KE10

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย ปลาทู, 27 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ปลาทู

ปลาทู Guest

0
    0
    0
    สวัสดีค่ะ

ขอรบกวนผู้รู้หน่อยนะคะ

เพิ่งได้ KE10มาค่ะ
    สภาพพอใช้ได้ แต่มีปัญหา

1.เรื่องเหม็นน้ำมันมาก ๆ ค่ะ ตอนนี้ช่างไล่หาแล้ว แต่ยังไม่เจอจุดบอดเลย มีทางแก้ไขมั้ยคะ

2. อยากทราบว่า ที่เชียงใหม่ มีอู่ที่ทำสีแบบราคาพอประมาณมั้ยคะ สมาชิกท่านใดอยู่ที่เชียงใหม่ ขอสอบถามหน่อยค่ะ
    รวมทั้งตอนนี้กำลังหากรอบไฟหรี่ด้านขวา รวมทั้งกระจังหน้า ท่านใดพอจะทราบแหล่งที่เชียงใหม่บ้างคะ

ขอรบกวนเท่านี้ก่อนค่ะ ขอบคุณค่ะ

2. ป๋าบุญ

ป๋าบุญ New Member Member

69
    0
    0
    เหม็นน้ำมันเข้ามาในห้องโดยสาร ก็ต้องไล่เช็คพวกปลั๊กอุดตามผนังห้องเครื่อง
    แล้วก็สายท่อน้ำมันครับ ถ้าเช็คแล้วไม่เจอ ก็ต้องดูซีลตรงปั้มลูกลอยในถังน้ำมันครับว่า มันเสื่อมสภาพรึเปล่า

เรื่องอู่สีคงต้องถามคนเชียงใหม่ครับ ถามคุณปิงดูก็ได้

อ้อ...กรอบไฟหรี่+ไฟเลี้ยวใต้กันชนใช่รึเปล่าครับ??
    ส่วนกระจังหน้า จะเอาแบบไหนครับ?

3. ปลาทู

ปลาทู Guest

0
    0
    0
    ไฟเลี้ยวใต้กันชนค่ะ ใช่เลยค่ะ ส่วนกระจังหน้าขอแบบเดิมค่ะ ไม่ทราบว่าพอจะมีแหล่งมั้ยคะ

เรื่องเหม็นน้ำมันกำลังไล่ทีละจุดอยู่ค่ะ ขอบพระคุณค่ะ ที่เข้ามาให้คำแนะนำนะคะ _/\_

4. zuu@za

zuu@za New Member Member

140
    4
    0
    อะไหล่แบบไหนเอารูปมาดูหน่อยครับเจอแล้วจะได้เอามาบอกครับ

5. BUGANTEAM

BUGANTEAM New Member Member

22
    0
    0
    สวัดดีครับ

เรื่องเห็นน้ำมันใช่ไหมครับ ตัวผมเคยมีประสบการแต่เหม็นควันรถนะครับ ไม่แน่ใจว่าวิธีแก้ปัญหาของผม
    จะได้ผลอะปะนะ แต่ของผมอะนะผมเปลื่ยนยางกันฝุ่นที่ฝาท้ายอะครับหายเลยครับไม่มีกลิ่นอีกเลยครับ
    สว่นเรื่องเห็นน้ำมันนะผมแนะน้ำให้ลองเปลื่ยนพวกสายยางท่อน้ำมันที่อยู่ติดกับถังน้ำมันนะครับ
    มันอาจเสื่อมสภาพอะครับ และอีกอย่างนะครับอย่าลืมพวกเข็มขัดรัดด้วยนะครับ

6. pandanoi

pandanoi New Member Member

7
    0
    0
    :D หวัดดีครับ..ผมขอแนะนำเรื่องเหม็นน้ำมันนะครับ..รถผมเคยเป็น อันดับแรกก้ต้องทำตามที่ป๋าบุญบอกก่อนครับหาทีละจุด ถ้ายังไม่จอขอแนะนำว่าลองดุที่รูสายไฟเข้าตัวรถและรู้ที่สายคันเร่งหรือว่ารูแถวน่ารถครับผมเคยเอา(ขี้หมาแอร์)ไปอุดตมรูต่างๆและกาวซิลิโคลนดำหรือใสก็ได้ครับอุดแล้วมันหายนะสำหรับวิธีผม...2.ผมแนะนำร้านเพื้อนผมครับอยู่แถวสาภีวงแหวนรอบนอกสนใจเมลมาหาผมนะเดี่ยวจะบอกเพื่อนหั้ยครับ[email protected]:sad:

:

7. ป๋าบุญ

ป๋าบุญ New Member Member

69
    0
    0
    กระจังหน้าผมมีแบบรุ่นโลโก้จันทร์เสี้ยวน่ะครับ แต่สภาพโลโก้มองไม่เห็นแล้วเพราะว่าเรซินมันเสื่อม

ก็ต้องเอาไปเคาะไปชุบใหม่น่ะครับ ขายึดหลุดหายไปข้างนึง
    เดี๋ยวว่างๆ จะถ่ายรูปให้ดูครับ

8. ปลาทู

ปลาทู Guest

0
    0
    0
    ขอบพระคุณทุกท่านะคะที่กรุณาเข้ามาตอบคำถาม

จะลองทำตามคำแนะนำค่ะ เรื่องรถราไม่ค่อยถนัดค่ะ หากว่ามีปัญหาอีก ขออนุญาตเข้ามาถามต่อนะคะ

อ้อเฉพาะ โลโก้ มีมั้ยคะ พอดีว่าช่างหากระจังหน้าให้ได้แล้วอ่ะค่ะ

ปล. คุณแพนด้าฯ คะ ขอบคุณนะคะ แล้วจะเมลล์หาคุณค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้