4age20วาล์วชนเกียร์ขับหลัง

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย par9695, 13 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. par9695

par9695 New Member Member

27
    2
    0
    เริ่มต้น เครื่องตัวนี้หลักๆมี2ตัว ฝาขาวกับฝาดำ แต่ฝาดำแบ่งเป็น2รุ่นคือ 5speedกับ 6speed
    ฝาขาว 160แรงม้า ใช้ระบบแอร์โฟล์
    ฝาดำ 165แรงม้า ใช้ระบบแม๊ปเซนเซอร์
    อย่าหลงไหลในแรงม้ามากนักเพราะเป็นเครื่องที่ใช้รอบสูงถึงจะมีแรง เอาแปลกแล้วขับมันส์ดีกว่า(เปิดโชว์ทีมุงกันตรึม)
    วิธีทำ ไม่ยากถ้าหาของได้ หลักๆมี
    1. เครื่อง
    ฝาขาวหรือดำตามสะดวก(ถ้าอยากเท่ห์ใช้ฝาดำ)ไม่เอาเกียร์ เอาฟลายวิลมาด้วยก็ดี
    สายไฟต้องครบ ถ้าไม่ตัดเลยยิ่งดี กล่องดูให้ดี(ต้องตรงรุ่น)ฝาขาวต้องเอาแอร์โฟล์มาด้วย

2. เกียร์4ageขับหลัง
    ถ้าหาไม่ได้ก็เอาหัวหมูจากเกียร์4aขับหลังที่พังๆ(เพียบตามเซียงกง ราคาไม่เกินพัน)
    +เกียร์3t(หน้าแหลม)ก็ได้อย่าลืม เอาก้ามปูกับปั๊มครัชล่างมาด้วย(ประหยัดงบไปอีกหลาย)

3. ท่อไอดีตัวขับหลัง(ถ้าใช้ฝาขาว)

เริ่มทำ
    เอาเครื่องชนกับเกียร์ไม่ยากเครื่องตระกูลเดียวกันแทบจะร้อยน๊อตใส่ได้เลยมีแต่งเล็กน้อย
    สร้างแท่นเครื่องใหม่ใช้ยางแท่นฮีโน่ไปเลยแข็งหน่อยแต่ทนกว่าเยอะ(หาง่าย+ราคาถูก+ขาดยาก)
    ฟลายวิลให้ใช้ของ20วาล์วเพราะมันมีรูที่ข้อเหวี่ยง8รู (แต่16วาล์วขับหลังมี 6รู)ไม่แนะนำให้อุด
    แล้วเจาะ เพราะกลัวว่า ถ้าทำไม่ดีเซนเตอร์ไม่ได้ งานนี้มีเฮแน่ แก้กันบานกว่าจะรู้ก็ต้องลองขับ
    พอไม่ดีก็ต้องรื้อ ออกมาแก้มันเซ็ง เอาชัวร์ไว้ก่อนดีกว่า ลูกปืนเกียร์4 กับลูกปืนครัชก็เปลี่ยนใหม่ไปเลย
    จะได้ใช้ยาวๆ ไม่ต้องรื้อมาเปลี่ยนอีกเวลามันดัง ค่ายกเกียร์แพงกว่าค่าลูกปืนเห็นๆ
    (ค่าแรงยกเกียร์800-1000บ. ค่าลูกปืน300กว่าๆเอง)

จานกด+ผ้าแล้วแต่จะใช้ ของตัวขับหลังก็ได ้ถ้าสภาพยังดีอยู่ แต่ถ้าจานกดไม่ดีแล้ว
    แนะนำของ 1gหรือ2L มาแปลงใสจะได้ไม่ลื่น่ ผ้าเอาของเดิมไปอัด ขยายให้เต็มหน้าจานกด
    เปลี่ยนเป็นเนื้อผสมก็พอ ถ้าทองแดงล้วนขับยาก+ไม่จำเป็น(ทำที่ร้าน 3Mวรจักร 800บ.)
    ท่อน้ำ(ตรงวาล์วน้ำ) เวลาชนเกียร์ขับหลัง มันจะไปอยู่ท้ายเครื่อง ต้องแปลงใหม่ ไม่ยากแต่ก็ไม่ง่าย
    ให้เดินท่อมาอยู่หน้าเครื่องโดยใช้ท่ออลูมิเนียม(แพง)หรือท่อทองเหลือง(ถูกกว่าหน่อย)
    จะทนกว่าแป๊ปเหล็ก ถ้าลูกทุ่งก็ใช้ท่อยางหม้อน้ำ เทียบแบบยาวๆ แต่ต้องคอยเช็คทุกๆ2อาทิตย์

