3 DOOR VS COLT

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย photosik, 9 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. photosik

photosik New Member Member

87
    2
    0
    ใช้รถบ้านเป็นรถแข่งอยู่ครับ ตอนนี้ก็เลยอยากทำรถไว้แข่งโดยเฉพาะ ก็เลยเลือกอยู่ระหว่าง

honda 3door
    หรือ

mitsu Colt

จะเอาไว้วิ่ง FF กับ super 1500 ครับ คงไม่เอาถึงเครื่อง 2000 แน่นอน

เพื่อนๆ พี่ๆ คิดว่าตัวไหนน่าเล่นกว่าครับ และคุ้มด้วยนะครับ

ผมเงินน้อย

2. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ผมว่า 3 doors น่าจะดีกว่านะครับ เพราะเครื่องได้ดีกว่า ตัวถังเบา อะไหล่หาง่าย ช่างเยอะ

ส่วน Colt ได้ตัวถังนอก แข็งแรงกว่า ช่วงล่างอึดกว่า เครื่องด้อยกว่า อะไหล่หายากกว่า

ผมเลือกเอาอะไหล่ง่าย ช่างเยอะดีกว่าครับ ราคาขายต่อก็ดีกว่า เพราะใช้ไปสักพักช้ำๆ ก็ขายต่อได้ง่ายกว่า ถึงจะถูกไปเยอะก็ตาม ดีกว่าทิ้งอ่ะ

3. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    3 ประตูคับ ของแต่งเยอะ อะไหล่หาง่าย ถ้าลงรุ่น 1500 ก้อเครื่อง d15b หรือกระโดดไปเล่น b20 ก็ได้คับ
    สำหรับผมใช้ colt อยู่คับ จะลองเล่น turbo ดูบ้างคับ

4. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    น่าใช้ทั้งสองคันครับ.........

5. 100cent

100cent New Member Member

115
    1
    0
    3 ประตูครับ ใช้อยู่ ประหยัดกว่ารึป่าวไม่รู้ แต่ 3 ประตูหาของง่ายกว่าครับ

6. MRC

MRC New Member Moderator

272
    24
    0
    ถ้าต้องการระยะยาว colt ครับ
    เสต็ปต้น ๆ ซัก 14 วิ ก็ใส่เครื่อง 1800 turbo โมนิดหน่อยก็ลง 14 สบาย
    เสต็ปแรงขึ้นเป็น 12-13 วิ ก็เอาเครื่อง 4g63T ได้สบาย
    เสต็ปแรงขึ้นไปอีกรองรับได้สบาย เดี๋ยวนี้ ecar หรือบอดี้ evo แท้ที่ต้องการวิ่ง
    ต่ำกว่า 10 วิ นำเครื่องไปว่างในบอดี้ colt หลายคันแล้ว เพราะตัวถังแข็งแรง ทนแรงกระชากดี
    body เบา จะทำขับสองหรือขับสี่ก็ได้

7. photosik

87
    2
    0
    คือผมจะทำรถลง เซอร์กิตครับ คงไม่ทำลง drag ชอบวิ่งเซอร์กิตมากกว่าครับ

8. aod

aod New Member Member

0
    0
    0
    ถ้ายังหารถอยู่มีคนขายอยู่นะครับตอนนี้ เป็นรถแข่งแล้ว มี 2 คัน
    - Honda EG6 เครื่อง B16A วิ่ง Super Radial ขาย250,000
    - Toyota AE101เครื่อง 3S Beams วิ่ง FF ขาย150,000
    ถ้าสนใจโทรมาถามได้ครับ 081-1234445

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤศจิกายน 2007
  9. photosik

87
    2
    0
    น่าสนครับ รบกวนส่งรายละเอียดมาทาง [email protected] หน่อยครับ

10. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    แหม... พี่วิ๋มแอบมาซุ่มตรงนี้นี่เอ๊งงงงงงง

ผมเชียร์ 3D นะพี่

11. dome2dome

dome2dome New Member Member

105
    2
    0
    ผมว่าcivic ประหยัดกว่านะครับ คืออะไหล่หาไม่ยาก แล้วก็วันแข่งถ้าขาดเหลืออะไรยังพอขอยืมกันได้เพราะทั้งสนามก็ซีวิคทั้งนั้น

