เครื่อง EVO 1- 3 ต่างกันยังไงคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Italian Job, 7 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Italian Job

Italian Job New Member Member

31
    0
    0
    นอกจากแรงม้าแล้ว จะดูภายนอกได้ยังไงว่าเป็นเครรื่องจากตัวไหนคับ:D

2. Italian Job

Italian Job New Member Member

31
    0
    0
    ไม่มีใครรู้เลยหรือคับ

3. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    เครื่อง สาม จะมี วัน เว วาว อยู่ ใต้ คอไอดี คับ ถ้าอยากรู้ ว่าต่างกันอย่างไร ไปดู ที่เชียงกงบางนาได้ บางที มีหลายตัวให้ดู ความแตกต่างแบบจะจะ เพราะบางที พอเครื่อง อยู่ในตัวรถ จะมุดจะก้ม มันดู ลำบากคับ
    นอกนั้น ก้อพวก เทอร์โบ ที่ต่างกัน นอกนั้น ก้อออฟชั่นในตัวรถ คับ
    แต่ปัจจุบัน อีโว 1 มาแรง หายาก และไม่ค่อยมีคนทำคับ สวยคลาสสิค ส่วน 3 - 6 ค่อนข้าง เห็นบ่อยคับ

4. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    น๊อตยึดฝาสูบด้วยคับมะเหมือนกัน

5. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    เครื่อง1แตกต่าง2กับ3 ตรงที่ น๊อตยึดจานจ่ายที่ฝาสูบครับ
    เครื่อง1จะเป็นตัวผู้ขันเข้าไปที่ฝา 2กับ3 จะเป็นจะเป็นเดือยออกมาแลวใช้ตัวเมียขัน
    เครื่อง2แตกต่างกับ3ตรง 3มีวันเววาว 2ไม่มี

6. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    พี่ ก้อง รู้ ลึก 555

7. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    รู้สึกว่าจะสลับกันรึป่าวครับ
    2-3 ใช้น็อตตัวผู้ขันเข้าไปที่ฝาครับ

8. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    ลูกสูบไม่เหมือน....1-2 หัวเป็นแอ่ง......................3 หัวนูน..........ถ้าอยากแรงเดิมๆ..ก็ 3......แต่ถ้า จะมา โม....STEP ต้นๆ..ก็...1-2.......บูสท์แล้วเยอะกว่า....(ลดกําลังอัด ในตัว.)...........ผม กําลัง จะขาย EVO3.....เห็นเจ้าของกระทู้..สนใจอยู่.......มาดูที่ผม..ก็ได้..มีทั้ง 2และ3.........แต่คัน 2 ไม่ขาย...เพราะ ทําไว้แข่งครับ...086-5638882........โอ๊ตMIDWAY

9. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38

55555

ไปดูมาแล้ว จำสลับกัน:)

ขอบคุณครับ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้