ถ้าบวมให้รีบเปลี่ยนก่อนกินข้าวลิง(เปลี่ยน 2ทีราคาก็พอๆกับเดินท่อใหม่)
    พัดลม ใช้พัดลมไฟฟ้าไปเลยไม่ฉุดกำลังเครื่อง ต่อแบบ2สเตป ใช้เซนเซอร์ฝังที่หม้อน้ำเป็นตัวควบคุม
    รอบต่ำต่อพ่วงกับแอร์ รอบสูงพ่วงกับเซนเซอร์ที่หม้อน้ำ ถ้าหม้อน้ำเดิมเป็น3ช่องสภาพดีก็ใช้ได้เลย
    ท่อไอดี ถ้าเป็นฝาขาวก็แปลงใส่เข้าไป เพราะต้องใช้แอร์โฟร์ แต่ถ้าฝาดำ มันจะใช้แม็ป อยากเท่ห์
    ก็ใส่อแดปเตอร์ แล้วใส่กรองเปลือยมอไซค์เข้าไปแต่ละสูบเลย เปิดฝากระโปรงทีคนมุงเพียบ
    คอยล์จุดระเบิด ไม่ต้องไปยุ่งกับมัน ยอมทุบผนังห้องเครื่องนิดหน่อยดีกว่า งบจะได้ไม่บาน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มิถุนายน 2010
    DEVILMAN ถูกใจสิ่งนี้
  2. Don

Don New Member Member

88
    7
    0
    ..ความรู้ดีครับ..จะได้ไม่ต้องลองผิดลองถูก

3. id4562

id4562 New Member Member

0
    0
    0
    แล้วจะหาร้านที่สามารถทำแบบนี้ได้และหน้าไว้ใจมีที่ไหนบ้างครับ

4. Meng

Meng New Member Member

87
    0
    0
    แนะนำร้านที่ ทำให้ได้ไหมครับพี่ยศ สนใจ อยากให้เขาจัดของให้หมดทุกอย่างเลยพี่
    ไม่เก่งเรื่องหาของเลยครับ มัซัก 50.000 บาท อยู่ไหมพี่ รวม ๆ หมดเนี่ย
    ขอบคุณครับ ได้ความรู้มาก

5. par9695

27
    2
    0
    การทำรถ ถ้าหาของเองได้จะเซฟงบไปได้เยอะมากๆ อย่างค่าเกียร์ ถ้าอู่หาต้องมี+ ไม่ต่ำกว่าพัน
    และที่ได้มาก็ไม่แน่ว่าจะเป็นเกียร์แท้หรือปล่าว อาจจะเป็นเกียร์ชนแบบที่แนะนำก็ได้ เกียร์โตต้านี่หลายๆรุ่นมันเอามาชนกันได้แค่เปลี่ยนหัวหมูเท่านั้น เช่น 4a 1g 12r 2t 3t หรือy พวกนี้จะต่างแค่อัตราทด กับความแข็งแรงของชุดเฟือง แต่จุดยึดตรงกัน
    เรื่องสลับหัวหมูแล้วเอามาขายมีมานานแล้ว หัวหมู4aขับหลังนี่จริงๆมีเพียบตามเซียงกงปทุมวัน (กม.14บางนาไม่ต้องหาไม่มีแน่ๆ ถ้ามีราคาคงแพงกว่าทองสลึงนึงแน่ๆ)
    ผมเคยซื้อหัวหมูที่ร้าน เอ็นพี โชว์ไก ปทุมวัน ขายแค่800บ.เอง ค่าท่อไอดีขับหลังอีก500บ.
    ส่วนอู่ไม่อยากแนะนำเพราะที่สนิทกันตอนนี้มันกลายเป็นธุรกิจมาก่อน(เมียเข้ามาคุม เป็นคนเขียนบิล)
    อะไรก็+ เพิ่มไว้ก่อน แนะนำแล้วเดี๋ยวจะผิดใจกันลองถามโจดู มันก็ไม่อยากแนะนำเพราะเรื่องนี้เหมือนกัน
    ส่วนราคาค่าของจิปาถะ+เกียร์ผมตีไม่เกิน10000บ. ค่าเครื่องตามแต่หาได้15000-20000บ.
    ค่าแรง+ค่าแปลง+ค่าวาง+งานท่อ+ค่าเดินสายไฟดีๆครบๆอีก15000บ. รวมๆไม่น่าถึง50000บ.นะ
    น่าจะเหลือตังค์ไปซื้อของเล่นมาเติมได้อีก

