ขอความรู้การแปลงดิสค์เบรคครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย YAIZANG, 6 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YAIZANG

YAIZANG New Member Member

22
    0
    0
    จะเอาดิสค์สกายไลน์มาใส่ corona tt 132 มีวิธีการอย่างไรครับ ใครพอมีความรู้ หรือ เคยทำมาแล้ว ขอความรู้หน่อยครับ ถ้าได้รูปด้วยก็ดีครับ ขอบคุณครับ :) :)

2. benz@

benz@ Member Member

30
    0
    6
    โทรมาคุยกันไดนะคับของผมทำไปหลายอย่างแล้วคับ แล้วก็หาอะไหล่อีกหลายอย่างคับ

081-3736534 เบนซ์

3. benz@

30
    0
    6

โทรมาคุยกันได้คับผมทำแล้วคับ

4. benz@

30
    0
    6

โทรมาคุยกันได้คับผมทำแล้วคับ 081-3736534 เบนซ์

5. YAIZANG

22
    0
    0
    ขอบคุณครับ ผมนึกว่าจะไม่มีคนมาตอบซะแล้ว

6. YAIZANG

22
    0
    0
    รูปไฟท้ายกับกันชนคับ คุณ เบนซ์

7. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    1. การวางดิสเบรก ต้องดูทิศทางการเลี้ยวว่าถ้าเอาดิสไว้หน้าจะติดหรือเปล่าหรือว่าเอาไว้ข้างหลังจะติดหรือเปล่าต้องลองแทบดู
    2.การวางขายึดปั้มเบรก เราก็เอาปั้มประกบกับจานให้ปั้มมัร่องห่างจากจานนิดหนึ่งเพื่อเวลาล้อหมุนจะได้ไม่สี(กะเอา)และดูว่าผ้าเบรกจับเต็มหน้าหรือไม่ถ้าไม่ก็ขยับเข้าไปอีก
    3.การวาดขาปั้ม (กะเอา)จากขั้นตอนที่2ด้วยที่เรากะไว้แล้วก็เอากระดาษแข็งวาดตามหูปั้มเบรกสกายและวาดรวมไปถึงจุดยึดปั้ม ถ้าวาดใกล้เคียงจะตราบเกลียวง่ายมันไม่เบียดดี หรือวาดรูปบนกระดาษแข็งเสร็จลองเอาน็อตร้อยดูว่ารูที่วาดทั้งหมดยึดได้ไหมใกล้เคียงที่สุด
    4. หาเหล็กแบ่งขายตามโรงกลึงเหล็กหนา10มม.(ไม่แพงหรอกครับ) เอากระดาษทาบกับเหล็ก ตัดเหล็กตามกระดาษที่วาดไว้ เสร็จแล้วเหล
    กยึดขาปั้ม การตัดใช้แก๊สที่โรงกลึงตัดเราเขาตัดใกล้เคียงกับเส็นที่เอาช็อกหินเขียนไว้ก็หน้านี้แล้วมาเหล็หมาเจียรแต่งนิดหนึ่ง(งานฝีมือ+ความอดทาน )
    5.ให้โรงกลึงตราบเกลียวให้(ตราบเกลียวแล้วแต่งานอีต้องดูระยะของจานอีกถ้าห่างต้องลองบู๊ซอีกระยะถึงได้หลายเรื่อง...
    ยินดีให้คำปรึกษาครับ086-1213-986 เกตุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้