ขอเสียงโหวดหน่อยระหว่าง JZ กับดีเซลเหมือนเดิมอะ

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย sangke30, 30 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sangke30

sangke30 New Member Member

5
    0
    0
    คือนิสสันบิกเอ็มของพี่ผมเครื่องพัง เลยยากขอคําชี้เเนะความหน่าจะเป็น ระหว่าง JZ กับดีเซล ขอบคุณล่วงหน้า

2. rordnual

rordnual New Member Member

1
    0
    0
    ถ้าเป็นผมจะเอา JZ ครับ เพราะส่วนตัวอยากติดแก็ส ตอนนี้ใช้วีโก้ดีเซล เติมน้ำมันเดือนนึงประมาณ 6000 บาท ถ้าไม่ได้บรรทุกลง J ติดแก็สน่าจะดีกว่า

3. sangke30

5
    0
    0
    ผมก็ว่า JZ เพราะไม่ค่อยใด้บรรทุก

คิดเหมือนผมเลยเเต่ขอเสียโหวดให้พี่ท่านหน่อย

4. เซฟดำสัปดล

เซฟดำสัปดล New Member Member

118
    0
    0
    ผมว่าเราชอบไงมากกว่านะคับถ้าทำมาแล้วชอบไม่ชอบเราก้อคิดเอง
    ไม่ต้องมาเซงด้วย ถ้าจะเอาประหยัดก้อเล่นJแก๊สไปหมดเรื่อง
    ถ้าเอาแรงก้อหาJboไปวางแต่ผมว่ามันจุกจิกนะ
    ถ้าไม่อยากไห้จุกจิกก้อ ดีเซลดีที่สุด
    แต่ต้องหาคนที่เป็นจิงๆนะไปดูให้จะได้ไม่บานปาย

5. Strada940

Strada940 New Member Member

769
    4
    0
    แล้วแต่การใช้งานเลยครับ

วิ่งเยอะ J เลย

วิ่งน้อย ชอบควัน ดีเซล ครับ (แซส ซะใจ)

6. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    วาง เจ จบง่ายคับ วาง ดีเซล ก็ต้องมาทำอีก เดี๋ยวก็ พัง

แต่ ผม เลือก ดีเซลคับ เพราะเพื่อนผม วางเจ ติดแก็ส ไป-กลับ คลอง 5 เติมแก็ส 400 หมดคับ

ส่วนรถผม ดีเซล2800 โบ ไป-กลับคลอง5 เติม 400 เหลือ คับ

วิ่งจาก สาย4 นะคับ

7. Service Truck

Service Truck New Member Member

305
    2
    0
    ผมเลือกดีเซลครับเพราะชอบควันดำ

แต่ถ้าวางเจก้อแรงดีนะครับ

8. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0

จะไม่เหลือได้งัย ก้อวิ่ง ขายไก่ย่าง ไปด้วยอ่ะ..:D:D

ส่วนเรื่องวางเครื่อง แล้วแต่ชอบคับ .....ทุกอย่าง คงมีทั้งข้อดี และข้อเสีย

9. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    กัด ตลอด

10. The TUM

The TUM New Member Member

1,261
    8
    0
    ชอบแบบไหนก็จัดไปครับ

อ้างถึงเจ้าหนึ่ง ของพี่ควันม้ายดำเลยอะ อิอิ

11. mail_poo

3,298
    14
    0

ม่ายได้กัด..........แค่ขบ ติ่งหู :D:D

12. The TUM

The TUM New Member Member

1,261
    8
    0
    ท่านปูเขารักเด็กนะเจ้าโอ๊ตระวัง

13. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    เกี่ยวกับขับรถป่าวคับพี่ปู :D

14. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    . . . .

