เรามามี๊ตติ้งหย่ายกานเหอะ

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย RollriderS, 21 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    เนื่องจากว่าก็ห่างหายกันไปนานมากพอดูแล้ว
    ผมเลยคิดว่าเราน่าจะมามี๊ตติ้งกันอย่างเป็นทางการซักที
    เอาแบบให้มันเป็นแบบประจำปีกันไปเลยทีเดียว
    โดยว่าจะจัดให้มีกิจกรรมกันเยอะๆหน่อยแถมถ้ามี
    จัดแข่งกันด้วยจะยิ่งดีมากๆเลยใคร่ขอความร่วมมือทุกท่านช่วยกัน
    ออกความเห็นกันหน่อยดีกว่าว่าเราอยากทำอะไรกันมั่ง
    โดยส่วนตัวอยากทำอยู่สองสามอย่างคือหนึ่งเลยไปทำบุญกันเหอะ
    ไม่ก็อย่างที่สองคือจัดมี๊ตติ้งสนามแข่ง(น่าจะชอบกันมากแต่ท่าจะ
    ติดปัญหาเรื่องของค่าใช้จ่ายมากกว่า)ส่วนสุดท้ายคือทำเป็นแบบ
    แข่งกีฬาสีกัน(ท่าทางน่าจะสนุกดีไม่หยอก)หรือไม่ก็ไปทะเลกัน
    แบบค้างก็ได้ไม่ค้างก็ได้

เรื่องวันนี่น่าจะเป็นปลายปีไม่ก็ต้นปีหน้าไปเลยวางแผนกันดีๆก่อน
    ส่วนที่เหลือคือผมอยากได้ความช่วยเหลือจากสมาชิกเรื่องของกิจกรรมที่
    น่าทำระหว่างมี๊ตติ้งและเรื่องของผู้ช่วยจัดงานซักสองสามคนในหน้าที่
    1.เลขา
    2.เหรัญญิก
    3.ฝ่ายสถานที่
    ละอีกซักคนหรือสองคนเรื่องกิจกรรมกับอุปกรณ์

ต่อมาเลยก็คือเรื่องของป้ายคลับไว้ถ่ายรูปร่วมกันรวมไปถึงเรื่องของเสื้อ
    ที่จะปักและรูปแบบด้วย(แถมด้วยขนาดของทุกคนอีกต่างหาก)

สุดท้ายนี้ก็ขอความร่วมมือทุกท่านมาณ.ที่นี้ด้วยนะครับ เพื่อมี๊ตติ้งที่สนุกสนาน
    ของทุกคนครับ(ขอความกรุณาด้วยครับ)

2. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    มะไหร่ ที่หนายงับ

3. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    โอเค....ครับ
    ช่วยได้ก็จะช่วยอย่างเต็มที่เลย
    ขอเป็นวันเสาร์ได้ไหมๆ
    ถ้าความเห็นไม่ไกลก็ที่ motor sport land ที่จอดรถเยอะ แถมยังได้แข่งโกคาร์ทกันอีกด้วย
    ราคาไม่แพงด้วย เหมาะสำหรับยุคนี้จริงๆ :D
    หรือจากนั้นก็ไปกินโออิชิใกล้ๆกันก็ไม่เลวนะ:eek:

4. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    ขอแรงพี่สันต์กะเจ้าเป้มาเป็นผู้ช่วยป๋มหน่อยเน๊อออออ
    อยากได้แรงงาน อิอิ

อ้อมอีกอย่างมาเสนอคือบาร์บีคิวทำกินกันเองน่าสนไหมกั๊บ

5. Suntipop

509
    11
    0
    โอเค...ถ้าไม่ติดธุระที่ไหนจะช่วยเอง:)
    ส่วนเรื่องบาร์บีคิวน่ะจะทำกินกันที่ไหนอ่ะ?:confused:

6. RollriderS

2,318
    9
    0
    เอาเตามันไปย่างกันแถวนั้นเลยอ๊ะ อิอิ

7. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    จะคอยเข้ามา อัพเดท ข่าวเน้อ นี่กะเพิ่งสอบเสร็จ เรียนต่อเลย มะได้ปิดเทอมเลยเศร้า

8. methip

methip New Member Member

1
    0
    0
    ขอแจม

เพิ่งมีโอกาสครอบครองโปรทีเจ้ 1.6 ปี 2000 ขอมาแจมด้วยคนครับ

9. b_benz

b_benz New Member Member

18
    0
    0
    ขอไปด้วยคนนะครับ รถออกจากอู่แล้วครับ ไปด้วยคนนะคับยังไม่เคยไปมี๊ตติ้ง เลยคับ

10. GoZeRa

GoZeRa New Member Member

9
    0
    0
    หวัดดีครับผมม่ะไดเข้ามานานเลย ขอไปด้วยครับได้เวลาแน่นนอนแจ้งในเว็บด้วยนะครับรอฟังอยู่

11. Suntipop

509
    11
    0
    เวรกรรม...อยู่ดีๆกลายเป็น New Member ได้ไงเนี๊ยะเรา
    งงจริงๆ:confused:

12. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0
    รายงานตัวคับผม

13. RollriderS

2,318
    9
    0
    กระตุ้นกระแสอีกซักหน่อย

ผมว่าแนวท่าพี่สันต์นี่ไม่เลวเลยนะครับที่จะไปเล่นโกคาร์ทกัน
    แล้วต่อด้วยโออิชิตอนเย็น(คนอื่นๆว่าไงมั่งอ๊ะ)

