3S-GE คอกลม ติดแก๊สแล้ว เช็ค Engine ขึ้น

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย I'm Designer, 26 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    3S-GE คอกลม ติดแก๊สแล้ว เช็ค Engine ขึ้น คือเวลาใช้น้ำมัน จะไม่ขึ้นครับ แต่พอเป้นแก๊ส วิ่งไปสักพัก เช็คมันจะขึ้นอ่ะครับ ต้องแก้ที่อะไรเหรอครับ ผมติดเป็นแบบ ธรรมดา ไม่ใช่หัวฉีดครับ ขอบคุณมากๆครับ

2. tomazzu

tomazzu New Member Member

126
    1
    0
    ต้องใส่ กล่อง หลอก ครับ ถ้า ติดแล้ว อาสจเป็นที่สายไฟ หลุดได้ ครับ

3. siwadej

siwadej New Member Member

15
    0
    0
    ต้องเช็คดูก่อนครับว่ามันขึ้นโค๊ดเกี่ยวกับอะไร? แล้วค่อยแก้ไขครับถึงจะตรงประเด็น แต่โดยส่วนใหญ่มันไม่น่าขึ้นครับ

4. 3m*

3m* New Member Member

13
    0
    1
    ของผมยังไม่ขึ้นครับ ยังเสียวๆอยู๋เหมือนกัน ต้องคอยเช็คเรื่อยๆ

5. avalanche

avalanche New Member Member

18
    0
    0
    อาจจะเป็นที่เรื่องกล่องหลอกหัวฉีดก็ได้ แล้วก็อาจจะเป็นที่ส่วนผสมผิดปรกติก็ได้ ขึ้นได้หลายอย่างครับ

ถ้าส่วนผสมผิดปรกติ แล้วมันปรับไม่ได้มันก็ขึ้น แก้โดยใส่ lamda รึใช้ Var. mixer ไม่อยากเสียเงินก็ไม่ต้องใส่ แต่ใจจะสั่นๆ ไม่งั้นก็ลองไปจูนใหม่ ดู เผื่อหาย วัด af แล้วจูน

6. ao-klongjan

ao-klongjan New Member Member

86
    1
    0
    ลองเช็ค O2 senser ดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้