อยากรู้เกี่ยวกับการติดแก็สจากแบบมิกซ์ไปเป็นหัวฉีด

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย inmyheart, 10 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. inmyheart

inmyheart Guest

0
    0
    0
    คือว่าตอนนี้ผมติดแก็สแล้วแต่ขับไม่มันก็เลยอยากติดแบบหัวฉีด แต่ติดที่ว่าผมจะไปติดเค้าบอกว่า"หม้อต้มเดิมใช้ไม่ได้ครับ"ต้องเปลี่ยนใหม่ที่ทางร้านขายเค้าบอกว่ามันมาเป็นเซ็ท ตอนนี้ผมใช้ของโทมาเซ็ทโตะที่มีกรองในตัวอยู่ ถังก็เป็นแบบมันติวาล์ว จึงสงสัยว่าทำไมใช้หม้อเดิมไม่ได้ ร้านที่ไปถามติดหัวฉีด27000บาท ทางร้านบอกว่าต้องเพิ่ม17000บาท ส่วนอีกร้าน33000บาทต้องเพิ่ม20000บาทครับ จึงอยากทราบข้อมูลจากท่านๆผู้รู้ช่วยแนะนำและบอกข้อมูลด้วยรับ ขอสาระไม่เอาขบขันครับขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบครับ

แบบแยกก็มีขายครับ แต่ราคาก็ไม่ต่างกับทั้งเซ็ท แนะนำขายหม้อใบเดิมซะ และสวิสซ์ด้วย(ถ้าออโต้นะครับ) ร้านที่บอกว่าเพิ่ม 17000 ใช้ยี่ห้อไร เพิ่ม 20000 ยี่ห้อไร ผมต้องรู้ยี่ห้อก่อนถึงบอกได้ว่าแพงหรือไม่ เพราะว่าถ้าซื้ออุปกรณ์เอง แล้วไปจ้างเค้าติดส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีใครอยากทำ ถึงทำให้เค้าก็เรียกแพง เมื่อรวมกับค่าอุปกรณืที่เราซื้อแล้วอาจแพงกว่าไปติดที่เค้าทั้งเซ็ทครับ
    คุณใช้รถอะไรอยู่ ระบบดูดเล่นสุดหรือยัง เพราะระบบดูดก็สามารถทำให้วิ่งดีได้นะครับ ลองดูคันนี้ ทำกันเอง
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=396186

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้