วันนี้ได้เจอรถ ES สุดๆ อีกหนึ่งคัน (พี่แหลม)

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 8 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    เริ่มจากล้อก่อนเลย ครับเป็นล้อ ลายนี้ไม่เคยเห็นใส่ ใน ES มาก่อนเลยครับ ล้อหน้า กว้าง 7 ล้อหลังกว้าง 8 เป็นล้อ 2 ชิ้น

พร้อมด้วย คาลิปเปอร์ Brembo หน้าหลัง จาก 2 ชิ้น เอาเข้าไปครับ หมดไปเท่าไหร่กันเนี้ยสำหรับสูตรนี้

หน้า จาก 2 ชิ้นนะเนี้ย

หลัง

ตามต่อด้วยระบบ ระบายไอเสีย ที่ เดิมๆ เป็นท่อ ของ 5Zigen ทั้งเส้น หลังแคท มาเลย แต่เจ้าของรถ ไม่อพอใจ แบบว่ามีหลายใบ แต่วันนี้ได้เห็นกันครับกับปลาย ไทเทเนียม Mugen สำหรับ S2000 ครับ
    แต่เอามาร่วมร่างกับ ES

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  2. Piisorn_es

Piisorn_es New Member Member

176
    4
    0
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool:

3. Mor

Mor New Member Member

406
    27
    0
    ปริบ ปริบ

4. benzd

benzd New Member Member

311
    4
    0
    ปลาย ไทเทเนียม Mugen สำหรับ S2000 เอามาใส่esจะมีปัญหาเรื่องอัตราเร่งหรือป่าวครับถ้าเป็นเกียร์ออโต้

5. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    เท่าที่ฟังพี่เค้าเล่าให้ฟังบอกว่าต้นไม่ต่างจากที่ตอนใข้ 5Zigen Fireball นะครับ

6. den_es Buddyclub HKS

den_es Buddyclub HKS New Member Member

27
    1
    0
    ว้าว..:D

7. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    สวยจริงๆเลยครัย

8. Modcula

Modcula New Member Member

49
    1
    0
    ใหญ่ได้ใจผมไปเลย เท่าไหร่ค้าบ ชอบมาก จัดมาหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้