ต่อมาด้วยความโรคจิตของกระผมต่อ เพราะเกิดกระแดะอยากมี
    ป้ายคลับเวลาถ่ายรูปหมูเอ๊ยหมู่กันอ๊ะ (จาได้เท่ๆกันมั่ง)คิดว่าเป็นไง

ตบท้ายด้วยความกระแดะอีกเช่นคยกับโปรเจ็กค์แรดๆอย่างเสื้อคลับ
    ที่น่าจะเป็นโปโลอย่างแน่นอนมีทั้งสีขาวและดำและปักโลโก้บนอกซ้าย
    และปักตัวหนังสือไว้กลางหลัง(โอม๊ะๆ)

แต่คิดว่าสองอย่างหลังน่าจะเป็นประเด็นที่จะพูดคุยกันวันมี๊ตติ้งเลยมากกว่า
    เพราะ(ม่ายมีตังค์คร๊าบบบบบบบบบบ)

อ้ออีกคำถามนึง คิดว่าน่าจะมี๊ตติ้งก่อนหรือหลังปีใหม่ดีคร๊าบบบบบบบ

14. sitti_98

sitti_98 New Member Member

28
    0
    0
    มารายงานตัวด้วยอีกคนครับ

15. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    up+++++

16. Suntipop

509
    11
    0
    สนับสนุนแนวความคิดตัวเองเต็มที่
    ส่วนป้ายคลับนั้นก็โอเค ส่วนเรื่องเสื้อนี้ถ้าออกแบบแจ๋วๆของสั่งเลยสีละ 2 ตัว
    อิๆ:D

17. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เสื้อๆๆสนับสนุน อยากได้ go kart ก็ดีเยี่ยมๆ แหล่ม ๆๆ

18. Joke323

Joke323 New Member Member

159
    5
    0
    เอาครับ..เอาด้วย

19. b_benz

b_benz New Member Member

18
    0
    0
    เสื้อด้วย เอาๆๆ

20. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    ถ้าว่างไปแน่ครับ แต่มีเหล้ากินรึป่าว

21. RollriderS

2,318
    9
    0
    เรื่องเหล้ายาปลาปิ้งนี่ไม่ดีนะครับ คลับเรานี่

ขาดไม่ได้อ๊ะ=_="(ครายสนใจก็จัดมแระกาน เหอๆๆๆๆ)

ส่วนเรื่องเสื้อนี่เด๋วขอเวลาหน่อยนะครับะทำแบบให้ได้ชมกานแน่นอนแน่นั่ง

ปล.สรุปเรื่องสถานที่กานหน่อยดิๆๆๆๆ

22. Suntipop

509
    11
    0
    ขับโกคาร์ทดีนะ
    ฝึกทักษะการควบคุมรถด้วย
    แจ่มๆ:D
    (แหม...เชียร์จริงๆนะเรา:p)

23. Takata25

Takata25 New Member Member

8
    0
    0
    Update สถานการณ์

24. Jack W. Protege

Jack W. Protege New Member Member

1
    0
    0
    เอารึ งวดนี้กี่คน แข่งรถไปด้วย โทรมาเตือนด้วยนะท่านประทาน เหอๆๆๆๆ

25. Suntipop

509
    11
    0
    ผม 1 คนแล้วครับ:)

26. RollriderS

2,318
    9
    0
    ตอนนี้ก็สรุปง่ายๆไปก่อนนะครับว่าเราจะมี๊ตติ้งที่สนามโกคาร์ท(แดนเนรมิตรเก่า)
    ช่วงเวลาน่าจะเป็นช่วงตั้งแต่สิบเอ็ดโมงหรือเที่ยงเป็นต้นไป(เอาให้ดำตายไปเลย อิอิ)
    โดยที่วันน่าจะเป็นวันอาทิตย์แต่จะเป็นวันที่เท่าไรนั้นผมขอโหวตก่อนดีกว่า
    เช่นว่าจะเป็นปลายปีหรือต้นปีหน้าดีอะไรทำนองนี้หน่ะครับ

ส่วนเรื่องของเสื้อขอเวลาป๋มหน่อยนะคร๊าบบบบ(ยังไม่ได้ทำเยย เพราะเพิ่งได้งานหน่ะครับ)

แล้วก็มีความโรคจิตเพิ่มขึ้นอีกอย่างแล้วคืออยากจะชวนทุกท่านไปแหล่มกันที่งาน
    มอเตอร์เอ็กซ์โปต้นเดือนหน้าแบบว่านัดนอกรอบเจอกันไปเดินกันเป็นฝูงเอ๊ย!!เป็นกลุ่ม
    แล้วเผื่อๆหาที่ได้ก็รวมตัวกันถ่ายอึเอ๊ย!!ถ่ายภาพกันซักนิดหน่ะครับ

อ้อ เรื่องค่าใช้จ่ายของป้ายกับเสื้อนี่น่าจะยกยอดไปคุยกันที่มี๊ตติ้งเลยนะคร๊าบ

27. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0
    รับทราบ จะไปใหนขอไปด้วย แต่อย่าลืมโทรมาตามกันนะพี่น้อง
    แก่แล้วขี้ลืม

28. RollriderS

2,318
    9
    0
    โอเชเลยพี่น้องคร๊าบบบบบบบบบบ

29. Suntipop

509
    11
    0
    งานเอ็กซ์โป ไปเดินดูกันจะซื้อรถใหม่กันหรือไงเนี๊ยะ?:confused:

30. Joke323

Joke323 New Member Member

159
    5
    0
    เอาก่อนปีใหม่คับ ได้ไหมคับ ปีหน้าอาจไม่อยู่อะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้