15. sangke30

5
    0
    0
    อย่าผึ้งทะเละกันครับอันดับแรกขอบคุณกับเสียงโหวดและความคิดเห็น

เครื่องTD27 บล๊อคเทอร์โบ คือเครื่องที่เสียมันมีอาการดังนี้ครับ
    คือขับไปใช้บู๊ชปกติ( 20ปอนด์) แล้วก็นึกสนุกหมุนปิดบู๊ช(ปรับมือ)ครึ่งรอบบู๊ชมัน ตะหวัด ไป35 ปอนด์
    แล้วก็มีเสียงดัง ปุ๊ค! ปัญหาเกิดครับ คราวนี้ เครื่องเร่งมาที่ 3000รอบ ปิดสวิทช์กุญแจ ดับทามเมอร์
    แต่มันไม่ยอมดับครับ เร่งอยู่ที่3000รอบ จนน้ำมันเครื่องมันดันออกทางถังดักไอ แล้วหม้อพักน้ำเดือดดันอยู่เเป็บนึงเครื่องก็ดับไปเอง พอตอนเช้าถอดโบออกก็ติดเครื่องใด้ แต่ไม่มั่นใจว่าเครื่องเป็นอะไรมากรึ
    ปล่าว แต่เทอร์โบน่ะแกนขาดครับ สรุปคือเครื่องจะเป็นไรปล่าวอะครับ ลืมบอกเทอร์โบกาเล็ตแปลผันครับลืมรหัสเดี๋ยวมาบอก ไครเคยเจออาการนี้ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

16. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    อิอิ

เท่าที่ ฟังนะคับ ลูก อาจติดคับ ถ้าลูกไม่ติดก็แหวนหักคับ เพราะ เครื่องร้อนจัดและมี ไอน้ำมันเครื่องดันออกมาคับ

อาจจะทำให้ ฝาสูบโก่งด้วยคับ เพราะน้ำดัน

และก็ ที่เครื่องเร่งเองน่าจะ เปน เพราะ กาวานา หักนะคับ แล้วที่ดับไม่ได้ เพราะ โซลนอยซ์ตูดปั๊มขาดคับ ( มันจะเปนลูกยางเล็กๆ )

น่าจะประมาณนี้นะคับ ถ้ายังไงก็ รอ ผู้มีประสบการณ์ มาตอบนะคับ

17. OAK_ZERO

OAK_ZERO New Member Member

316
    1
    0
    สำหรับผมเคยเล่นเบนซินมา ก็คิดว่า jz น่าจะด่าก่า ก็แล้วแต่ชอบคับ

18. mail_poo

3,298
    14
    0
    แจ๋วมาก.............อาจารย์ โอ๊ต.....อิอิ

19. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    5555555+

เพราะ ที่ บอก ไป เปน มา หมด แล้ว คับ

20. mail_poo

3,298
    14
    0
    จากประสบการณ์ จิง ล้วน ๆ................อิอิ

21. nguan_oil

nguan_oil New Member Moderator

507
    0
    0
    อยาก วางเจ ติดแก๊ส ครับ

เจโบ เดิมๆ ติดแก๊ส กินแก๊ส ประมาน โลละ1.70-1.80บาท ครับ (LPG นะครับ )

22. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    4 M ครับ

อิ.......................อิ

23. giftza_blurkbz

giftza_blurkbz New Member Member

93
    0
    0
    ขอเพิ่มนิดนิงนะครับ TD 27 ทที่มีปัญหาทำปั๊มมาหรือเปล่า จากอาการปรับบูสเกิน นำมันไม่จ่ายแล้วเครื่องเลยร้อนจัด
    ทำให้ดันของเหลวที่มีออกทุกทางที่ออกได้ ในความคิดผมถ้าวางดีเซลผมว่าBD 30 ก็ดี โบ IHI C 6 ขึ้นไป เล่น TF ไม่ไหวมันแพง

24. giftza_blurkbz

giftza_blurkbz New Member Member

93
    0
    0
    รบกวนหน่อยครับ ถ้าเป็น CA 18 ละครับกินแก็สประมาณเท่าไหร่

25. giftza_blurkbz

93
    0
    0
    แต่ปัจจุบันดีเซลรับประทานเบนซินมีให้เห็นเยอะนะครับ แล้วแต่ความซาดิสของแต่ละท่านด้วยนะครับ

26. nguan_oil

nguan_oil New Member Moderator

507
    0
    0
    ยังไม่เคยเจอเพื่อนหรือคนรู้จัก ขับ Ca18 แล้วติดแก๊สเลยอ่ะครับ

ถ้าเจอแล้วจะมาบอกนะครับ

แต่ถ้าให้คำนวนแล้ว ไม่น่าจะกินโลละประมาน 1.20-1.40 บาท อ่ะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ตุลาคม 2007
  27. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    คริคริ

28. giftza_blurkbz

93
    0
    0
    ขอบคุณครับ

29. rif

rif Member Member

166
    0
    16
    เล่น sr อยู่ครับ รอบต้นมันดีครับ กลับแต่ละที สะบัดสุดยอดเลย

30. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    ผู้มีประสบการณ์ตัวจริง..............น้องรีฟเรา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้