ร่วมแสดงความคิดเห็นเรื่องสนามบางแสนครับ

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย foony, 11 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    โดยความคิดเห็นของผมนะ ผมว่าจัดได้ดีมากๆ ถึงมากที่สุดนะครับ ทั้งเรื่องสนาม ความปลอดภัย ความสวยงามของสถานที่ อากาศก็ดีมากๆ ดูแล้วน่าชื่นใจนะครับ รถแข่งก็ใช้ความเร็วกันได้สุดๆ โค้งแต่ละจุดก็สวย ผู้ชมก็เยอะมากๆ ขนาดต้องจอดรถแล้วเดินเข้าไปตั้งไกลนะ แล้วผู้ชมก็มีน้ำใจมากๆ ตรงที่ผมนั่งดูเมื่อวาน เป็นตรงโค้ง s ที่มีรถไปพิงกันหลายคัน(ตรงที่แหลมแท่น) คนดูตรงนั้นคอยปรบมือ และเชียร์นักแข่ง กันอย่างสนุกสนาน เป็นภาพที่น่าประทับใจจริงๆ ครับ แล้วพวกคุณล่ะคิดเห็นยังไง;)

ปล. ใครที่ไม่ได้ไปดูขอบอกว่า น่าเสียดายมากๆ ผมว่าน่าจะมีการถ่ายทอดสดออก tv นะครับในปีหน้า เพราะว่า ออกทาง true vision มันไม่เหมือน ทาง tv

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 พฤศจิกายน 2007
  2. noomnoom22

noomnoom22 New Member Member

11
    0
    0
    ดีหมดคับ แต่เรื่องความปลอดภัยไม่เพียงพอ อันตรายมากเกินไป ในบางรุ่น แรงมากๆ เช่นมอเตอร์ไซค์ กะ ซุปคาร์ ถ้าชนมากำแพงเอาไม่อยู่

คนดู กะ ตากล้องใกล้มากไป

ติดตามชมภาพอัพเดท ได้ที่ www.chonburiclub.com

3. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
    โดยนวมผมว่าokนะครับ ทั้งเรื่องเวลาในการเเข่งขันเเต่หล่ะรุ่น จัดตรงตามเวลาดีครับ

เรื่องความปลอดภัยก็ใช้ได้ครับ สรุปเเล้ว เเจ๋วใช้ได้เลยครับ

4. ^^

ผมว่าทุกอย่างโอเคครับ เตรียมตัวมาดีมากๆ

ตอนแรกก็สงสัยเรื่องความปลอดภัย แต่ที่เห็นฟาดไป 2 คัน

วีอ๊อส กับ อินเทคค้า สี น้ำเงินเข้ม

วีอ๊อสจะบินเอาอ่ะคั๊บ มาชนตรงแถวฝังคนดูบริเวณแหลมแท่น
    รถข้างหน้าหาย คนขับไม่เป็นไร

ส่วนอินเทคค้า บริเวณที่เดียวกัน แต่เลยมา ประมาณ 30-40 เมตร
    ฟาดเข้าฝังคนดูเหมือนกัน แรงมากหมุน 1 รอบ รถกระจาย คนขับไม่เป็นไร
    รถขวันท่วมจอดนิ่ง
    เท่าที่เห็นชนซะที่กั้นตาข่ายเหล็กโยกเลยเหมือนกันแต่ทุกอย่างโอเค

แต่ตรงรุ่นซุปเปอร์คาร์ที่ชนกัน 3 คัน ไม่ได้อยู่ตรงนั้นเป็นยังไงเล่าให้ฟังหน่อย
    เพราะซ่อมสนามนานพอควรมีรถพยาบาลวิ่งไป สัญญานภาพไม่ค่อยดีคั๊บ

สรุปก็โอเคคั๊บ แต่ถ้าชนแล้วรถบินก็ไม่แน่ใจว่าเอาอยู่รึเปล่า

ส่วนวันนี้ไม่ได้ไปเหนื่อยอ่ะ ใจอยากไปอยู่มันส์มากๆ จบข่าว

5. TDAutoparts

TDAutoparts New Member Member

191
    3
    0
    จากผมดูในรูปและติดตามข่าวสารเกี่ยวกับการแข่ง
    ผมว่าการจัดงานแข่งคราวนี้อยู่ขั้นที่ดีถึงดีมากเลยทีเดียว
    แต่ว่ายังไม่ได้ไปที่สนามจริงๆเพราะปีนี้...พลาดครับ :cry: น่าเสียดายมากอย่างที่คุณfoonyบอกเลย

