ขอความช่วยเหลือ ด้วยคับ***

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย pik_mario, 5 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pik_mario

pik_mario New Member Member

38
    0
    0
    ผมใช่หน้าแหลม คับแต่ปัญหาที่ผมเจอแล้วแก้ไม่จบคือเวลารถวิ่งในถนนที่ไม่เรียบหรือเป็น คลืนๆ จะเจอกับรถเลื๊อย เป็น ระยะๆ ไม่รู้จะ ให้ไป เริ่ม เช็คจาก ตรงไหนก่อนดีคับเพราะผม ทำเกือบจะหมด แล้วคับช่วยล่างด้านหน้าและหลังไม่ว่าจะเป็น แร็กเพาวเวอร์ +ยางจับแร็กบูชปีกนก ยางหนวดกุ้ง สรูกันโคลง ซ่อมโช้คอับ ลูกหมาก ทุกตัวด้านหน้าเปลี่ยนใหม่แล้ว และ บูชต่างๆ ด้านหลังก้อ เปลี่ยนแล้ว แต่ไม่หายคับ ช่วยบอกทีคับ
    ปล. หรือโทรมาคุยกะผมก้อได้นะคับ ขอบคุณมากๆ คับ 089-202-3513**086-329-2366++ปริ๊ก

2. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    ขึ้นฮอยซ์.....ดูอีกทีคับ เปลี่ยนไปเยอะขนาดนั้นยังไม่จบ ก้อต้องไล่ให้ละเอียดอีกทีล่ะคับ หรือไม่ก้อเอารถมาที่อู่ประจำผมก้อได้ เด๋วลองกันดูว่าเป็นที่อะไร.........คร้าบบบบบบ

3. itch

itch New Member Member

400
    2
    0
    ช่วงฟรีพวงมาลัยมีเยอะรึเปล่าคับ ถ้ามีเยอะลองไล่จุดที่เป็นจุดหมุนทุกจุดตั้งแต่ที่แกนพวงมาลัยลงไปดูนะครับ และตั้งศูนย์ล้อได้ใกล้เคียงตามสเป็คทุกค่าและทุกครั้งที่ทำช่วงล่างรึเปล่าคับ อ้อ ลองเช็คดูลูกปืนล้อด้วยนะครับ ที่ยังขาด

4. pookka

pookka New Member Member

101
    0
    0
    อีกแง่คิดนึงครับโช๊คนิ่มไปหรือป่าวครับถ้ามันนิ่มมากไปก็เลื้อยนะครับ

5. pik_mario

38
    0
    0
    ขอบคุณ มากคับ แต่ลูกปืนล้อหน้าเปลี่ยนแล้ว แต่ช่วงฟรีของพวงมาลัยก้อไม่มากคับโช้คอับอัพหน้าผมว่ามันแข็งไปด้วยนะคับ
    ปล. j-daytt140 มีเบอร์โทไปคับเพื่อจะได้ไปเช็คช่วงล่างที่บอกนะคับ ขอขอบคุณมากๆ คับทุกคน ผมรู้สึกเหมือนมีเพื่อนๆ เยอะขึ้นจังอิอิ

6. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    ได้คุยกันแล้วคร้าบบบบบบ.............อิอิ

7. itch

400
    2
    0
    แก้ไขเป็นงัยม่างน้อ บอกกล่าวเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ

8. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    สู้ๆๆนะครับ

9. SpL Garage

SpL Garage New Member Member

633
    4
    0
  10. J-dayTT140

2,017
    263
    0
    ันไปคับ.....ป่านนี้....วิ่งเนียนแล้วมั้ง.......อิอิ

11. pik_mario

38
    0
    0
    วิ่งดีขึ้นคับแต่ยังมีอยู่นิดหนึ่งคับ ผมเปลี่ยนสปิง และใส่บอลจอยคับ และแก้ ยางจับแร็กพาวเวอร์ใหม่แล้ว คับ วิ่งดีขี้นขอบคุณมากๆ คับทุกคน ถ้ามีโอกาสอยากไป นั่งคุยกันคับจะได้ถามปัญหาที่ผมอยากรู้อีกเยอะคับ
    ปล. หาสปิงหลัง ของอาไรใสดีคับ

12. J-dayTT140

2,017
    263
    0
    ปิงหลังใส่ได้หลายรุ่นคร้าบบบบบบ เบ๊นซ์ วอลโว่ เออี เนี่ยได้หมดเลย

13. pik_mario

38
    0
    0
  14. itch

400
    2
    0
    ผ่าน................

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้