12. Keaw Mitsu Only Service

Keaw Mitsu Only Service New Member Member

148
    2
    0
    ถ้าถามผม ต้อง Mitsu อยู่แล้ว Colt ครับ​

สนใจรายละเอียด โทรถามได้ครับ 089-986-6267 ให้คำปรึกษาก่อนตัดสินใจนะครับ

เพราะผมเองก็ใช้ Colt แข่งเหมือนกัน เซอร์กิต 1 คัน / Drag 1 คัน(แล้วจะหาซื้อ Colt ได้เหรอครับ ช่วงนี้หายากมาก)

รับประกันโดยช่างแก้ว Mitsu Only

13. Keaw Mitsu Only Service

Keaw Mitsu Only Service New Member Member

148
    2
    0
    คันนี้ลง Drag ครับ

14. Keaw Mitsu Only Service

148
    2
    0
    โทดที รูปไม่มา แต่ตอนนี้ มาแหล่ะ

15. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    สวยครับ พี่แก้ว ครับ

16. Keaw Mitsu Only Service

148
    2
    0
    คันนี้ วิ่งเซอร์กิตครับ เคยเห็นบ้างไหม ถ้าเจอตัวเป็นๆๆที่สนาม ก็เข้ามาถามได้นะครับ:)

17. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    อยากเห็นรูปCOLTพี่แก้ว หลายๆมุมจังครับ ขอทั้งสองคันเลยนะครับ

18. Keaw Mitsu Only Service

148
    2
    0
    ผมขอแนะนำเพิ่มเติมนะครับ

ถ้าจะทำวิ่งสนามเซอร์กิตปีหน้า ให้ดูกฎกติกา การทำรถลงแต่ละรุ่นให้แน่นอนก่อน ทำรถ
    จะได้สอดคล้องกับกติกาของแต่ละสนาม

สนามที่มีมาตราฐาน ต้องมีการกำหนด กฎกติกาที่ชัดเจน ถ้าสนใจดูรายละเอียดตามนี้เลยครับ

www.superclubthailand.com

ขอบคุณครับ

19. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    รถพี่แก้วคันน้ำเงินเจอบ่อยสวยโหดดีคับ

20. photosik

87
    2
    0
    รถพี่แก้วสวยครับ colt หายากเหมือนกันครับ เจอทีก็แพงหน่อย

21. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0
    คิดเหมือนผมเลยครับ แต่ใจผมไปทาง Colt มากกว่า แต่หายยากเนาะ ส่วนอะไหล่ผมว่าเยอะพอๆกันครับ

ของ Colt ถูกกว่าด้วย อยากได้จังครับ ต้องมีงบเท่าไหร่หว่า

22. motulza

motulza New Member Member

14
    0
    0
    มาเชียร์ 3 ประตูครับ

23. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    3 door คับ ใช้อยู่ทำไม่เยอะด้วยคับ

24. photosik

87
    2
    0
    น่าสนทั้งคู่ครับ อิอิ

25. ณพ7657

ณพ7657 New Member Member

55
    0
    0
    พี่คับรบกวนหน่อยคับ ผมใช้4จี91อีคาจะเล่นรุ่นใหนได้บางคับเเล้วใช้เกียร์อะไรดีคับกล่องโมรอมเท่าไรคับเกียร์ราคาเท่าไรคับตอนนี้เป็นเกียร์ออโต้จะเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาต้องใช้เงินเท่าไรคับ

26. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    3 ประตูด้วยครับ

27. photosik

87
    2
    0
    ตอนนี้พักรบครับ อยากมีลูก อิอิ ภรรยาท้องแล้วด้วย ตอนนี้เปลี่ยนโช๊คกลับคืนสู้่ standard

เรื่องนั้นค่อยว่ากันใหม่ครับ

28. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    สาวก Mitsu Only เหมือนกันคับ...

ดัน Colt คับ..ได้ได้ดีกว่า แต่ก็ไม่ได้ด้อยไปกว่า 3D เหมือนกันนะ...อิอิ

29. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ได้ทั้งคู่ครับ

เด่นคนล่ะด้าน ต้องถามตัวเองก่อนครับว่าชอบแบบไหน :D

30. ปีสาดเดง

ปีสาดเดง Member Member

65
    0
    6
    ใช้รถยุโรปอยู่ แต่ถ้าให้ช่วยดัน.. โดยประวัติแล้ว มิตซูช่วงล่างน่าจาดีกว่า..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้