รักสามเศร้าในที่ทำงาน...ถ้าเป็นคุณ คุณจะเลือกใคร ?

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย bank it, 5 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bank it

bank it New Member Member

295
    0
    0
    เป็นเรื่องเตือนใจอย่าทำนะ...ไม่ได้มาคุยโม้นะครับ

เพียงแต่มีเรื่องกลุ้มใจอยากให้เพื่อนๆ ช่วยคิดหน่อยว่าผม คือผมไปชอบรุ่นน้องในบริษัทอยู่คนหนึ่ง จริงๆ อายุก็ปูนนี้แล้วไม่น่าจะมีเรื่องแบบนี้เลย แล้วก็พยายามเลิกนิสัยแบบนี้ แต่ก็เลิกไม่ได้ซักทีอย่างว่าละครับอะไรจะเกิดก็ต้องเกิด น้องเค้าอายุ 20 เองแบบว่ายังสดเหลือเกิน เดินผ่านหน้าห้องทุกวัน มองกัน ไปมองกันมาอยู่หลายวัน แต่งตัวก็ดีหุ่นนี้โคตรเลย ใครเห็นต้องชอบ เรียกว่าพาไปไหนคนมองเหลียวหลังละกัน วันดีคืนดีก็เลยเรียกเข้ามาคุยในห้องทำงานก็ถามนู่นถามนี่ไปเรื่อย ลองส่งสายตาดูแล้ว ท่าทางจะเล่นด้วย ผมก็ปฏิบัติการทันทีชวนคุยหยอกเล่นทุกวัน ในที่สุดก็เริ่มนัดไปกินข้าว ดูหนัง ได้จับไม้จับมือ เริ่มได้โอบ หอมแก้ม แต่ยังไม่ถึงขั้นนั้นแต่ก็คงใกล้แล้วละ ก็ดันมีเรื่องเข้ามาจนได้ ดันมีรุ่นน้องอีกคนในบริษัทมาชอบผมระหว่างที่จีบคนแรกอยู่ คนนี้ก็ใช่ย่อย ถึงอายุจะมากกว่า 3 ปีหุ่นก็สูสี ชอบใส่เสื้อผ้ารัดติ้ว ด้วยก็ไม่รู้มันหลงมันรักอะไรนักหนา ชอบหาโอกาสมาคุยกับผม เวลาเข้ามาในห้องก็ไม่ค่อยจะนั่งชอบก้มๆเงยๆอยู่นั่นแหละ เค้าคงชอบที่ผมเป็นผู้ให ? ่ อารมณ์ดี ใจดีอะไรทำนองนี้ เวลากลับก็ขอกลับด้วย บอกว่าบ้านอยู่ใกล้บ้านผม คราวนี้มีช่วงหนึ่งงานเยอะมาก กว่าจะเสร็จงานก็ค่ำๆ น้องเค้าก็รอขอกลับด้วย บางวันก็หิว ก็ต้องแวะกินข้าว พอกินเสร็จมันก็ง่วงใช่มั๊ย ง่วงก็ต้องหาที่นอนซิ ผมก็เลยพาเข้าโรงแรม น้องเค้าก็ทำเป็นตกใจ ผมก็ไม่สนใจรวบหัวรวบหางซะเลย เค้าก็ไม่ยอมอยู่พักเดียว ในที่สุดก็อ่อนเป็นขี้ผึ้งลนไฟ แล้วเรื่องแบบนี้มันมีครั้งเดียวที่ไหน ผมก็หาโอกาสกลับกับน้องเค้าบ่อยๆ ในที่สุดวันซวยก็มาถึง น้องคนแรกดันเปิดมาเจอผมจูบปากกับคนที่ 2 ในห้องทำงาน หลังจากนั้นเค้าก็ร้องไห้ขอเลิกกับผมแล้วบอกว่า ".... จะไปบวชเป็นพระไม่สึกตลอดชีวิต" ส่วนคนที่ 2 ก็ดันจับได้ใบแดง ต้องไปเป็นทหารตั้ง 2 ปี ผมละกลุ้มใจจริงๆ เพื่อนๆ คิดว่าผมควรทำยังไงดี - -"
    เวรกรรม จริงๆ
    ;););););););););)

2. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ถ้าคนที่บวชเป็นพระแล้วก็ปล่อยเขา ไปดีเถอะ......และขอให้คุณ รอน้องคนที่ไปเป็นทหาร...รอเขาเถอะ

เพราะคุณเป็นของกันและกันแล้ว......ฮ่าๆๆๆๆๆ.....ออกมาล่ำแน่..ตั้ง2ปี...............................5555555555555

3. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    เลือกไม่ถูกเลยตรู...........อิอิ

4. auijzvvti

auijzvvti New Member Member

427
    8
    0
    ดีนะเราคนไม่มีแฟน อิอิรอด

5. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    งงครับ ส่วนคนที่ 2 ก็ดันจับได้ใบแดง ต้องไปเป็นทหารตั้ง 2 ปี ทหารนี่มันกรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

6. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    ใครยังไม่ได้อ่านมั่งหว่า ??

อัพไปคร้าบบบบบบบบ

7. bank it

295
    0
    0
    ขำ ขำ ครับพี่น้องงงงงงงงงงง

8. taoil

taoil New Member Member

283
    2
    0
    เวงกำ อุสาอ่านตั้งนาน.......นึกว่าหนุ่มแบงค์จะฮอต....55555 อัด...กันมานเลย..เอิ้กๆ

9. ZOOKZONE

ZOOKZONE New Member Member

192
    3
    0
    หูรูดแทบขาด :D:D:D

10. bank it

295
    0
    0
    ถ้าเป็นผู้หญิงก้อน่าจาดีนะพี่ออย................................

11. J-dayTT140

2,017
    263
    0
    อัพคร้าบบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้