ช่วยหน่อยครั3s-gteในcaldinaลงcelicaตากลม

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย ฟักหน้าเหลี่ยม, 31 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมกำลังจะได้เครื่อง3sของcaldinaมาช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
    -ผมใช้เกียร์เดิมเป็นAuto 4wd ที่มากับเครื่องได้หรือเปล่าครับหรือว่าต้องชนกับเกียร์ตัวไหนครับ
    -แล้วผมต้องแปลงเป็นขับสี่หรือขับหน้าครับ

ขอบคุณครับ

1. Aey Celica

Aey Celica New Member Member

94
    0
    0
    ถ้าต้องการจะขับ A/T สบายๆ ก็สามารถใช้เกียร์ ที่ติดมากับเครื่องเลยก็ได้ครับ ยิ่งถ้าได้แป้นเกียร์ กับพวงมาลัยมาด้วยครบๆ wiring ดีๆก็สามารถใช้ triptonic ได้ด้วย
    แต่ถ้าอยากขับมันส์ สไตล์ M/T ก็ต้องเปลี่ยนเอาชุดเกียร์ของ MR2 ตัว Turbo มาใส่ ถึงจาเอาอยู่ครับ

ส่วนขาแปลงขับ 4 หรือขับหน้า ผมว่าแค่ขับหน้าก็พอครับ เพราะถ้าจาทำขับ 4 ต้องได้ชุดแพหน้า หลัง ถังน้ำมัน แถมยังต้องเลาะพื้นอีกด้วยครับ ซึ่งมันจาบานปลายมากๆ สู้เอาเงินไปทำขับสอง แล้วเรียงอัดตราทดเกียร์ใหม่ ก็ยังเหลือตังไปทำอย่างอื่นเพิ่มเลยครับ :)

2. kamonnawin

kamonnawin Member Member

266
    2
    18
    อู๊ว คาดิน่า

3. bookky

bookky New Member Member

6
    0
    1
    แนะนํา ให้ ช่างสุนทร 018255847 วางให้ ครับ สามารถใช้เกียร์เดิมได้

4. บุค

บุค Guest

0
    0
    0
    ป๋าโด่ง..ฮะ...เนียนๆ.....!!!!
    3 s ชั่วโมงนี้....ต้องเค้าละ....
    คนหนุ่ม...อนาคตไกล..

5. บุษบง

บุษบง Guest

0
    0
    0
    อู่พี่โด่ง...สร้างสรรค์โดย พี่พร...ค่ะ
    เนียนๆ...โค..ตะ...ระ...!!!!!!!!!!!!!

6. golf_raksak

golf_raksak New Member Member

16
    0
    0
    2 อู่นี้ฝีมือวางใจได้เลยครับแนะนำให้หาอู่ที่เดินทางสะดวกที่สุดนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้