เตือนเพื่นๆที่ทใช้ Nouvo , Mio ,Click ครับ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย Backpressure, 29 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Backpressure

Backpressure Member Member

109
    1
    18
    อยากมาเตือนว่าอย่าขับตามรถเก๋งในระยะใกล้ๆนะครับ
    เพราะไฟหน้ามันไม่ได้อยู่สูงเหมือนมอไซทั่วๆไปอ่ะครับ
    เพราะรถคันหน้าอาจเบรคกระทันหันโดยที่ไม่เห็นว่าคุณขับตามมาครับ

ผมเคยเจอทีนึงเค้าขับตามผมในระยะประชิด
    มองในกระจกหลังแทบมองไม่เห็นเลยครับ
    ยังไงเพื่อนๆที่ใช้รถรุ่นพวกนี้ก็ระวังกันหน่อยนะครับผม

2. nOw_hOw

nOw_hOw New Member Member

16
    0
    0
    รับทราบครับ

3. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ok ครับ

ด้วยประสบการณ์ที่ขับรถยนต์มานาน พอได้มาลองขี่มอเตอร์ไซต์ ก็ต้องระวังรถยนต์เป็นพิเศษ เพราะรู้เห็นจุดบอดของรถยนต์มาเยอะครับ ชิดซ้ายดีที่สุด :)

4. tue316

tue316 New Member Member

18
    0
    0
    ขอบคุณครับ เนื้อหุ้มเหล็กอะนะครับต้องระวังกันเป็นพิเศษ

5. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    ผมขับแต่เลนขวาเลยคับ ขับเลนซ้ายรถเข้าซอย รถเมจอด แท็กซีจอด ควันดำๆ ขับเลนขวาดีที่สุดแต่ต้องขับเร็วๆหน่อยห้ามขับช้า

6. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    กำลังเล็งอยู่พอดี รับทราบเป็นข้อมูล

7. TonyAE101

TonyAE101 New Member Member

6
    0
    0
    พี่เก่ง เด่วนี้ได้เล่น Pangya บ้างป่าวครับ

ผม ต้น +(ดาว)Tony(ดาว)+ เองครับ ^^:D

8. Tom EG

Tom EG New Member Member

1,000
    3
    0
    รับแซบคร๊าบ

9. puree

puree New Member Member

32
    0
    0
    รับทราบ จาก ผู้มี click ขอบคุณ

10. lemon-3

lemon-3 New Member Member

3
    0
    0
    มีน้ำใจดีจัง...เยี่ยมๆ

11. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    รับทราบคําเตือนเเล้วนะครับ พึ่งไปออก click มาพอดีครับ อิอิ

12. ืnfsfantasy

ืnfsfantasy New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุนคับ

13. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ทางที่ดีอย่าขี่ไปจี้ตูดรถยนต์ดีที่สุดครับ อิอิ ถ้าเค้าเบรค เราหน้าทิ่มครับ555

14. Ducati749s

Ducati749s New Member Member

6
    0
    0
    ok ครับ
    ผมละเจอบ่อยมากๆๆขับตามรถเก่งละจะเลียวบ้างที่ไม่เปิดไฟยิ่ง4แยกนะจะชนกับพวกนี้ไม่รู้กี่รอบแล้ว

15. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    ต้องใส่ดิสหลังแล้วมั้ง

16. oatzy

oatzy New Member Member

41
    0
    0
    จิงคับ เวลามาขี่มอไซค์แล้วเนี่ย คำว่าเลนขวา เป็นสถานที่ ที่ไม่คุ้นเคยมาก ๆ แตกต่างจากตอนขับรถ ซึ่งจะไม่คุ้นกับเลนซ้ายสุด เพราะปกติจะเหลือไว้ให้มอไซค์เค้าขี่กันอ้ะคับ แบ่งปันถนนกัน :)

17. offjungza

offjungza New Member Member

14
    1
    0
  18. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละรับ....ขอบคุณนะครับ

19. ton35

ton35 New Member Member

12
    0
    0
  20. Nut_Ben_E30

Nut_Ben_E30 New Member Member

238
    2
    0
    ผมโดนมาแล้วเหมือนคับ นูโวตาแตกเลย อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้