ปล. ถ้าอยากมันส์หาเฟืองท้ายเต็ด4.3มาใส่ รอบมาเร็วขึ้นเห็นๆ ที่สำคัญมีกำลังตลอดแรงไม่ตก

6. Meng

87
    0
    0
    แย่เลยพี่ ผมไม่เก่งเรื่องหาของด้วย เพราะตอนนี้ ก็ทำร้านอาหาร
    ไม่ได้มีเวลาไปไหนเหมือนเมื่อก่อน และที่สำคัญ เมีย ไม่ค่อยให้ไปไหน
    โครตเซ็ง
    โกหกเมียว่าเครื่องเก่าจะพังแล้ว มันเลยยอมให้วางเลยอยากหาอู่ที่วางใจหาของให้ได้นะครับ
    ถ้าพี่มีเมียคงเข้าใจนะครับ

7. par9695

27
    2
    0
    มีเมียแล้วครับ มีลูกสาว1 คน อายุขวบครึ่ง รูปที่อยู่ข้างๆไง ผมไม่มีปัญหาเพราะเมียผมเข้าใจ ฮ็อปบี้คือฮ็อปบี้(ถ้าไม่ติดไอ้ตัวเล็กผมก็กะจะหารถเก่ามาแต่งงามๆอีกคัน ใจมันรักขับของใหม่มันไม่ได้ฟิล
    เห็นรถไอ้โจทีไร อดใจไม่ได้ทุกที เลยแอบๆแต่งของมันแทน)

8. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    เครื่อง 4AGE 20 valve ฝาขาวและฝาดำมันมีลิ้นเร่งแบบ 4 ลิ้น
    ใจแนะนำให้เล่นฝาดำมากกว่าเพราะเครื่องสดกว่าเยอะ

ร้านที่แนะนำก็อย่างที่ยศบอก เดี๋ยวนี้มันกลายเป็นธุรกิจไปหน่อยก็เลยไม่กล้าแนะนำ
    แต่ที่ร้านบวกไปจริงอาจแพงไม่เท่าอู่ดังๆ ฝีมือโอเคทีเดียวอาจแพงนิดๆ แต่สบายใจกว่า

การวางเครื่องผมอยากให้ใส่ใจกับช่วงล่าง+เบรค+ระบบส่งกำลังเพราะเป็นเรื่องที่สำคัญ
    ไม่แพ้เรื่องการวางเครื่องเลย

9. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ได้ความรู้อีกแล้วครับท่าน

10. Meng

87
    0
    0
    งั้นก็ยังดีกว่ายังไงก็ยังน่าไว้ใจ ร้านที่พวกพี่พูดถึง อยู่แถวไหนเหรอครับอยากให้เขา
    จัดให้ เรื่องช่วงล่างต้องทำแน่นอน ถาม ๆ มาเขาบอกว่า ให้เปลี่ยนหม้อลมให้ใหญ่ขึ้น
    แล้วก็แปลงจานเบรกหน้า ส่วนเฟืองท้าย ผมใช้ของ 86 ที่เคยถามพวกพี่ว่ามันหอนไงครับ
    ก็ยังไม่ได้แก้เลยทนฟังอยู่ทุกวัน อยากจะออกรถใหม่แต่ก็อย่างที่พี่ยศว่า รถใหม่มันไม่ได้ฟิล
    แถมมีให้เกลื่อนเมือง

ผมก็ลูก 1 แล้วครับพี่ยศ ตอนนี้ก็ 11 เดือน เป็นผู้ชาย กำลังซนโครต แต่ก็ทำให้ทุกคน
    หลงทั้งบ้าน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กันยายน 2007
  11. Meng

87
    0
    0
    ลูกชายผมเอง หน้ากวนสุด ๆ แถมตี๋ด้วยครับ ไม่ใช่ตระกูลซ่งนะพี่

12. par9695

27
    2
    0
    วันนี้ผมคุยกับโจแล้ว เลยจะเล่าประวัติการทำเครื่องตัวที่บอกให้ได้รู้กัน

