โซ่ดังครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย log in ไม่ด้าย, 22 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    ซื้อมาวันที่ สามแล้วครับ เก็บช่วงล่างจบแล้ว ตอนนี้มีปัญหาเสียงโซ่ดังครับ
    มันจะเป็นไรมากไหมครับ รถก็วิ่งดี ช่างบอกไม่ใช่สายพาน งง
    รุ่นนี้ GA16 เป็นโซ่หรือครับ แล้วถ้ายังไม่เปลื่ยนจะเป็นไงครับ

1. YAKUDA

YAKUDA New Member Member

75
    0
    0
    ผมว่าลองดูพวกลูกปืนคอม หรือไดชาร์ทก่อนดีกว่าครับ อาจจะไม่ใช่โซ่ราวลิ้น

2. porapak

porapak New Member Member

2
    0
    0
    เปลื่ยนโซ่ขับไป 1 เส้น 1500
    รางโซ่แตก 900
    ทำที่อู่อ้วน วัดลาดพร้าวคับ

3. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    รถคุณเป็นรุ่นR10พรีเซียครับ.....เพราะเป็นเครื่องยนต์รหัสGA16เป็นเครื่องหัวฉีด1600ซีซีรหัสเดียวกับเซ็นทราซูเปอร์ซาลูนB13+ซันนี่B14+NX คูเป้..อะไหล่เครื่องหาง่ายครับ...สายพานราวลิ้นเป็นโซ่แน่นอนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้