ถามเรื่องล้อหน่อยคับ เกี่ยวกับขับ4

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย meowmeowmeow, 2 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    ล้อหน้า-หลัง เท่ากันทุกอย่าง แต่ล้อหลัง ออฟเซท ไม่เท่ากับล้อหน้า(ล้อหลังออฟเซทน้อยกว่า)มีผลอะไรมั้ยคับ

ล้อหน้า-หลัง เท่ากันทุกอย่างแต่ล้อหลังรอง สเปเซอ สัก2นิ้ว จะเป็นอะไรมั้ยคับ

:confused::confused:

2. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    ไม่เป็นไรหรอกคับ ขับไปเถอะ เรื่อง แคมเบอร์ ล้อ และโช้ค เห็นผล สำคัญ กว่าเยอะสำหรับตัวผมนะ
    เมื่อก่อนมีคนบอกใส่ สเปเซอร์ ทำโดนัท ระวัง ล้อพับ ทำโดนัท ระวัง รถคว่ำ รถพลิก สารพัด สามปี ผ่านไป ยังไม่เห็นมันจะเป็นไรเลยคับ ทุกอย่างลองด้วยตัวเองเลยคับ Just do it
    บางคน บางอู่ พูดมายังไม่เคยลองเลยด้วยซ้ำ

3. Komi3~vOVo8

Komi3~vOVo8 New Member Member

104
    3
    0
    ออฟเซต หน้า-หลังไม่เท่ากันไม่เป้นไรครับขนาดล้อเท่ากันโอเคครับ

ผมใช้อยู่ล้อVolk CE28 17*9.5 offset F+28 R+34 ครับผม ไม่มีปัญหาแน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้