ขอคำแนะนำครับ ผมอยู่ภูเก็ต ขับP11ติดLPG ตอนนี้ไม่มีเบนซิน95ขายแล้วถ้าเติม91แทนได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย คนภูเก็ต, 14 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีครับ พี่ๆทุกท่าน
    ผมขอคำแนะนำครับ คือผมอยู่ที่ภูเก็ต และตอนนี้เบนซิน95ไม่มีขายแล้วครับ แต่รถผมติดLPGซึ่งโดยปกติ จะเติม95ไว้สตาร์ทเครื่องครับ แต่พอไม่มี95เติม ไม่ทราบว่าผมจะเติมเบนซิน91เพื่อใช้สตาร์ทเครื่องแทนได้ไหมครับ ตอนนี้ยังไม่กล้าเติมแก็สโซฮอลล์95 เพราะส่วนมากใช้แก็ส ผมกลัวว่าถ้าเติมโซฮอลล์ไว้นานๆ แล้วออกเทนมันจะต่ำไปเรื่อยๆ และถังน้ำมันอาจเป็นสนิมครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ
    ปล. ไม่อยากเปลี่ยนรถเพราะ Primera ขับดีมากๆ

1. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ใช้ได้สบายๆเลยครับ............ส่วนสนิมที่ถังไม่ต้องกังวลครับเพราะพรีเมร่าถังน้ำมันเป็นพลาสติกครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    91 มานานแล้วครับ

91ก็วิ่งเล่นได้นะ...อิอิ

3. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    สบายมากครับเติมเลย

4. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ตั้งแต่ซื้อรถคันนี้มา..ผมยังไม่เคยเติมเบนซิน 95 เลยอ่ะ...วิ่งข้ามไปข้ามมา 5 จังหวัดแล้ว...ไม่เหนเปนอารายเลย.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้