มันคืออะไร?... หรือผมโดนแกล้ง!!!

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย Mr.Lee, 2 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr.Lee

Mr.Lee New Member Member

77
    0
    0
    มันเหมือนเม็ดทรายอ่ะครับ แต่ว่ามันใสทุกเม็ดเลยถ้าเป็นทรายจริงมันต้องมีเม็ดสีน้ำตาลปนมาบ้างแต่นี่ไม่มีเลย รถผมจะเป็นไรมั้ยครับ:cry::cry::cry:.. ลืมบอกครับรถผม HONDA CLICK ครับ

2. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    โดนน้ำตาลเข้าแล้วมั่งเนี่ย

ป.ล งานเข้า

3. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    โดนเเว้ว !! โดนใครเเกล้งมาเเน่ๆ เลย . .

บักเสี่ยว ถูกใจสิ่งนี้
  4. .......

แน่นอนโดนเข้าแล้ว

5. Mr.Lee

Mr.Lee New Member Member

77
    0
    0
    แล้วผมต้องแก้ไขยังงัยบ้างครับ เพราะตอนนี้รู้สึกว่าเครื่องจะเริ่มอืดๆและมีเสียงดังบ้างแล้ว:confused::confused:

6. Globblinknight

Globblinknight New Member Member

228
    3
    0
    ผ่า ล้าง ซะ

7. mint_zaa

mint_zaa New Member Member

30
    1
    0
    ผ่าเครื่องด่วนครับ

บักเสี่ยว ถูกใจสิ่งนี้
  8. .......

ผ่าเครื่องเร็วไวครับไม่งั้น ทั้งเครื่อง:cry:

9. Aek_a31_Nozzle

Aek_a31_Nozzle New Member VIP

86
    8
    0
    เอาง่ายๆๆถ้าไม่อยาก ผ่าเครื่อง เอาน้ำมัน ดีเซล เติมเข้าไป สัก 1 ลิตร และก็ ถอดปลักหัวเทียนออกก่อน
    (รถจะสตาร์ไม่ติดแต่ไดสตารท์จะทำงาน) โดยการเติมน้ำมัน ดีเซลและกด ไดสตารท์ สัก 5-6 ครั้ง แบบแช่สัก 8-10 วินาที ต่อครั้ง
    ให้น้ำมันไปชะล้าง เศษ น้ำตาล ออกมา ทำแบบนี้สัก 4-5 รอบ ก็จะเกลี้ยงเลยคับ แต่ถ้าให้ดี น้ำมัน เบนซิล (แต่ถ้าเป็นรถที่มีแผ่นคลัชไม่แนะนำนะคับเพราะมันจะกัดผ้าคลัช) หรือถ้ามีตังค์เยอะ ก็ เอาน้ำมำนเครื่อง ของใหม่ มาถ่ายและทำแบบวิธีข้างบนคับ
    .......นี่เป็น เคล็ดง่ายๆๆเวลาเดินทางแบบ วิบาก ถ้าเกิดเหตุการน้ำเข้าเครื่อง เอามาใช้แทนกันได้

..............แต่ให้ชัวร์คือผ่าเครื่งคับ ลองทำดูนะคับ ถ้ายังฝืนขี่ละก็ น้ำตาลมันจะกลายเป็น ยางมะตอยนะ

10. Jumm@nia

Jumm@nia New Member Member

590
    2
    0
    ผ่าโดยด่วนครับ ไม่งั้นเตียมลูกโซนิค อิอิ

11. T'LOY

T'LOY New Member Member

118
    0
    0
    โดนแกล้ง แน่ ๆ คับ

12. Jumm@nia

590
    2
    0
    ผ่ายังครับเป็นห่วง

13. ta-rang7m

ta-rang7m New Member VIP

477
    10
    0
    เอาน้ำตาล ใส่ในน้ำมันเครื่อง หรอคับ ...

14. Jumm@nia

590
    2
    0
    มันไม่หวาน -*-

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้