ปล. งานนี้มีจัดขึ้นทุกปีใช่ไม๊ครับ? หรือว่านานๆที เพราะครั้งถ้ามีครั้งหน้าจะไม่พลาดแล้วครับ เสียดายมาก

6. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    น่าเสียดาย...ไม่ได้ไป

7. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ไม่ได้ไป..แต่ดูถ่ายทอดสดที่บ้าน..ไม่ได้ยินเสียงเครื่องยนต์เลย..ได้ยินแต่เสียงคนพากย์..:cry::cry::cry:

8. BeerCheer

BeerCheer New Member Member

2
    0
    0
    อดไป แฟนติดงาน เซ็งจิต

9. foony

foony New Member Member

188
    7
    0

ในรายการถ่ายทอดสด ใครเป็น คนพากย์ ครับ แต่ในสนามเป็น พี่ลูกน้ำ โอ้ย ฮา กันทั้งสนามเลย

10. goodice.com

goodice.com New Member Member

2
    0
    0
    มันส์สุดครับ :D

11. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    คนที่พากย์พวกรายการ Motorsports ใน Truevisions แหละครับ จำชื่อไม่ได้อะ :D:D:D

12. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    งาน บรรยากาศ ขนาดดูจากการถ่ายทอดสดดีมากๆเลยคับ ถึงแม้ว่าไม่ได้ไปดูที่บางแสน โดยรวมดีมากเลยคับ

13. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    จัดงานได้ประทับใจมากครับ ขอเป็นกำลังใจให้กับผู้จัดและผู้เกี่ยวข้องทุกท่านที่มีงานดี ๆ แบบนี้ให้พวกเราได้ชมครับ ขอบคุณครับ

14. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ปรบมือให้ อดีต รมว สนธยา สุดยอด มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แบบนี้อีกหน่อย การปิดถนน ปิด เมืองแช่งรถ จะได้มีภาพพจน์ที่ดี เพราะชาวบ้านหลายคนยังเข้าใจ ผิด

:):cool::)

15. ArtRacing

ArtRacing New Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

814
    40
    0
    เป็นครั้งแรกของวงการมอเตอร์สปอรต์ไทยครับ

16. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    โดยรวมสุดยอดครับ
    อีกครั้งสำหรับการนับถือผู้จัด

17. one man show

one man show New Member Member

23
    0
    0
    งานดีมากๆครับ เตรียมการดีมากครับ ขอปรบมือให้กับผู้จัดงานและผู้ประสานงานทุกๆท่านครับ

18. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    มาตราฐานของงานเยี่ยมมากครับ

19. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ขอให้วงการมอเตอร์สปอร์ตพัฒนาต่อๆไปครับ

งานนี้จัดได้ดีมากๆ ปีต่อไปคงมีนักแข่งมาร่วมเยอะแน่ๆ

20. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    จัดได้เยี่ยมมากค่ะ ยกนิ้วให้

21. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    เยี่ยมครับ โดยรวมเลย

22. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ในฐานะของผู้ร่วมเข้าชม ต้องขอบอกว่า ประทับใจครับ
    ยอดเยี่ยมในหลายๆอย่าง (บางอยู่ดูเหมือนจะดีกว่าในสนามจริงด้วยซ้ำไป)
    แต่ต้องขอติงเรื่องซีเคียวริตี้การ์ดยังมีให้เหนน้อยไปหน่อย
    ห่วงว่าถ้ามีอาชญากรรมรึว่าเหตการณ์ไม่คาดฝันเกิดขึ้นกับคนดูจะทำอะไรกันไม่ทัน
    เพราะโฟกัสทุกอย่างอยู่ในสนามหมด ที่เหนอีกอน่างก็เรื่องแบบนิสัยของผู้ชมคับ
    เข้าใจคับว่าอย่างเหนกันแบบใกล้ชิด แต่ก็อยากให้รักษาวินัยและมารยาทในการชมกันนิดนึง
    โฆษกก็พูดแล้วพูดอีกก็ยังจะพยายามยื่นหน้ายื่นแขนกันเข้ามาในแทรก
    ไหนๆงานเค้าก็อินเตอร์ซะขนาดนี้แล้ว ผู้ชมก็ให้ความร่วมมืออีกนิดละกันนะคับ

