การเดินสาย

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Armbass, 29 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Armbass

Armbass Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ

ผมอยากทราบว่าถ้าผมจะเดินสายไฟแอมป์เองจะลากจากแบตเข้ามาในรถทางช่องไหนครับ ละสาย กราวด์ จะต่อยังไงครับ จะลากไปใส่แอมป์ ละสายสัญญาณ ควรลากไปซ้ายหรือขวาครับ ละถ้าจะต่อสายหลังฟร้อนนี้ควรต่อยังไงครับ สายไฟ สายสัญญาณควรเป็นแบบไหนครับสายไฟบ้านได้ไหม ขอบคุณครับ

2. watee.vce

watee.vce New Member Member

171
    3
    0
    หลักๆนะครับสายสัญญาณ อย่าอยู่ฝั่งเดียวกับไฟเมน และแนวสายไฟเมนของรถโดยเฉพาะสายไฟปั๊มน้ำมันในถัง(ตัวกวนที่ดีเลยหละ)
    เห็นหลักๆก็สายสัญญาณวิ่งกลาง
    สายเมนวิ่งข้าง จะซ้ายหรือขวา ก็ดูความยากง่ายของการลากสาย และแนวของหม้อแบต
    ส่วนทางเข้าเห็นส่วนใหญ่ก็เจาะยางที่สายไฟเมนนั่นแหละครับ
    ส่วนสายกราวด์ต่อจากขั่วลบแอมป์ แล้วก็ลงครงตัวถังรถที่คิดว่าใกล้แอมป์ที่สุด และก็เป็นจุดที่คิดว่าไฟจะเดินสะดวกมากที่สุดครับ

3. Armbass

Armbass Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้