หวัดดีค๊าบบ

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย aiggy, 27 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aiggy

aiggy New Member Member

14
    1
    0
    ผมชื่อ อิ๊กนะคับ ... จะขอเข้ามาเล่นในบอร์ดด้วยน่ะครับ

ผมยังไม่มีรถนะครับ .. แต่กำลังหาอยู่ครับ ... ตอนนี้ผมไม่รุ้เรื่องอะไรเลยเกี่ยวกับรถมไซ ทั้งเล็กทั้งใหญ่ .. ก็เลยจะมาขอเกาะเอาความรู้หน่อยนะคับ ..

ที่ผมชอบๆอยู่ เป็น zx น่ะคับ ... ช่วยแนะนำผมหน่อยนะคับ ... เช่น ออกมากี่รุ่น ปีไหน หน้าตาเป็นยังไง ..ของแต่งที่นิยม ของเดิมเป็นยังไง วิธีเลือกซื้อ. อะไรอย่างเงี่ยอ่ะคับ .. จะเป็นพระคุณอย่างสูงคับ

..อ้อ เป็นรุ่นอื่นด้วยก็ดีนะคับ .. รุ่นที่ถูกกว่า น่ะคับ ... ขอบคุณมากครับ:)

2. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    อ่าวหวัดดีคับพี่อี้กผมบอลเองครับจามได้ป่าวเอ่ยหามอไซค์อยุ่หรอครับพี่zx35ปี94นี่หน้าตาเเบบรูปข้างๆผมเลยคับพี่อิอิ

แก้ไขล่าสุด: 27 มีนาคม 2006
  3. jun

jun New Member Member

52
    1
    0
    คุณบอลอยู่แถวไหนเหรอคับ

คุณบอลอยู่บางบอนช่วงไหนเหรอคับ พอดีผมอยู่โซนนี้เหมือนกันคับ แถวบ้านผมคนขี่น้อยจังคับ :(
    เห็นคนอื่นๆอยู่ไกลกันมากเลยคับ

4. BALLGT

608
    4
    0
    ผมอยู่ตรงตลาดปิ่นทอง-คาร์ฟูร์บางบอนครับท่านท่านอยู่เเถวไหนหรอครับมีเบอไหมครับเพื่อโทคุยกานครับอิอิ

5. jun

52
    1
    0
    ขอบคุณค้าบ

ขอบคุณคุณบอลนะคับสำหรับ คำแนะนำในการใส่รูปคับ ผมอยู่แถวบางบอน 4 คับ เมื่อก่อนผมอยู่แถวบ้านคุณบอลแหละครับ พึ่งย้ายไม่นานมาก แถวนั้นชอบตั้งด่าน นะ ผมยังกลัวเลย ผมขี่ yamaha cygnus-x สีขาวอยู่ แต่เป็นรถพ่อคับ

6. BALLGT

608
    4
    0
    ผ่านมาเเวะมานั่งคุยกานได้ครับอิอิเเถวบ้านเราคนขี่รถพวกนี้มีน้อยเหลือเกิน

7. jun

52
    1
    0
    ค้าบผม เบอร์โทรพอดีโทรศัพท์ หายไปคับเดี๋ยว ได้เครื่องใหม่เมื่อไหร่เดี๋ยวโพสลงไปนะคับ

8. BALLGT

608
    4
    0
    ค๊าบรถสวยดีนะครับสีขาวอิอิ

9. jun

52
    1
    0
    รูปไม่ค่อยชัดเลยคับถ่ายจากมือถือ เปลี่ยนรูปแล้วคับ เป็นรถทั้ง2ที่เคยมี แต่ขายไปแล้ว เสียดายมากๆคับ

10. aiggy

14
    1
    0
    หวัดดีคับบอล ... ใช่แล้วกำลังหาอยู่น่ะ แต่ยังไม่มีความรู้อะไรเลยน่ะคับ ...

มันจะมีdio zx หรืออะไรประมานนี้อ่ะ กับ zxรุ่นของบอลน่ะคับ สวยๆน่ะ ไม่รู้ว่ามันเป็นรุ่นที่ออกมาใน

แต่ละปีหรอครับ หรือยังไง ไม่ค่อยรู้เรื่องน่ะคับ ... บอลมีอะไรสอนๆ อิ๊กด้วยนะคับ ขอความรู้หน่อย

11. arto

arto New Member Member

121
    3
    0
    มีyamaha cygnus-x เหรอคับ อยากได้มาก แต่หาไม่ได้ จะขายเมื่อไหร่บอกนะคับ

12. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ยังไงก็อย่าลืมไป post แนะนำตัวที่กระทู้ติดหมุดน่ะครับ :D :D :D

13. aiggy

14
    1
    0
    แล้วรถอย่างในรูปเนี่ยคับ .... เค้าเรียกว่ารุ่นอะไรหรอคับ ...