ปล.กลัวปีหน้าพวกรู้มากจะเยอะ เด๋วได้มีตั้งแต่อาบังขายถั่วยันเซลล์ขายประกันมาเร่ขายกันแน่เลยคับ

23. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    โดยรวมหลายๆ อย่างทำได้ดีครับ ความปลอดภัยค่อนข้างดี แต่ยังไม่ดีที่สุด แต่ก็ขอเป็นกำลังใจให้งานต่อๆ ไปครับ

แต่ของ comment รายการ Drift หน่อย ว่าทำไม ไลน์ถึงได้ออกมาเป็นอย่างนี้หว่า ไลน์สวยๆ มีเยอะ แต่จัดตรงไลน์ยาก ซึ่งไม่ใช่ที่ๆ จะดริฟท์น่ะครับ แต่ก็มันส์ดีนะ หุหุ ได้ฟิวส์อีกแบบ อีกอย่างนึงคือการปล่อยรถดริฟท์ในรอบคลอลิฟาย ปล่อยไม่ค่อยดีครับ เพราะถ้ารถคันหน้าเกิดหมุดหรือเป็นอะไรขึ้นมา คันหลังที่ถูกปล่อยออกมาติดๆ กัน เกือบบวกไปหลายทีแล้ว เห็นแล้วเสียว

โดยรวมงานนี้ถือว่าดีครับ ขอให้ปรับปรุงในงานต่อๆ ไปครับ

24. โลมากินเจ

โลมากินเจ New Member Member

17
    0
    0
    เยี่ยมครับ ประทับใจ

แต่รถที่เป็นห้องน้ำ น้อยไปหน่อยครับ

25. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    จัดได้ดีเลยครับ

26. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0

1. เรื่องไลน์ เป็นไลน์ที่ผู้จัดร่วมกับ supercar หาจุดที่สามารถ เอนเตอร์เทรนคนดู ผู้ชมให้ได้มากที่สุดครับ
    เพราะบริเวณนั้น เป็นบริเวณที่ผู้ชมมากที่สุด รวมถึงเป็นการฝึกฝีมือนักดริฟท์ด้วย เพราะถ้าใครทำได้ ถือว่าประสบความสำเร็จมาก ๆ ครับ เช่น พี่กี้ นนท์ โต้งศรันย์ มอส โมส ป๊อป ต๋อง ฯลฯ อีกหลายคนที่ทำได้ครับ (จะหาโอกาส Set สนาม High Speed แบบนี้คงจะยากมาก ๆ ครับ)
    2. เรื่องการปล่อยตัว ในวันแรกยอมรับครับว่ามีความบกพร่องจริง ๆ และได้อธิบายให้นักแข่งทุกชีวิตทราบแล้ว เกิดจากความเข้าใจผิดของสตาร์ฟที่ไม่ยอมปล่อยให้เจ้าหน้าที่ปล่อยตัวไปกำกับที่จุดสตาร์ท ทำให้ไม่สามารถเกิดความเข้าใจในการปล่อยรถ เราต้องประสานกับทีมงานของ Supercar เท่านั้น อาจจะเป็นเหตุที่รถถูกปล่อยตัวออกมาเกือบซ้อนกัน รวมถึง เราต้องการเร่งเวลาให้คนที่มา qualify มีโอกาสได้วิ่งหลายรอบมากที่สุด เพราะเราได้เวลาในวันศุกร์เพื่อ Qualify แค่ 45 นาทีเท่านั้นเอง

กับรถ 17 คัน ถ้าคิดถึงเราวิ่งที่ BRC เราต้องใช้เวลา Qualify อย่างต่ำเกือบสองชั่วโมงครับ

ต้องขอโทษถึงเหตุการณ์วันศุกร์ด้วย

แต่วันเสาร์ก็ผ่านไปได้ด้วยดี รวมถึงช่วงมิดไนท์ด้วย จริงมั้ยครับ :)

27. googoodoll

googoodoll New Member Lady Member

19
    0
    0
    งานจัดได้เยี่ยมมากค่ะ ขอชมๆ อยากให้มีการจัดเรื่อยๆ เลยอ่ะค่ะ
    จะตามไปดู อิอิ

28. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    คราวหน้า อยากให้เชิญ นักขับระดับโลกดังๆ มาขับโขว์ หรือมาแข่งด้วยจะยิ่งสร้างกระแส ให้ฮือฮา ยิ่งขึ้นครับ

เอา ชูมัคเกอร์ มาซิ่งให้ดู จะสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

29. Haruna

Haruna New Member Member

129
    3
    0
    ผมอดไปดูตอนวันเสาร์ง่ะ... แถมไม่ได้ดูถ่ายทอดสดด้วย (เพราะไม่ชอบเสียงคนพากย์ พากย์แบบพิลึกๆ ไม่สนุกหลายรายการและ) แต่วันอาทิตย์นี่ ผมว่ากะว่าจะถ่ายรูปไว้แต่ไม่ได้ถ่าย (แบ็ตหมด) ก็คือ ฝั่งอัฒจรรย์ตรงใกล้แหลมแท่น เยื้องๆเซเว่น จะเห็นว่าถ้านั่งจากนั้นจะเจอ "โฆษณาเนียนๆ" แอบแซมๆด้วยล่ะ เพื่อนผมถ่ายไว้ เดี๋ยวจะเอามาป่ะให้ (เป็นเรื่องฮาในงานล่ะกัน)

ทีนี้ สิ่งที่ผมว่าอยากจะให้มีก็คือการวางอัฒจรรย์คลุมแถวๆหัวโค้งขึ้นเขาสามยอดหน่อย ตรงนั้นผมว่ามุมสวยมากๆ แต่ผมไปถึงตรงนั้นเนี่ย ตรงฝั่งขวามือที่เป็นลานโล่งๆ ไม่มีสแตนด์ให้ดู คนอยากดูก็ต้องเข้าป่าข้างทาง (อารมณ์ถ่ายสอดแนมเลย) ผมว่า ตรงบริเวณนั้น น่าวางที่นั่งด้วยนะครับ ตำแหน่งทางโค้งหักศอกนี่จะเป็นอะไรที่เร้าใจสำหรับคนดูมากๆครับผม แล้วก็อย่างที่สองก็คือว่า เรื่อง Pitlane ที่อยากให้ทุกคนได้เข้าไปสัมผัสกับบริเวณ Paddock ที่เปิดเป็นเวลาให้เข้าดูได้ เพราะว่าอย่างน้อยคนเราก็อยากดูว่าข้างในเขาทำงานอย่างไร ดีไม่ดีอาจจะสามารถทำบูธขายของสำหรับแต่ละทีมหรือสปอนเซอร์ได้นิดๆหน่อยๆ อันนี้ผมว่ามันมีอนาคตแน่นอนในแง่ของการตลาด เพราะถือว่าเป็นการโปรโมตได้เหมือนกัน ส่วนเรื่องแผงกั้น ผมยอมรับว่าสูงไปนิด ทำให้ถ่ายไม่ค่อยถนัด แต่เข้าใจเรื่องกฏความปลอดภัยครับ (บางทีเผลอเนียนติดขอบไปหน่อยเพื่อจะถ่ายภาพสวยๆ) อย่างที่สาม ผมว่าเรื่องเอกสารรายละเอียดเรื่องรายการแข่งขันที่เป็นเอกสารขนาด เอ4 สองแผ่นนี่... 40 บาท แถมต้องวิ่งไปซื้อที่บูธ ผมว่ากระจายๆหน่อย เผื่อใครเขามาทีหลังหรือไม่รู้รายการจะได้รู้ว่าเป็นไงมั่งมีใครแข่งมั่ง ขนาดกว่าผมจะได้เห็นต้องขอยืมเจ้าหน้าที่ official อีกทีนึง แถมพี่แกกว่าจะได้ ต้องรอสามวัน ง่ะ.....

30. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    สำหรับผม งานนี้สุดยอด 99% คับ

ขอติอย่างเดียว อัฒจรรย์นั่งชมมันเป็นสีโครเมียม มันสะท้อนแดดขึ้นมาแรงมากคับ ร้อนมาก กางร่มยังงัยก็ไม่ช่วย เพราะมันสะท้อนขึ้นมา ผมใส่ขาสั้นงี๊แสบขาไปหมดเลย ตัวด๊ำดำ กลับบ้านไปพวกนึกว่าไปไถนา

:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้