เมื่อ7-8ปีที่แล้ว ผมเรียนอยู่ที่ เอแบค พอดีเพื่อนของเพื่อนบอกขาย DX หน้าเทปี84
    ในราคา140,000 บ. ทำมาครบแล้ว เป็นเครื่อง4age 16วาล์ว ช่วงล่าง trd ทั้งคัน
    เพลาหลัง86เต็ด 4.1 (ลูกเต็ดtrd แบบ2ทาง)เห็นรถสวยของครบเลยหุ้นกันซื้อ เอามาไว้ขับเล่น
    กับขับไปเรียน แต่ขับมาได้ไม่กี่เดือน เครื่องก็เกิดอาการแหวนหัก เพราะผมเจอน้ำมันผสมโซเว้นท์
    เข้าไป พออัดหนักๆ ความร้อนขึ้น พอจอดควันขาวกลบตูดเลยเอาเข้าอู่

รื้อดูแหวนหักสูบ1, 3, 4 กระบอกเป็นรอยต้องคว้านใหม่ +กับไปเจอเครื่อง 3s-geชนเกียร์ขับหลัง
    จากญี่ปุ่นราคา35000บ.ที่ เซียงกงนนท์ เลย+- ดูค่าโอเวอร์ฮอร์นเครื่องเดิม 25000 บ.
    เลยตัดสินใจเปลี่ยนเครื่องแทน วันที่ไปเอาปรากฏว่าเขาขายไปแล้ว (เครื่องตัวนี้กระบะชอบ)

เลยเปลี่ยนใจว่าจะเล่นเครื่องซุปเปอร์ชาร์ตแทน (4AGZE) เลยไปหาที่ปทุมวัน
    แล้วก็ไปเจอ 20วาล์วมาใหม่ๆเลย สายไฟครบๆ ขายแค่15,000บ.มีเลข
    แต่ไม่มีเกียร์(เกียร์แตก) ถูกมากถูกกว่าซุปเปอร์ชาร์ตอีก
    เลยเอา(วัดดวงตอนนั้นยังไม่รู้ว่าว่าจะชนกันได้หรือปล่าว)

พอเอากลับมาก็ลองชนเกียร์ดู ปรากฏว่ารูเป๊ะ แต่ต้องแก้นิดหน่อย
    ตอนวางก็ไม่มีปัญหาอะไรทำแท่นใหม่ ใช้ยางแท่นเครื่องเดิม
    (ทำให้รู้ว่าใช้ฮีโน่ดีกว่า เพราะมันขาด/ทรุดตัวบ่อย) ตอนแรกก็ใช้ท่อยาง
    หม้อน้ำเดิม เดินแป๊ปน้ำใหม่(ใช้แป๊ปท่อไอเสียมาทำ) ใช้ได้ครึ่งปีท่อผุน้ำหายบ่อย
    เลยเปลี่ยนเป็นท่ออลูมิเนียมแทนทีนี้ใช้ยาวจนลืม

เครื่องตัวที่ได้มาเป็นเครื่องฝาขาว แรกๆใช้ท่อไอดีเดิมที่ติดเครื่องมา
    แต่เปลี่ยนทางเข้าอากาศโดยการอุดแล้วเจาะใหม่
    (ของเดิมถ้าชนเกียร์ทำเป็นขับหลังท่ออากาศจะอยู่ท้าย
    เครื่อง ต้องเดินท่อวนกลับมาดูน่าเกลียดพิลึก) แต่ตอนหลังไอ้ท่อที่อุดมันรั่ว
    เลยแปลงเอาของ16วาล์วมาใส่แทน+ เอาแอร์โฟล์ออกไปใช้แม็ปเซนเซอร์ของ 16 วาล์วแทน
    (แต่ต้องใช้กล่อง2ใบนะ)
    สุดท้ายก็เล่น ยัดกรองเปลือย(ของมอไซค์)เข้าไปแทน โดยแยกเป็นแต่ละสูบเลย
    (ไอเดียจากมอไซค์4สูบของรุ่นพี่ร้านไรเดอร์คลับ) ทำง่ายๆเป็นอะแด็ปเตอร์
    เหล็กแล้วต่อท่องอ(เหล็กทนไฟ) เป็นท่อรับกรองแทนก็ใช้ได้ดี

เสียงดูดอากาศเวลาเบิ้ลอย่างโหดเวลาเปิดเครื่องโชว์ที่มหาลัยคนมุงเต็มเพราะมันแปลกดี
    เรื่องร้านที่ทำโทรคุยกับโจก็แล้วกัน อู่อยู่พระราม2 งานใช้ได้แต่ต้องคุยราคาให้จบ(ปัญหาอยู่ที่.....)

