Evo-3(รถทำแท้) จะทำเล่มเป็น Evolution ได้ไหมครับ.. มีพี่ๆท่านไหนทำแล้วบ้างครับ... รบกวนบอกหน่อยครับ(

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย บุคคลที่อยากรู้ครับ.., 1 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    Evo-3(รถทำแท้) จะทำเล่มเป็น Evolution ได้ไหมครับ..

มีพี่ๆท่านไหนที่ทำแล้วบ้าง ทำได้บ้างครับ... รบกวนบอกหน่อยครับ(อยากทำ)

แล้วราคาเท่าไหร่ครับ... ติดต่อใครครับ...??

ถ้าหากว่าทำไม่ได้... เวลาเกิดอุบัติเหตุ... ประกัน จะเคลมให้เป็นของ E-Car ใช่ไหมครับ..??

ขอรบกวนพี่ๆผู้รู้ ทุกๆท่าน ช่วยบอกด้วยนะครับ...

ว่าพอจะมีทางทำได้ไหมครับผม.....??

ขอขอบคุณล่วงหน้ามา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ......

1. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ส่วนตัวผม ในเล่มจะลงว่ามีการแก้ไขในส่วนของระบบขับเคลื่อน เป็น2เพลา4ล้อคับ
    ส่วนประกันของผมจะเป็นชั้น1เครมแท้ทุกชิ้น อยู่ที่ 23000คับของ ฟินิกส์แต่อย่าเครมโดยไม่มีคู่กรณีนะคับเค้าเตือนมาเพราะเค้าจะถือว่าคุณเครมเอาของ....ใจเค้าใจเรา

ส่วนไฟเน้น ลงว่าเป็น Evolution III แต่ต้องผ่านการตรวจสภาพจากขนส่งนะคับ(ใช้ความสามารถเฉพาะตัวของแต่ละท่านในการตรวจสภาพคับนะคับ) ถ้าท่อไม่ดังมากก้อคงไม่มีปัญหาคับ(ของผมมันดัง)
    ข้อมูลเท่าที่ทราบ รอท่านอื่นมาเสริมคับ.....

2. ขอบคุณครับผม

ขอบคุณมาก ๆ ครับผม คุณ.. primo_xx
    รถผมซื้อมา และทำขับ 4 นอก-ใน Evo-3 past แท้อ่ะครับ
    แต่ยังไมได้ไปต่อภาษี.. และยังไมได้ไปจดเลยครับ..

จะสามารถทำเล่มเป็น Evo-3 ได้ด้วยไหมครับ...
    อยากทำอ่ะครับ.. มีใครรู้ และทำแล้วบ้าง..?? และสามารถทำให้ได้บ้างครับ...??

ขอ..ขอบคุณ มา ณ โอกาสนี้อีกครั้งครับผม

3. รอ พี่ๆ ท่านอื่นๆ มาให้ความรู้ ต่อไปครับผม เอิกๆ

4. R palm

R palm New Member VIP

47
    1
    0
    รถทำแท้อ่ะถ้าจะทำเล่มเป็นอีโวเลยทีนี้จากรถทำแท้มันจะกลายเป็น รถเถื่อนเอาอ่ะจิครับ ของผมหลังเล่มเค้าเขียนไว้ว่าแปลงเป็นอีโวอ่ะครับ

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    รถแท้ หน้าแรกในเล่มจะลงว่า
    ยี่ห้อ Mitsubishi รุ่น EVOLUTION ปี 19xx

ฉะนั้น ถ้าคุณต้องการแก้จาก Lancer ไปเป็น Evolution
    ซึ่งผมไม่ทราบว่าทางขนส่งจะทำให้ได้หรือไม่ก็ตาม
    แต่ถ้าทำได้ คุณต้องขีดฆ่าของเก่า คำว่า Lancer ในหน้าแรกออก แล้วใช้ปากกาเขียนแก้คร่อมเป็น Evolution ประทับตรานายทะเบียน
    ซึ่งตรงนี้ก็มองออกอยู่ดีครับ ว่าแปลงมาครับ ไม่มีประโยชน์ครับ
    แถมในหน้าท้ายเล่ม ก็ลงดัดแปลงสภาพมาอีก ก็ดูออกอยู่ดีครับ ว่าแปลงมา

ถ้าลงเล่มเป็น Evolution ก็มีข้อเสียหลายเรื่อง
    เช่น ประกันมักไม่รับพวกรถนำเข้า เพราะกลัวเรื่องอะไหล่แพง ไม่คุ้มค่าเบี้ย แต่ก็มีหลายเจ้าที่รับแต่เบี้ยแพงครับ
    ไฟแนทซ์พวกแบงค์ต่างๆ ไม่ค่อยรับครับ
    มีดีแค่ราคาขายต่อเท่านั้น
    ซึ่งในกรณีของคุณที่ต้องการแก้เล่ม เต๊นท์ก็ดูออกอยู่ดีครับ

ถ้าต้องการให้ประกันเครมอะไหล่อีโว ก็ให้ระบุในเอกสารแนบท้ายประกันว่าอะไหล่ชิ้นไหนเป็น Evolution และเพิ่มเบี้ยเข้าไป เท่านั้นก็ไม่มีปัญหาครับ

6. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    เหมือน ที่ พี่โอ๋บอก คับ ผม ก็ชั้น 1 เหมือนกัน วิริยะ คับ

