทำจายไว้ก่อนเรยคับ เรื่องปกติคับ เป็นกันแทบทุกคันเรยก้อว่าได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้