Help : เชียงกงบางนา

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย gri, 31 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ถ้าไปจากโคราช จะไปยังไงครับ

(ถนนมิตรภาพ)

รบกวนขอรูปด้วยครับ กลัวหลงครับ

ว่าแต่ถ้ารถ isuzu thairung เป็นรถแวน แบบนี้ขึ้นทางด่วนได้ใช่ไหมครับ

ขอบคุณหลายๆครับ

2. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    มาทำอารายหว่า....หาเครื่องหรอคับ..อิอิ...ผมก็รอคนบอกเหมือนกาน..มะเคยไป บอกเร็ว ๆ นะพี่พี่

3. gri

1,163
    26
    0
    ไปหาพวกอะไหล่ช่วงล่างครับ

เผอิญว่ามีคนอยากไปหลายคน เลยไปพร้อมกันเสียเลย ขนทีเดียว

ไปครั้งนี้ผมจะหาร้านที่ขายอะไหล่รถยุโรปที่คบได้ด้วย

จะได้สั่งมาขายในโคราชครับ

ว่าแต่มีใครแนะนำร้านไหนหรือเปล่าครับ

4. 406sR_SabA

406sR_SabA Member Member

131
    3
    18
    โคราช-วิ่งมาอยุธยาแล้วเข้าวงแหวนตะวันตก ยิงยาวไปออกบางนาเลยน่าจะเร็วที่สุดครับ

พอเข้าเส้นบางนา ก็วิ่งขาออกไปทางชลบุรี เลยบางพลีไปนิดนึงจะมีสะพานกลับรถ
    กลับรถมา วิ่งเลยLotusมานิดนึงก็ถึงแล้วครับ

5. gri

1,163
    26
    0
    มารายงานข่าวครับ

พบเครื่อง 3s - gte จำนวน 1 เครื่อง

เครื่อง SR - 20 ฝาดำหลังหัก จำนวน 1 เครื่อง

แพหลังสกายไลน์ กองเป็นโหลครับ

ที่เหลือก็พวก 4 A - FE กับ 1 J เกลื่อนครับ

6. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    เหอ ๆ ๆ ...ชาว J สบาย..เพราะเกลื่อนปายหมด
    ไว้กลับจากพัทยา..แวะคงไม่เสียหาย ติดโลตัสใช่ไหมคับ

7. gri

1,163
    26
    0
    ใกล้โลตัสครับ

แต่ผมเห็นของเปอร์โยน้อยเชียวครับ ที่บางนาหนะครับ

8. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    หุหุ แล้วของพวก BM เยอะไหมครับ..อยากได้ไฟกลม..ด้านหน้าของ BM จัง.. ส่วนใหญ่ผมว่าคงเป็น พวก โตต้าแน่เลย

9. gri

1,163
    26
    0
    ตอนนี้รู้แล้วว่า ทำไมเชียงกงบางนา ของเปอร์โยถึงน้อย

จริงๆก็ไม่ได้น้อยหรอก แต่พอของมาปั๊ป ไม่ทันได้ตั้งโชว์ ก็โดนอู่แถวนั้นคว้าหัวตัดไปเรียบร้อย

เมื่อวานเข้ากรุงเทพแอบเห็นหัวตัด 405 sri เกียร์ออโต้ มี ABS มี Cruise control ด้วย

หม้อลมเบรค ใหญ่พอๆกะจานเบรคเลย ไม่รู้ใครสั่งไว้

10. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    มันเป็นเช่นนั้นครับ และราคาค่อนข้างแพงด้วยครับ จริงๆมีอยู่ร้านนึงสั่งของได้ด้วย แต่ของแพงมากไม่แนะนำดีกว่าครับ 5555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้