ระวังไปสนามแข่งช่วงนี้ อาจมีเจ้าหน้าไปที่ตำรวจไปดักจับ**

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย bank it, 5 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bank it

bank it New Member Member

295
    0
    0
    พอดีอ่านเจอมาครับ

เนื่องจากได้ข่าวจากเพื่อนๆในบอร์ด RACING ว่าช่วงนี้เจ้าหน้าที่ตำรวจออกดักจับ พวกรถที่ไปตาม
    สนามแข่งต่างๆ อย่างเช่น ในหน้าหนังสือพิมพ์ ที่ไปจับรถที่สนามดริฟท์หลังซีคอน และมีข่าวว่าที่สระแก้วก็โดนไปหลายคัน และอาจมีแนวโน้มว่าอาจจะมาแถวคลอง 5 ด้วยนะคับ ช่วงนี้ไปก็ระวังๆหน่อยนะคับ เพราะพวกนี้จะตั้งด่าน ตอนที่พวกเราออกจากสนามมาแล้ว พวกเอกสารต่างๆเกี่ยวกับรถ ก็ควรมีติดรถไว้ให้ครบนะคับ จะได้ผ่อนหนักเป็นเบา เพราะถึงเรามีเอกสารครบ แต่ถ้ารถแต่ง มันก็เล่นข้อหา ดัดแปลงสภาพรถกับเราได้นะคับ เตือนๆกันไว้นะคับ

สำหรับข้อหาที่รถแต่งจะโดนเรียกกันได้ง่ายๆ แต่ก็ผิดกฎหมายจริงๆก็คือ

1. รถโหลด กับทำโป่งข้าง เพราะเข้าข่ายดัดแปลงสภาพรถคับ ผิดเต็มๆ แต่ทุกวันนี้ ไม่เข้มงวดเลยไม่โดนกัน แต่ถ้ามันอยากหาเงินใช้เมื่อไหร่ จะเข้มงวดทันที เหอๆๆ

2. ฝากระโปรงดำ เข้าข่ายเปลี่ยนแปลงสีรถ ถ้าจะให้ถูก เวลาไปทำฝาประโปรงดำแล้ว ต้องแจ้งทะเบียนว่า ทำรถ 2 สี เช่นสีขาว-ดำ เหลือง-ดำ ทำนองนี้ อย่างว่า เขาก็ไม่ได้เข้มงวด แต่หิวเหล้าเมื่อไหร่ โดน เหอๆๆ

2. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    ไม่ทันแล้วคร้าบบบบ เพิ่งโดนมาเมื่อวันศุกร์นี้เอง....อิอิ กำลังไปคลองห้าเลย......555

3. skylinenum

skylinenum New Member Member

528
    5
    0
    ขอบคุณคับ......บอกต่อ ๆ กันไปคับ

อัพ ๆ ขึ้นไปอีก

4. auijzvvti

auijzvvti New Member Member

427
    8
    0
    รอดตัวเลย ไม่มีสักข้อเดิมๆด้านๆ

5. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    คลอง 5 ไม่น่ามีมั้งครับสนามนี้น่ะ

ถ้าผมเป็นคนจับผมไปบางแสนดีกว่าน่าจะคุ้มกว่านะ

6. skylinenum

skylinenum New Member Member

528
    5
    0

จริงหรอจ๊ะอุ้ย....อิอิ

7. him1

him1 Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับแบงค์สำหรับข้อมูลดีๆครับ...ว่าแต่น้าเจโดนข้อหาอะไรอ่ะพรากผู้เยาว์กับเจ้าอุ้ยหรือเปล่าน้า(ล้อเล่นครับ)

8. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    อัพไป.....น้าฮิม ระวังโดนเองเถอะ..........อิอิ

9. bank it

bank it New Member Member

295
    0
    0
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

10. auijzvvti

auijzvvti New Member Member

427
    8
    0
    อ้าวน้าฮิม ระวังไว้นะน้า เดียวจับน้าฮิมให้หมอนวดเปิดซิง 5555+

11. madmay

madmay New Member Member

43
    0
    0
    ข้อมูลดีๆครับ ขอบคุณมากๆ

ว่าแต่น้าเจ โดนข้อหาพรากผู้เยาว์ไป ประกันตัวไปเท่าไหร่เหรอ เอิ้กๆๆๆๆๆ ที่สำคัญน้าฮิมหลุดรอดไปได้ไง เห็นว่าไปด้วยกันนี่ อิอิอิ

12. NUN-ST171

NUN-ST171 New Member Member

612
    0
    0
    ตามมาดู ไม่มีอะไรที่ตำรวจไทยจะหาเรื่องจับไม่ได้

13. J-dayTT140

2,017
    263
    0
    อัพไป....ระวังๆกันไว้นะคร้าบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้