ขึ้นอีกแล้ว

การสนทนาใน 'E30 Club' เริ่มโดย TOOMYAM, 14 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TOOMYAM

TOOMYAM New Member Member

101
    0
    0
    น้ำมันขึ้นอีกแล้ว แต่ก็ดีนะเพราะรู้สึกว่าถนนโล่งขึ้น
    ถ้าแพงแล้วทำให้ถนนรถน้อยลงก็ประหยัดและสะดวก
    ดีกว่าน้ำมันถูกแล้วมาจอดติดกันบนถนน

2. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    คิดไปได้พี่ตุ้ม มันก้ได้อย่างเสียอย่างอะครับพี่ น้ำมันขึ้นคนจนอย่างเราก็ลำบากขึ้นสิครับ ค่าครองชีพสูงขึ้นรายได้น้อยจนไม่พอใช้

แต่กลับกันไอคนที่ถือหุ้นกับรวยวันรวยคืน เพิ่มค่าการตลาด ค่าต่างๆน่าไม่คิดจะยอมลดลงเลย ไม่น่าให้ PTT ออกนอกระบบเลยครับ

เซ้งอีกเรื่องทราบข่าวการขึ้นน้ำมันช้าไปไปเติมไม่ทัน น่าจะแจ้งให้ทราบกันทั่วถึงหน่อยนะครับ ไม่ใช้บอกกับแป๊ปขึ้น
    อย่างน้อยๆช่วยเซฟได้บ้างก็ยังดี ฮือฮือ เศร้าใจ จากคนใช้รถทำงานไปวันๆอย่างเรา

3. TOOMYAM

101
    0
    0
    พี่ว่าเปลี่ยนจาก HONDA CIVIC มาขี่ HONDA WAVE แทนดีกว่า
    ไม่ต้องอายใครตัวของเราเอง บังมัสยังใช้บริการขนส่งมวลชนเลย
    รถจอดบ้าน ส่วนผมเดินครับ ผมเลือกพักเช่าห้องอยู่ใกล้ๆที่ทำงาน
    เสียค่าเช่าแล้วต้องมาเสียค่ารถอีกต่อผมไม่ทำ

4. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    ผมคิดจะเดินหน้าต่อไปครับ ไม่คิดจะเดินถอยหลังครับ มากสุดก็แค่ หยุดรอดูสถานะเพื่อรอรับกับมันครับ อิอ

อย่าไม่คิดมากเลยครับ ผมมาจากครอบครัวที่ไม่แค่อดมือกินมือครับ ขอข้าววัดกินขอข้าวเขากินก็เคยทำมาแล้ว ที่มีอยู่แค่นี้หรูแล้วครับ

แต่จะเดินหน้าต่อไป คนสู้ชีวิต ท้อบ้างบ่นบ้าง แต่ไม่ถอยครับ

ผมไม่ได้อายใคร อย่างที่พี่ตุ้มเคยบอกว่ามันมีวิธีในการใช้ชีวิตให้ดีกว่านี้ แต่กว่าพระเจ้าจะตรัสรู้ ยังต้องใช้เวลาเลยครับพี่ตุ้ม

5. TOOMYAM

101
    0
    0
    หน่อยเลิกงานกี่โมง ถ้าเลิกเร็วก็หาอะไรขายสิ ปรึกษาแน๊ตก็ได้

6. KoE311

KoE311 New Member Moderator

211
    1
    0
    ผมสบายๆเติมน้ำมันตังค์เมีย ขึ้นเท่าไหร่ไม่กลัว J ประหยัดอะอิๆๆๆๆๆๆ

7. THE-MUST

THE-MUST New Member Moderator

628
    4
    0
    ....ผมคนจน ต้องขึ้นรถไฟฟ้าไปทำงาน..........

..รถใช้เวลาจำเป็น ช่วยประหยัดเงินตัวเอง และประเทศชาติด้วย.......มีรถไม่จำเป็นต้องใช้ทุกวัน..

8. TOOMYAM

101
    0
    0
    ติดเครื่องได้แล้วหรือท่านเห็นว่าจะออกตั้งแต่เดือนนู้นทำไมถึงยังไม่ออก

9. THE-MUST

THE-MUST New Member Moderator

628
    4
    0
    ....รอติดแก็ส.............แต่ตอนนี้คิดอย่างอื่นก่อน...5555

10. KoE311

KoE311 New Member Moderator

211
    1
    0
    ธรรมดาพี่ผมเป็นคนเสร็จช้าหงะลำบากจายยยยยยอิๆๆๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้