พัดลมแอร์ดัง

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย dokapon2524, 15 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dokapon2524

dokapon2524 New Member Member

37
    0
    0
    หวัดดีครับ ผมมีเรื่องขอคำชี้แนะหน่อยครับ เวลาสตาร์เครื่องแล้วเปิดแอร์เสียงพัดลมแอร์ดังครับดังมากด้วยยืนฟังอยู่ห่างๆประมาณ10เมตรยังได้ยินเลย แต่พอขับก็เงียบไม่มีเสียงดังอะไรก่อนหน้าที่จะขับผมก็ลองเปิด-ปิดแอร์ก็เลยรู้ว่าเป็นที่แอร์แน่ๆแต่ไง๋พอขับกลับไม่ดัง ถ้าเป็นแบบนี้ผมควรทำไงดีครับ เปลี่ยนใบพัดเลยดีป่าวราคาประมาณเท่าไร่ครับ แล้วถ้าไม่เปลี่ยนจะเป็นไรป่าว รถใช้งานทุกวันด้วยวิ่งไกลอีกตั้งหาก ขอบคุณก่อนเลยนะครับ

2. P11-2089

P11-2089 New Member Member

34
    1
    0
    เปลี่ยนเฉพาะมอเตอร์พัดลม ครับ

มีเวลา...... ซื้อเซียงกงบอกรุ่นรถ 300 - 500 บาท

ไม่มีเวลา...... ไปร้านเปลี่ยน ซ่อม ไดนาโม หรือร้านซ่อมแอร์ ให้เขาจัดหาไห้(มือสอง)
    นัดวันเวลาใส่ ใช้เวลาประมาณ ไม่เกิน 1 ชั่วโมง ถ้าของพร้อม
    ราคาประมาณ 1200 บาท รับประกันกี่เดือนคุยกัน

ตอบไม่ยาก แต่อ่านยากจริงจริง :sad:

3. eininame

eininame New Member Member

7
    0
    0
    ตามนั้นเลยครับผมเปลี่ยนมาแล้วซื้อเชียงกงมา400บาทค่าเปลี่ยน100บาทครับ:)

4. vincent22

vincent22 New Member Member

4
    0
    0
    อ่านยากที่สุด

5. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    อ่านยากด้วยคน
    เสียงมันดังจากในรถหรือบริเวณหน้าหม้อน้ำละคับ

6. XMAN

XMAN New Member Member

35
    0
    0
    ซื้อเปลี่ยนใหม่เซียงกงไม่เกิน 500 บาทครับ
    MAN

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้