ซื้อ อะไรดีครับ ระหว่าง แร็คพาวเวอร์ กับ หัวตัด

การสนทนาใน 'E30 Club' เริ่มโดย pooh302, 10 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pooh302

pooh302 New Member Member

7
    0
    0
    ซื้อ อะไรดีครับ ระหว่าง แร็คพาวเวอร์ กับ หัวตัด ครับ

2. THE-MUST

THE-MUST New Member Moderator

628
    4
    0
    ..จะซื้อเอาไปทำอะไร หรือคุณต้องการส่นไหนหละ จะได้บอกได้ถูก

ถ้าทำสี เพราะรถคุณชนด้านหน้ามาก็ควรเอาหัวตัด

..ถ้าต้องการแล็คเอาของ E36 มาแปลงใส่ได้ครับ..ราคาถูกกว่าด้วยนะ.....

3. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    ครับ คุณต้องการอะไรกันแน่จากหัวตัดครับ ถ้าแค่ต้องการแร็ค ก็ซื้อแยก ต่างหากดีกว่าครับรึเทียบเอา
    แต่ถ้าซื้อทั้งหัวส่วนที่เหลื่อที่ติดมาก็ถอดขายได้ครับ ถ้าได้หัวมาไม่แพง ราคาก็แบ่งๆกันสวยครับ

4. pooh302

pooh302 New Member Member

7
    0
    0
    ต้องการเฉพาะแร็คพาวเวอร์ครับ
    พอดีมันทั้งรั่วทั้งซึม
    แร็คของE36มันแปลงใส่ได้ด้วยหรือครับ
    ทำยังไงครับ

5. THE-MUST

628
    4
    0
    >>>ใส่ได้เลยครับ ผมใส่อยู่แต่ต้องแปลงจุดยึดที่ตัวคานของรถ แล้วย้ายสายกับท่อน้ำมัน ก็เท่านั้นเองครับ แต่แขนมันจะยาวกว่า E 30

ถ้าอยากให้มันเท่าเดิมก้เอาแขนเดิม(ไม้ตีกลองที่เป็นเกลียวๆ อีกด้านนึงเป็นลูกหมาก) มาใส่ ใช้ยอยพวงมาลัยตัวล่างของ 30 ที่เป็นตัว

พาวเวอร์มาใส่แทน หาซื้อตัวปั่นพาวเวอร์ที่เป็นรุ่นของเครื่องรถคุณมาใส่ เท่านั้นเองครับของ e36 มันจะทนกว่า แกนใหญ่

เมื่อวานเพิ่งไปโดนที่บางนามาอีกชุดครับ

แล็ค E36 5000 บาท

ชุดปั่น 3000 บาท มีตัวปั่น+ขา+กระปุกน้ำมัน

ยอย 1000 บาท

ค่าแปลงน่าจะอีก 1000 บาท

ถ้าจะใช้ของของมันเลย แล็คอย่างเดิม 15000 บาท ครับ ลองดูหละกันนะ......

6. aomnoi

aomnoi New Member Member

3
    0
    0
    ของผมก็มีปัญหาแร็คเพาเวอร์รั่ว ซื้อชุดซ่อม2500บาท ค่าแรงอีก600เองครับ

7. THE-MUST

628
    4
    0
    '''ซ่อมบางที มันก็ไม่อยู่ครับ ใช้ได้ไม่นานเด๋ยวก็รั่วอีก เพราะแกนบางทีมันเป็นตาหมด เราอาจมองไม่เห็น หรือไม่งั้นก็ต้องไปชุบแกนใหม่

ก็ไม่รู้ว่าจะอยู่ได้นานป่าว.....

8. inc148

inc148 New Member Member

87
    0
    0
    ความรู้ดีจริงๆๆๆแหลมเลย.........
    ของเราก้ไกลพังแล้วเหมือนกัน

9. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    รองดูครับของใช้แล้วดีจริงครับเพราะเห็นพี่มัสเปลียนมานานแล้วไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร
    เพราะบ้างคนบอกว่าเวลาเลี้ยวจะไม่แน่ใจว่าจะมากจะน้อย แต่เท่าที่รู้รถตจะขับตรงๆเป็นส่วนใหญ่
    จะเลี้ยวความเร็วสูงก็แค่หมุนนิดเดี่ยว ( ขับๆไปเดี่ยวก็ชินเองครับ เหมือนกับไปขับรถยี้อืนครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้