ส่วนเรื่องของก็ฝากมันดูเพราะที่ทำงานกับบ้านมันใกล้เซียงกง หาของให้ครบก่อนเอารถไปจอด
    ช่วงล่างเคยเขียนบอกไปแล้วหาอ่านดูเบรคใช้ของหน้าแหลมที่ติดมากับโช๊คก็พอ
    (ถ้าเป็นจานระบายจะดีมาก ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไร ใช้ผ้าเบรคดีๆก็พอ ส่วนตัวผมว่าเฟอราโด้ดีนะ นิ่มดี
    จานหน้าแหลมเบิกใหม่850/ข้าง ถ้าบางก็เปลี่ยนไปเลยไม่ต้องเสียค่าเจียรจานอีก300บ.)

ปล. อยากทำก็ต้องหาของให้ครบ ทำรวมๆกันไปมันถูกกว่าค่อยๆมาทำเพิ่ม ขอให้สนุกกับการทำ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 ตุลาคม 2006
  13. Meng

87
    0
    0
    โอ้โฮ มึนตึบเลย ขอบคุณครับพี่ยศ ก็ไม่ค่อยจะ เข้าใจสักเท่าไหร่
    พวกอุปกรณ์ต่าง ๆ นะครับเยอะจนมึน ถ้าจะวางผมคงต้องอาศัยพวกพี่ ๆ เป็นอย่างมาก
    อีกประมาณเดือนนะครับ กำลังแอบเก็บเงินไม่ให้เมียรู้อยู่ครับ
    มันวางในตัว KE 36 ได้แน่นะครับ 50.000 น่าจะอยู่ใช่ไหมครับ

14. DEVILMAN

585
    84
    0
    หาสตรัทหน้าของหน้าแหลมก่อนแล้วหาเครื่องกับเกียร์ขับหลัง

15. par9695

27
    2
    0
    ถึงโจ..........เจออยู่ชุดโช๊คสวยๆครบๆชุดนึง อยู่ร้านเฮียโต4500บ.(ยังไม่ได้ต่อ)รู้สึกจะมีปะกับมาด้วย
    (ต่อ)ทำไมกล่องต้อง2ใบ?
    เพราะกล่อง 16 วาล์วขับหลัง มันไม่ตัดความเร็วกับรอบ(บางใบจะตัดรอบ แต่ไม่ตัด180
    ่จำรหัสกล่องไม่ได้แล้วไม่ต้องสนใจ สนที่ไม่ตัด180ก็พอ)
    อีกอย่าง กล่อง16วาล์วไว้อ่านค่าแม็ปเซนเซอร์ กล่อง20วาล์วไว้คุมหัวฉีดกับระบบหลัก
    ถ้าฝาดำใบเดียวจบ เพราะเป็นแม็บตั้งแต่ต้น เล่นง่ายกว่าเยอะ(ปีใหม่กว่า สดกว่า เจ๋งกว่าอย่างที่โจบอก)

16. par9695

27
    2
    0
    คุณคนที่โทรมาหาผมเมื่อกลางวัน ผมไม่ได้มีโช๊คมาขายนะครับ
    แต่พอดีผมไปเจอเลยมาโพสบอกไอ้โจมัน เผื่อมันจะเอาไปทำมาใส่อีกชุด
    ขอโทษที่ผมไม่ได้โทรกลับ เนื่องจากกลางวันผมไม่ค่อยว่าง และที่สำคัญผมวางมือเรื่องทำ(แต่ง)รถเก่ามานานแล้ว
    ที่ทำอยู่ก็แค่ช่วยไอ้โจมันทำเล็กๆน้อยๆครับ ตอนนี้ผมไม่มีรถรุ่นเก่าขับ
    แต่อดไม่ได้ที่เห็นRETRO CAR เก๋าๆแต่งสวยๆออกมาวิ่ง

เพราะฉะนั้นโปรดเข้าใจด้วยว่า"ผมไม่ได้มาขายของครับ"
    และที่สำคัญผมตอบคำถามให้ได้เท่าที่ผมรู้เท่านั้นครับ
    โปรดอย่าลองภูมิเพราะผมไม่ได้เก่ง แต่มีประสพการณ์ตรงมาเล่าสู่กันเท่านั้น
    ผมไม่ได้โมโหนะแต่เคืองเล็กน้อยเท่านั้น

