ระหว่างขยายจานเบรกหน้าอย่างเดียว กับ แปลงเบรกหลัง อย่างไหนดีกว่ากันครับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย fit man, 8 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fit man

fit man Guest

0
    0
    0
    ระหว่างขยายจานเบรกหน้าอย่างเดียวเป็น 286 มม. กับ แปลงเบรกหลังเป็นดิส ( แล้วหน้าใช้จานเดิม ) อย่างไหนดีกว่ากันครับ คือของผมหลังมันเป็นดรัมเบรกน่ะครับ กำลังลังเล เลยอยากถามเพื่อนๆที่มีประสบการ์แปลงมาแล้ว เจอปัญหาอะไรบ้างมั๊ย หรือมีอะไรแนะนำก็บอกกันได้ เช่น แปลงร้านไหนดี งานเนียน ราคาไม่แพง หรือเห็นมีใครขายใน web ก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ปล. ขอระบายหน่อยว่าเบรกเดิมติดรถมาห่วยมากๆๆๆๆ เบรกกระทันหันนี่เอาไม่อยู่เลย ขนาดแค่ 60 นะไม่ได้เร็วเลย แล้วกระแทกsensor airbag ก็ไม่ทำงานอีก เซ็งจริงๆ

2. kui white96

kui white96 New Member Member

97
    2
    0
    เปลี่ยนเบรกเป็นพวกของสกาย32-33ก็ได้ครับ

ใส่286 แต่ปั้มเดิม ผมว่ามันก็ได้ดีขึ้นมาไม่เท่าไหร่นะครับ

ถ้าอยากหนิบจริงๆๆเปลี่ยน ชุดหน้าเลยครับแต่ต้องดูล้อด้วยนะครับว่า ติดไหม ควรจะเป็นของ16-17นิ้วนะครับ

3. auikung

auikung Member Member

587
    9
    18
    อิอิ ตามกันไป

4. numkung

numkung New Member Member

367
    2
    0
    ไม่ไหวพิม อยากรู้ โทร 0813021441

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้