ราคาท้องตลาดถูกกว่าzxเยอะมั้ยครับ ... พูดถึงมือสองอ่ะนะคับ .. มือหนึ่งผมไม่มีตังซื้อครับ

14. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    เค้าเรียกว่ารุ่น dio ครับ น่าจะเป็นตัว af 18 ใช่เปล่าหว่าไม่ชัวร์อะ แต่ที่แน่ ๆ ราคาซื้อขายกันอยู่ประมาณหลักพันครับ :D :D :D

15. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ของเจ้าบอลน่ะตัว34ครับ....มิใช่35ส่วนวิธ๊การเลือกซื้อรถจะทำไว้ให้ในกระทู้ติดหมุดด้านบนเร็วๆนี้ครับ

16. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D :D :D
    อิอิ
    สวัสดีคร๊าบบบบบบบบบบ
    :D

17. BALLGT

608
    4
    0
    18เมื่อวานดูเซียงกงมาขายอยู่ตั้ง8พันอ่ะครับเค้าทำสีมาเเล้วเเต่ถ้ายังไม่ทำสีอยู่ที่6พันอ่ะครับ

18. BALLGT

608
    4
    0
    พี่อี้กเดี๋ยวเดือนหน้าขึ้นเชียงใหม่ให้พี่เชดจัดปาย1มาววววววอิอิ

19. tuche

tuche New Member Moderator

307
    4
    0
    มีเวลาค่อย ๆ ดูไปครับ อาจจะพบเนื้อคู่ที่ถูกใจ และถูกตังค์ครับ ^ ^

20. Cheezer

Cheezer New Member Member

257
    0
    0
    เจ้า BALL จะให้เฮียเค้าจัดอะไรเนี่ย มีฟามลับ:mad:

21. aiggy

14
    1
    0
    ขอบคุณค๊าบ ทุกคน .....

.. เอา zx มาแลกเหล้าดิบอล ... เดี๋ยวจัดกรีนให้หลายๆเมาเลย อิอิ

22. BALLGT

608
    4
    0
    จะให้เฮียเค้าจัดรูปโป๊ให้น่ะครับ เอ้ยไม่ไช่รูปที่ไปถ่ายงานมอเตอร์โชว์วันนั้นอ่ะครับเหอๆ

23. BALLGT

608
    4
    0
    เอิ้กๆไม่ไหวม้างครับพี่อิ๊ก เดี่ยวเจอรถงามจะบอกครับอิอิ:D

24. oat (หิหุ)

oat (หิหุ) New Member Member

67
    0
    0
    HONDA DIO AF 27

25. aiggy

14
    1
    0
    ขอบคุณค๊าบ บอล .....

ขอบคุณค๊าบ af27 หรอคับ

26. BALLGT

608
    4
    0
    หารถได้ไวๆนะครับพี่อี๊กอิอิจะได้มีสมาชิกที่อยู่เชียงใหม่เพิ่มอีกครับอิอิ

27. aiggy

14
    1
    0
    ค๊าบ .. ตอนนี้เดินๆดูตามร้านที่เชียงใหม่น่ะคับ ... แต่ยังไม่ค่อยเซียนไปดูเฉยๆเลยยังไม่กล้าตัดสินใจคับ

อยากรู้ว่า ซื้อยังไงแล้วมันจะไม่จุกจิกไม่พัง .. เสียงเครื่องฟังยังไงถึงเรียกว่าสมบูรณ์ อะไรอย่างเงี่ยอ่ะคับ

28. BALLGT

608
    4
    0
    เอ้าน้าๆพี่ทั้งหลายมาตอบหน่อยเร็วครับอิอิ

29. tuche

tuche New Member Moderator

307
    4
    0
    ก็คล้าย ๆ กับรถยนต์แหละอิ๊ก เร่งเครื่องแล้วรอบเครื่องเดินปกติก ไม่มีเสียงแหวนดัง หรือเสียงแปลก ๆ ศูนย์ของรถเป็นไง กินซ้ายหรือขวาหรือป่าวเวลาปล่อยมือเวลาขี่ ชุดสีอยู่ในสภาพดี ไม่แตกหัก อะไรประมาณเนี้ยแหละ เออ.....................ตอนนี้เชียงใหม่เป็นไงบ้างอ่ะ ร้อนป่ะ ^ ^

30. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้