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 ตุลาคม 2006
  17. DEVILMAN

585
    84
    0
    คุณยศไม่ได้มาขายของครับ มาช่วยตอบปัญหาให้ผมในบอร์ด
    เพราะชอบในสิ่งเดียวกัน (Retro Car) พวกผมไม่ได้เก่งกาจอะไร

18. ป้อ

ป้อ New Member Member

75
    3
    0
    โจ ... ว่างๆก้อช่วย ลงข้อมูล ตัว sr20 ฝาแดงโบ ให้ด้วย น่ะ / พักนี้ ผมขับรถเล่นๆ เจอรถ ขับหน้า มาแว๊วๆ ประจำเลย ผมมองแล้ว ผมโดยสวนแน่ๆ อิอิ ผมเลนทำเปนไม่รุ้ไม่ชี้ (จริงๆแล้วผมไม่ก่าขับเร็วเลย เต็มที่ 2 เกียร์ ก้อยก) / กะว่า จะทำรถแน่ๆ เช่นทำสี ประผุ ลงช่วงล่างใหม่ แล้วก้ออาจะเปนเครื่องด้วย ขอข้อมูล เป็น คอนเซ็ป

19. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ได้ความรู้ใหม่อีกแล้วครับท่าน :) :)

20. TT22

TT22 Guest

0
    0
    0
    ขอรบกวนหน่อยครับ

คือผมสงสัยว่าถ้าเป็น 20 V ฝาดำ 6 เกียร์ วางขับหลังได้มั้ยครับ แล้วถ้าได้ จะชนกับเกียร์อะไรดีครับ
    ขอบคุณครับสำหรับความรู้ทั้งหมด

21. DEVILMAN

585
    84
    0
    เกียร์ที่ติดมากับเครื่องใช้ไม่ได้ครับต้องหาเกียร์ขับหลังมาชนเช่นของ 4AGE ขับหลัง
    4S-FE 3S-FE 1G 2T 3T

22. par9695

27
    2
    0
    20วาล์วฝาดำ 5หรือ6เกียร์ จะเอามาวางเป็นขับหลังทำได้ทั้งหมด
    เพราะสเปคเครื่องไม่ได้มีอะไรที่แตกต่างกันเลย
    ตัว 6เกียร์ค่าเครื่องจะแพงกว่าเยอะ แรงม้าเท่ากัน ต่างกันที่เกียร์เท่านั้น
    ที่สำคัญ มันหายากกว่า และส่วนมากร้านจะไม่ยอมแยกขาย

23. DEVILMAN

585
    84
    0
    ถ้าแยกขายต้องดูสภาพเครื่องอีกว่าเป็นอย่างไร อย่าไปเอาเครื่องยกลงเดี๋ยวจะชอกช้ำระกำทรวง

24. ข้อมูลเรื่องเครื่อง ที่ผมพอหาได้และอ้างอิง ก็คงเป็น web นี้ครับ
    ลองเข้าไปดูกันยังครับ ไม่แน่ใจว่าใครรู้กันยังนะครับ

www.9yakyai.com

ลองไปตามนี้นะครับ เผื่อจะมีประโยชน์เล็กๆ น้อยๆ อ่ะ

25. DEVILMAN

585
    84
    0
    เมื่อวานไปเดินเล่นที่เซียงกงบางนาถามราคาเครื่องมาแล้ว
    เครื่อง 4AGE 20 Valve ฝาขาวไม่เอาเกียร์ 13000.-
    เครื่อง 4AGE 20 Valve ฝาดำ ไม่เอาเกียร์ 20000.-

26. ek186

ek186 New Member Member

1
    0
    0
    ถ้าจะเอามาชนเยร์ 4S ขับหลัง ลงเครื่อง 3 S โบ ดีกว่าครับ

27. DEVILMAN

585
    84
    0
    เครื่องเทอร์โบแรงกว่าก็ต้องทำเยอะกว่า

28. Meng

87
    0
    0
    ราคาเอาเรื่องเหมือนกันนะพี่โจ แล้วเกียร์เนี่ยประมาณเท่าไรครับ

29. GDMN

GDMN New Member Moderator

602
    1
    0
  30. mamepokko

mamepokko New Member Member

21
    0
    0
    แล้วจะต้องเอา คอมแอร์ อุปกรณหน้าเครื่องของ 4age ขับหลัง มาใส่ด้วยหรือเปล่าครับพี่
    รึว่า เดิมๆของ 4a20 นี่ลงได้เลย แค่หาเกียร์มาชนเฉยๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้