ทดสอบระบบการทรงตัว 623Gsi

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย combo, 14 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. combo

combo New Member Member

75
    0
    0
    เหอๆๆ เราขับของเราอยู่ดีๆ รสเมล์ดันมาชนท้าย ตกถนน หักหลบต้นไม้ใหญ่ขึ้นมา ยังตามมาชนอีก ซวยจริงๆ มะบาดเจ็บอะไรเลย โมโหอย่างเดียวงั๊บ คอนเฟิร์มว่ารถเรา แข็งจริงครับ รถเมล์ยังยุบไปตั้งเยอะ ถุงลมไม่แตกเพราะโดนด้านข้างครับ ถ้ามันไม่มาชนเข้าอีกรอบก็ทรงตัวได้แล้ว ขอบใจมากกับรถรุ่นนี้ มีชีวิตรอดกลับมาต่อให้แพงแค่ไหนก็ยอม

2. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    เห็นรถแล้วสงสารคับแต่คนปลอดภัยก็ดีจัยด้วยคับ ขอแสดงความเสียจัยด้วยคับ สงสัยในคลับเราต้องทำบุญกันบ้างแล้วมั้ง

3. toniccat

toniccat New Member Member

41
    0
    0
    แข็งดีจริง ๆ ครับ ตอนนี้รู้สึกอุ่นใจขึ้นเยอะเวลาขับ ขอแสดงความเสียใจเรื่องรถด้วยนะครับ คุณCompopilot แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยวก็กลับมาหล่อเหมือนเดิมแล้ว

4. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    คลับเราช่วงนี้ได้เทสรถกันแปลกๆนะครับ คุณต้นก็เพิ่งมาตั้งกระทู้ทดสอบ airbag :eek:
    ส่วนตัวผมเองก็ได้เทสเหมือนกันครับ แต่ไม่ได้มาตั้งกระทู้บอก วันที่ 7 เดือน 7 ปี 2007เลย
    โดนแมงกะไซด์เสยแก้มหน้าครับ เฮียแกอัดมาเต็มๆ เสยเข้าไปทางแก้มขวา
    ตัวคนขี่แมงกะไซด์กระเด็นขึ้นมาฟาดกระจกรถผม กะว่างานนี้มีหามเข้า icu แหง
    สรุปคือ นิ้วถลอกครับ <จริงๆนะไม่ได้มุข> ถลอกจริงๆ
    แต่มอไซด์แกโช๊คงอแล้วก็พวกไฟแตก ส่วนของผมนี่ แก้มหน้าด้านคนขับยุบครับ
    ตอนแรกที่โดนเสย กะว่าคงพังยับแหงๆ พอออกมาเห็นแล้ว โล่งเลยครับ ถึงจะเซ็งแต่ก็น้อยกว่าที่คาด
    น้องผมที่ใช้รุ่นเดียวกัน เคยโดน กะบะเสยกลางลำเลยครับ ก็รอดมาได้ สรุปได้ว่า รถแข็งใช้ได้เลย
    หลังจากนี้ไป ก็หวังไว้ว่าอย่ามีคนในคลับได้เทสรถแบบนี้เลยนะครับ เป็นห่วงง่ะ :D

5. น้องบ๊วย

น้องบ๊วย New Member Member

103
    0
    0
    ช่วงนี้เทสรถกันบ่อยนะคับ แต่เทสแบบนี้ก็ไม่ไหวเหมือนกัน ช่วงนี้ผมก็ขับระวังๆ เยอะเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้