กระจกเป็นรอยขนแมวครับทำไงดี

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย เงา, 19 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เงา

เงา New Member Member

18
    0
    0
    เป็นอยู่ที่กระจกข้างครับเป็นรอยค่อนข้างมากแต่เป็นอยู่บริเวณเดียวพอมีวิธีแก้ไขไหมครับ:cry:

ใช้ครีมขัดเคลือบสีรดนั่นแหละครับ แต่ๆๆๆๆ อย่าออกแรงงกดนะครับ ขัดวน นาน ๆ เลย อีกทั้ง คราบที่เกาะติดกระจก เป็นลาย ๆ อ่ะครับ ออกหมดเลย
    ของผมใช้ carglo ขวดมีส้ม ๆ อ่ะครับ ผสมน้ำ 2:cacglo 1
    ขัดด้วยฟองน้ำเนื้อละเอียด พอเสร็จแล้ว ก้อ ใช้ ครีมขัดของ nuwax ขัดซ้ำก้อได้นะครับ
    แล้ว ก้อเคลือบกระจกด้วย wax ที่เคลือบรถนั่นละครับ กันฝุ่นเกาะ ผมใช้ keeper ครับ แต่ว่าอยู่ไม่นาน
    ของ แมกไกวร์ จะเกาะดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้