มีเรื่องเล่าให้ฟังครับ ...... (ไม่เข้าใจเหมือนกัน)

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย LonZar_EVOlll, 30 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LonZar_EVOlll

LonZar_EVOlll Member Member

295
    3
    18
    คือเรื่องมันมีอยู่ว่า เมื่อคืนนี้ (คืนวันที่ 29 พฤศจิกายน) เบียร์เพิ่งกลับจากไป
    เที่ยวต่างจังหวัดกับเพื่อนและกำลังขับ evo กลับบ้าน ซึ่งเรื่องนี้เกิดขึ้นหลัง
    จากที่เพิ่งได้จ่ายค่าทางด่วนขั้นที่ 2 (ขึ้นมาจากพระราม 4 ที่จะมาเชื่อมต่อ
    ทางด่วนรามอินทรา) เมื่อจ่ายตังเสร็จ เราก็ค่อยขับออกมา (ขณะนั้นคือตอน
    ประมาณ 1ทุ่มนิดๆ) เพื่อที่จะเข้าทางหลักที่มาจากบางนา เมื่อกำลังจะเข้าก็
    ได้มี Evolution Vll สีดำป้ายแดง xenon สีฟ้าและมี Defi อยู่บนคอนโซน
    3 ตัวไฟแดง ขับมาพอดี ซึ่งเบียร์ก็รู้สึกทันทีว่า ดีใจและอยากทักทาย เพราะขับ Evo เหมือนกัน เราก็เร่งขึ้นไปเทียบข้าง (เทียบข้างแล้วเราจะอยู่
    ขวาสุด) มองเค้าอยู่นานมากเพื่อที่จะทักทาย พอเค้ามองมาเราก็ยกมือให้
    ลักษณะว่า "สวัดดีครับ" พร้อมกลับรอยยิ้มแบบสุดๆ ของเรา แต่การทักทาย
    ที่ได้กลับมาจากเค้าคือ การกดคันเร่งแบบ Max Boots (เสียงแบบดังมาก)
    และปาดหน้าเราไป ทั้งๆที่ขณะนั้นก็มีรถคันอื่นอยู่ด้วยในจำนวนนึงเช่น
    กันแต่ก็เห็นเค้าก็ไปของเค้าได้แบบ ซ้ายบ้าง ขวาบ้าง แต่ตรงกันข้างกับ
    เบียร์ ที่ทำไรไม่ถูก งง งง มากๆๆ ครับ ซึ่งไม่ได้คิดจะกดคันเร่งตาม
    เลย และคำพูดที่ออกมาจากปากแฟน เบียร์ประโยชน์แรกคือ "ทำไมเค้าถึง
    ทำแบบนั้นใส่พี่เบียร์ขับ Evo เหมือนกันแท้ๆ" ต่อด้วย "ทีหลังก็ไม่ต้องทัก
    ใครละ ทักแล้วก็เป็นแบบนี้ทุกที" ซึ่งเบียร์ก็ไม่ได้ตอบอะไร และปล่อยให้มัน
    เป็นประโยชน์คำถาม ต่อไป................. จบ

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า "ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน" ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ตุลาคม 2007
  2. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    คราวหน้า เบียร์ ต้อง ทำป้ายแล้วยก ให้เค้าดู ว่า *สวัสดี คับ * แล้วล่ะ แบบพวกป้ายแดง กะลัง บ้าพลัง เห่อ อยู่ ใครเข้ามาใกล้ เลยระแวง อะคับ แหะๆๆ

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    5555555
    เป็นความคิดที่ดี
    ผมว่าทำป้ายไว้คุยกันเลยดีกว่า

4. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    อันนี้.....แถวบ้านเรียก.............งงแดก.........เอ้า.....ไม่เป็นไรเบียร์...เดี๋ยว..ยืมรถ...ก้องไปสวนเลย......ข่าวว่า...รอบนี้....มาแรง...สุดใจ........อิ+อิ+อิ

5. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    หุหุ ไม่เป็นไร คราวหน้าเจอทักใหม่เลยเบียร์ แล้ว เปิด high boost ถ้าเขากดหนี ก็ตามไปทักเขาอีก อิอิ

6. Bank350Z

Bank350Z New Member VIP

137
    0
    0
    :rolleyes: รอไรอ่ะน้อง ถ้าเป็นพี่ พี่็ก็กดใส่แหลกเลยเหมือนกัน 555 :D

7. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    เค้าคงอยากมากกระมัง 555

8. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ดีแล้วน้อง
    เราแรงเฉพาะในสนามก็พอแล้วครับ
    นอกสนาม เรารณรงค์ขับขี่ปลอดภัยกันดีกว่า
    เพราะรถบ้าพลังพวกนี้ ไม่เคยเห็นลงสนามซักที ไม่รู้กลัวอะไรกัน 5555...

9. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    คันนี้คุ้นๆนะอยู่แถวๆ71เจอแบบไร้ญาติขาดมิตรเหมือนกัน งงด้วยคน

10. LonZar_EVOlll

295
    3
    18
    โล้นซ่า เซงเลย
    555 .....

11. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ก็เค้าทำตัวอย่างนี้ อ่ะน่ะ......ไร้ญาติขาดมิตรไปเถอะ

12. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    Evolution Vll สีดำป้ายแดง xenon สีฟ้าและมี Defi อยู่บนคอนโซน
    3 ตัวไฟแดง

นึกว่ารถน็อตแล้วนะเนี่ย อิอิ ไม่เปงไรน้อง เค้าอาจจะเข้าใจเราผิดก็ได้ ขำๆ

13. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    เขาหาคนแข่งด้วยอยู่มั๊งคับ
    พอเห็นเป็นอีโวเหมือนกันก้อเลยซัดซะ

14. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    :)เป็นไงบ้างครับคุณBank ไม่เจอกันนานสบายดีน่ะครับ เห็นรถแล้วชอบๆสวยดี
    ปล.เป็นพี่ก็คงซัดตามไปซักรอบอะครับ แบบว่าอยากรู้ๆ อิอิอิ:D

15. freemenow

freemenow New Member Member

9
    0
    0
    คุณเบียร์คุณทำถูกแล้วครับที่ไม่กดตาม เยี่ยมครับ. อีโวทุกคันคงไม่ได้อยู่ในคลับนี้หรอกครับ. อีกหน่อยมีสติกเอร์แล้วคงทักกันง่ายขึ้นนะครับ:)

แก้ไขล่าสุด: 30 ตุลาคม 2007
  16. S.Hendry

S.Hendry New Member Member

81
    1
    0
    รอดตัวไป รถเรามี Defi 4ตัว

17. LonZar_EVOlll

295
    3
    18
    ครับผม...
    แต่ ณ ตอนนั้นเบียร์รู้อยู่นะ ว่าเค้าไม่ได้อยู่ในคลับ EVO แต่แค่อยากจะทักทาย เพราะ
    1. สายเลือด Evo เหมือนกัน (ถึงเราจะรุ่นเก่ากว่าเยอะ อิอิแต่รถเราก็สวยนะ 555)
    2. รถเค้าสวยดี
    3. อยากให้สังคม Evo เราเป็นสังคมแบบ พี่ น้อง แบบครอบครัวเดียวกัน ไปไหนเจอ
    กันก็ทักทายกันดีๆ อ่าครับ อิอิ

*** ตอนแรก แฟนเตือนแล้วนะว่า "ไม่ต้องทักเค้าหรอก" แต่เรามั่นใจไปหน่อย อิอิ ***

*** ตอนแรกนะ แอบคิดเหมือนกันว่า อืม.... ใช่รถพี่น๊อตป่าวหว่า 5555 ***

18. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ป้ายแดงด้วยหรอ อิอิ
    รถน็อต มันป้ายเหลือง :D:D:D:D:D:D:D:D:D

19. ARIYA

ARIYA New Member Member

36
    0
    0
    เค้าคงเห็นมีหญิงนั่งมาด้วย และ เกิดตาร้อนทนดูม้ายได้ ต้องรีบอัดหนี โชว์พลังซะหน่อย

ต่อไปสงสัยต้องติดสติ๊กเกอร์คลับ 3 ด้านซะแล้ว จะได้เห็นกันเวลาขับเทียบ

:D

อู

20. -Ome-

-Ome- Member VIP

138
    1
    18
    ตามสไตล์ กดโชว์ ญ แต่ก็ยังดีที่ไม่มิดโชว์ ญ

Ps.รถแรงมักจอดอู่

21. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    สยามเมืองยิ้ม.....ใครเจอผมยิ้มได้คับ
    แรกได้รถขับช้า ตอนนี้ช้ากว่าอีก..อิอิ มะมีตังเติมน้ำมัน

22. R palm

R palm New Member VIP

47
    1
    0
    อิอิอิ ก็แบบนี้แหละครับคนขับอีโวมีหลายประเภทครับอย่าไปถือสาเค้าเลยเีบยร์ ผิดกับอีโว4คันเมื่อวานที่เจอบนด่วนครับทีแรกเห็นไกลๆว่ารถอะไรหว่าฝากระโปรงหลังดำซิ่งอยู่ไกลๆ พอตามไปถึงคนขับมองผ่านกระจกหลังแล้วก็ยกมือทักเลยครับ อิอิอิ ที่ไหนได้เจ้าล้อแดงของสาวซิ่งในเว็บนี่เอง อิอิิอิ เจอกันบนด่วนทุกทีเลยนะ

23. kukjung_4654

1,243
    10
    0
    ล้อแดง คันนั้น แซงเมื่อไหร่เป็นเรื่องเลยนะ

24. EVO MANIA

EVO MANIA New Member VIP

34
    0
    0
    เข้ามาดู

25. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    อืม สงสัย ต้อง sticker ครับ สามด้านแหล๋ว อิอิ

26. แฟนเบียร์สวยเกินไปเขาเลยอิจฉา

27. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ขับ บน ถนน ไม่ค่อยเจอ อีโวเลยเดียวนี้ เจอแต่ อิม

28. :KenGZaa_mr:

:KenGZaa_mr: New Member VIP

196
    5
    0
    เจออย่างงี่ ไม่งงก็เออคับ

29. biw_unzenn

biw_unzenn New Member VIP

635
    2
    0
    ..................

30. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    อุส่า จะทัก แซดดดด ใส่ ซะงั้น กำ
    เป็นผม ใครมาทัก ยิ้มไว้รอคับ พี่น้อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้