สงเคราะห์คนโง่ทีเถอะครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย DARKCYCLONE, 31 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DARKCYCLONE

DARKCYCLONE New Member Member

2
    0
    0
    ผมไม่มีความรู้เรื่องเครื่องเสียงเลย แต่มีอุปกรณ์อยู่ดังภาพ
    1แอมป์ 1ตัวไม่รู้ว่า กี่CH ดูไม่เป็นครับ และไม่รู้กำลังขับ
    2 กล่องอะไรสักอย่างมี1ตัว
    3 นี่ก้อไม่รู้ว่าคืออะไร มี2 ตัว
    4 ลำโพง6x9 สามทางรวมชิ้น1คู่
    5.ลำโพง4นิ้วแยกชิ้น 1คู่(มีทวิตเตอร์1คู่กับครอส1คู่มาด้วย)
    และ
    6ฟ้อนตัวนี้

อยากทราบว่าทั้ง 6 รายการที่กล่าวมา มีท่านใดให้ความรู้ผมได้บ้างครับว่าจะต่ออย่างไรดี
    และถ้าต้องการซับเพิ่ม ต้องซื้อแอมป์เพิ่มอีกไหมครับ หรือมีทางไหนที่ต่อซับโดยไม่ต้องเพิ่มแอมป์ไหมครับ ซับที่ต้องการใช้คือ 8-10 นิ้วสักคู่
    สงเคราะห์ผมทีเถอะครับ โง่จริงๆ
    ขอบพระคุณล่วงหน้าเลยครับ

2. ก๋อย

ก๋อย Guest

0
    0
    0
    1. แอมป์น่าจะ 4 Ch นะครับ
    2. น่าจะเป็นตัวกรองสัญญาณไฟเข้าแอมป์ตัดเสียงรบกวน
    3. ไม่รู้ครับกล่องฟิวรึเปล่า
    4. 6*9
    5-6 รู้แล้ว

คนไม่รู้ไม่ใช่คนโง่ครับ
    ก็จากฟร้อนก็ต่อช่อง output ไป input แอมป์เพื่อใช้ch 1-2 ขับ ขับ 4 นิ้วแยกชิ้นซ้ายขวาขับลำโพงประตูหน้าซ้ายแขวา และ Ch 3-4 ก็ต่อ bridge (ใช้ + ch3 และ - ch4 )ขับซับซัก 10 นิ้วดีๆซักตัวก็พอ ส่วน 6*9 ก็ใช้สาย hi power หลังฟร้อนต่อก็พอไว้ที่ประตูหลังซ้ายขวาหรือไว้ที่แผงหลังคนนั่งหลังครับ

น่าจาประมาณนี้ หรือถ้ายังไม่ซื้อซับก็ใช้ ch 3-4 ขับ 6*9

3. ก๋อย

ก๋อย Guest

0
    0
    0
    แอมป์ 60*4 ch คับ

4. DARKCYCLONE

DARKCYCLONE New Member Member

2
    0
    0
    ขอบพระคุณมากครับ
    ผมได้แต่นั่งมองของแล้วก้อนึกไม่ออกว่าจะทำอย่างไร ต่ออย่างไร
    พอได้รับคำตอบเหมือนเห็นแสงสว่างเลยครับ ขอบพระคุณจริงๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้