ถึงหน้าหนาวแล้วแต่ความร้อนขึ้นอ่ะ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย kunyos, 2 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kunyos

kunyos New Member Member

168
    0
    0
    สวัสดีครับพี่น้อง BlueBird Club คือแบบว่ามีเรื่องรบกวนถามพี่ ๆ เพื่อน ๆ ครับว่ารถผมขับไปได้ประมาณ 5 กิโลเมตรเองสังเกตุเห็นว่าเกจวัดความร้อนขึ้นเกินครึ่งพอขับต่อไปอีกหน่อยทีนี้เข้มวัดตีขึ้นสุดเลยครับทำไงดีหล่ะก็จอดเลยซิครับเปิดฝากระโปรงดูพัดลมก็ทำงานนะครับดูน้ำที่หม้อพักก็มีนะครับก็เลยไม่รู้ว่าอาการแบบนี้มันเป็นเพราะอะไรหรอครับแล้วตัววัดุณหภูมิมันติดอยู่ตรงไหนหรอครับพอดีปัญหาทั้งหมดที่กล่าวมานั้นเพิ่งเกิดขึ้นเลยลองมาปรึกษาดูครับ(ยังไม่ได้ไปให้ช่างดู)เลยมาถามดูก่อนเผื่อจะแก้ไขเองได้โดยไม่ต้องเสียกะตังอ่ะครับ หรือถ้าจะต้องเสียจะได้ไม่โดนช่างมีนหลอกรับประทานเรา หวังว่าคงจะไม่รบกวนพี่ ๆๆ เพื่อน ๆ จนเกินไปนะครับที่จะกรุณาให้ความรู้แก่กระผม ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับ[U]ทุกคำตอบที่เป็นประโยชน์[/U]

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม................
    1. Valve น้ำ เปิดหรือเปล่าครับ
    2. Pump น้ำ ทำงานหรือเปล่า......

Water Temp. Sensor ติดอยู่ที่ท่อน้ำที่วิ่งออกจากเครื่อง
    ทางด้านใกล้ๆ Pump น้ำ................ครับ.........

อิอิ
    คิดไม่ออก บอกไม่ถูก โทรถามได้ครับ.........
    :D

3. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อืม...

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    จริงดิครับ...........

อิอิ

5. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ผมมีเรื่องคับพี่

6. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    มีสิทธิ์ปั๊มน้ำไม่ทำงาน วาลว์น้ำไม่เปิด ไหนๆแก้แล้ว น่าจะล้างหม้อน้ำไปด้วยเลยก็ดีนะครับ

7. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    :eek:อาการนี้ต้องรีบด่วนเลยนะ..........:eek:

8. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อิอิอิ..

9. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    รีบๆแก้ไขนะครับ อย่าให้บานปลาย เรื่องความร้อนนี่ น่ากัวๆ

10. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อืม...

11. yy_u12

18,827
    95
    48
    เรื่อง กิ๊ก ของ นนท์ น่ะเหรออออออออ

อิอิ

ล้างหม้ออออออออออออ :D

:D ด่วนๆๆๆๆๆๆๆ ครับ......:D

:eek: เอ่อ...........
    อาจารย์ทศเทพ ครับ......
    เปลี่ยนจาก บาน........ เป็น หุบ ได้ไหมครับ........

:cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้