จะซื้อ Evo แต่ไม่รู้ว่า Evo ตัวไหนสวยกว่ากัน

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย เอ๋รังสิต, 5 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เอ๋รังสิต

เอ๋รังสิต New Member Member

222
    10
    0
    ผมเป็นคน คนนึงที่ชื่นชอบ Evo มานาน อยากปรึกษาครับว่า
    ตัวไหนสวยน่าใช้กว่ากัน ถ้าเป็นไปได้ อยากดูรูป ตั้งแต่ 7 ขึ้นไปจะได้ไหมครับ
    1.ถ้าผมจะซื้อ Evo 9 มีงบ 500,000 ผ่อน 5 ปี ผ่อนเดือนละเท่าไรครับ (กรณีซื้อรถใหม่)
    2.ถ้าจัดไฟแนนท์ (มือ 2 หรือ แปลงรถให้เป็น 9 พอจะมีวิธีไหมอ่ะ)
    ขอคำแนะนำครับ ขอบคุณครับ :)

2. Komi3~vOVo8

Komi3~vOVo8 New Member Member

104
    3
    0
    EVO8ก็สวยน้า 55+

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ข้อมูลแต่ละรุ่นดูตาม URL ครับ
    http://www.lancer-evo.net/community/viewtopic.php?t=7132

ส่วนราคาค่าตัวอันนี้แล้วแต่งบประมาณและสภาพที่หาได้ครับ
    แนะนำหาข้อมูลที่ www.mitsusport.com
    ลองคำนวณดูว่าไหวแค่ไหน

แต่อย่าลืมค่าน้ำมัน กับ ค่าใช้จ่ายในการดูแลต่างๆที่จะตามด้วยครับ
    ต้องคำนวณเผื่อตรงนี้ไว้ด้วย เพราะค่าน้ำมันกับค่าดูแลรักษารถ เทอร์โบ ขับสี่ จะสูงกว่ารถ N/A ค่อนข้างมาก
    เดี๋ยว ซื้อรถมาแล้วจะแบกค่าใช้จ่ายตามมาอีกพอสมควรครับ

4. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
  5. Mr.Dolla

Mr.Dolla New Member Member

141
    1
    0
    หรืออีกอย่างนึง แน่ะนำเสาร์นี้ ไปงาน Best of Evo ครับ เดินดูให้จุใจไปเลย แล้วพิจรณาเอาว่าชอบแบบ

ไหนแล้วก้อเข้าไปคุยกับเจ้าของรถเค้าเลยว่าเป็นมาอย่างไร รับรอง ได้ข้อมูงตรึม มีอีโวให้ยลโฉมตรึม :D

6. เอ๋รังสิต

เอ๋รังสิต New Member Member

222
    10
    0
    ขอบคุณพี่น้อง Evo ทุกคนนะคับ ที่ให้ข้อมูล เผื่อจะมีขับกะเขาบ้าง

7. biw_unzenn

biw_unzenn New Member VIP

635
    2
    0
    พี่คมเจอกัน ไปลงคลาสอะไรเหรอคับพี่น้อง

8. นู๋ฟางข้าว

นู๋ฟางข้าว New Member Member

19
    2
    0
    ฟางชอบทุกตัวอะคะ..มีจุดเด่นของมันต่างกัน

แต่ก็สวยคะ...ชอบๆ

9. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    ฟางขับอีโวอะไรหว่า

10. นู๋ฟางข้าว

19
    2
    0
  11. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    พี่ช้างมาทักน้องเค้า เดี่ยวเค้าก็ไม่กล้าเข้ามาบอร์ดอีกหรอกพี่ :D:D:D

หวัดดีครับ ยินดีต้อนรับ คราบ :eek::eek::eek:

12. นู๋ฟางข้าว

19
    2
    0
    เหอะ ๆ คุงเพ่ขา...กะทู้มันอยู่อีกบอร์ดนี่น่า...คิ ๆ
    ขับ Evo 5 คะ มรดกตกทอดจากเพ่ชาย...

พอดีได้ไปใช้บริการกะคุงเพ่เพียวอะคะ
    แกเลยแนะนำมาให้มาเล่นเวปนี้ดู

แกบอกว่ามีแต่เพ่ๆ ใจดี ให้คำปรึกษาได้...

แพนด้าน้อย...แต่งพองาม เครื่องเดิม ๆ อะคะ...
    ชื่อ น้องแพนด้าคะ....​

View attachment 699427

13. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    :D :D ยินดีต้อนรับ อีโว 5 น้อยๆครับ :D :D

14. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    อิอิ อยากได้อีโว 7 เหมือนกันเเต่ไม่มีตังค์คับ ขับ1 ไปก่อนละกัน...........

15. teammy_praewa

teammy_praewa Guest

0
    0
    0

ใช่คันเดียวกันเลยครับ สงสัยคงเป็นพี่ชายน้องฟาง

16. ริด

ริด New Member Member

131
    3
    0
    UP ให้ครับ

17. ริด

ริด New Member Member

131
    3
    0
    นู๋ฟาง น่ารักดีอ่ะครับผม อิอิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้