แต่ ท่าเป็น รถ เกิน 10 ปี เบี้ย ค่อนข้าง แพงแล้ว คับ แล้ว ก็ หา ปะกันทำได้ยากมากคับ

7. biw_unzenn

biw_unzenn New Member VIP

635
    2
    0
    ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบ

8. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    แล้วถ้าเราเล่น trick โดยทำเล่มหาย ไปแจ้งใหม่ ถ่ายสำเนาไว้ไปโชว์ แล้วบิกเขาตีเล่มใหม่ตามที่เราอยาก ได้ไหมเอ่ย ไม่แน่ใจ

9. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    555

:D:D:D:D:Dหลายคนครับ..................ที่ทําแบบนี้...........ผ่านด้วยแหละ.......:D:D:D:D:Dเรื่องจริง......ไม่ได้โม้

10. farcry1999

farcry1999 New Member Member

17
    0
    0
    ขออณุญาตินะครับ แล้วแบบนี้พวกมือใหม่ๆอย่างผมที่อยากได้อีโวซักคัน แต่ ดันไปเจอเล่มแก้ แล้วเจอเต๊นท์โก่งราคา บอกว่าคันเนี้ยของแท้ ไม่ใช่รถทำ จะทำอย่างไรได้บ้างครับ ---___---"

เงินที่อุตส่าห์เก็บมาเพื่อรถในฝันดันมาโดนโกงกันแบบนี้ก็น่าเห็นใจเหมือนกันนะครับ

11. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0
    เจอเล่มแก้ แต่เลขตัวถังรถ lancer กับ Evolution ก็แตกต่างกันอย่างชัดเจนครับ ถ้าคนรู้มองเลขตัวถังก็รู้แล้วครับ

จะแก้มาพลิกแพลงท่าใหน เลขตัวถังก็ฟ้องอยู่ดีครับ

12. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ผมเคยเจอแบบเลาะเพลทหน้ามาเปลี่ยนทั้งชิ้น

ตัวเลขจริงตอกที่หัวโช๊ค(รถประมูล) ประเภทนี้ไม่ดูเล่มไม่ไล่เช็คไม่รู้เรื่องเลยคับ

13. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้าไม่มั่นใจ แนะนำว่าอย่าซื้อครับ
    รอหาคันใหม่ดีกว่าครับ

14. BOY-SUPRA

BOY-SUPRA New Member Privilege

83
    0
    0
    เล่มแก้ไงก็ได้ที่สำคัญอยู่ที่เลขตัวถังคับแก้ไม่ได้ ( เลขตัวถังถือเป็นสาระสำคัญ ) จะซื้อก็ดูกันดีๆนะคับจะได้ใช้ EVO อย่างมีความสุขคร้าบ ... :D

15. going

going New Member Member

50
    0
    0
    ขออนุญาทถามนะครับคือ ผมคิดจะทำอีคาร์ เดิมให้เป็นอีโว1 หรือ2 ก็ได้ ต้องใช้งบเท่าไหร่ครับหาข้อมูลอยู่ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

16. going

going New Member Member

50
    0
    0
    วันนี้ไปเชียงกงมาเค้าเจออีโว 3ทั้งคันตัดมา เปิดราคามาที่ 180000 แพงไหม ไม่มีซันรูปนะครับ แล้วค่าย้ายของ ราคาเท่าไหร่ ค่าแจ้งขับ 4เท่าไหร่ ยากไหม ทำที่ไหนดีครับ คือ ผมขับ cefiro มาไม่มีความรู้เรื่อง evo เลยฝากเพื่อนๆพี่ๆแนะนำหน่อยนะครับ อยากขับevoดูบ้าง

17. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    http://www.mitsusport.com/forum/index.php?topic=903.0

ทุกอย่างที่ต้องการทราบเกี่ยวกับการแปลงอีโว อาจาร์ยตุ๋ย กระทิงแดง ตอบไว้ในกระทู้เก่าๆมากมายครับ ลองค้นอ่านดู

สำคัญคืองานดัดแปลง เลาะพื้น ยกแพหลัง เป็นงานที่อันตราย และต้องทำโดยช่างผู้ชำนาญเท่านั้น
    ความเสี่ยงตรงจุดนี้มีสูง แต่ถ้าทำถูกต้องตามหลักวิศวกรรม จะปลอดภัยไม่มีปัญหาเลยครับ
    ลองศึกษาดูก่อนครับ รายละเอียดในการทำอีโวมีมากจริงๆ
    เพราะอีโว จะ แตกต่างกับอี-คาร์แทบทั้งคัน ทุกจุด ครับ
    ดูผิวเผินอาจจะไม่แตกต่าง แต่ความจริงรายละเอียดมีมากครับ

อู่ที่ผมแนะนำได้ เพราะเคยเห็นงานมาแล้วมี
    1. Mitsu sport
    2. AWD อาจาร์ยไผ่ ถนนจันทร์
    3. พี่ม๊อก แปดริ้ว
    ลองสอบถามดูครับ ถูกใจที่ไหนทำที่นั้น

ค่าจดขับสี่ มีตั้งแต่ 20000 - 35000 แล้วแต่คุณจะติดต่อกับที่ไหน ได้ราคาไหน

ส่วนอีโว 3 ตอนนี้อะไหล่เริ่มหายาก ของเริ่มแพง สภาพสวยๆก็หายากอีก
    แนะนำทำรุ่นที่ใหม่กว่า3 เช่น 5หรือ 6 ดีกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้