สอบถามเวลาเปิดแอร์แล้วไม่เครื่องสั่นๆคับ

การสนทนาใน 'E30 Club' เริ่มโดย rotring2b, 23 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rotring2b

rotring2b New Member Member

1
    0
    0
    ใช้เครื่อง sr20 ฝาขาวหลังหัก
    เวลาเปิดแอร์แล้วเครื่องมันสั่น
    แต่ถ้าปิดแอร์แล้วเครื่องเดินเลียบปกติ
    ล้างพวกแอร์โฟร์แล้วก็พวกท่อไอดี
    ก็ไม่หายตอนนี้จนปัญญาคับตอบหน่อยคับ
    ขอบคุณล่วงหน้าคับ

2. THE-MUST

THE-MUST New Member Moderator

628
    4
    0
    ลองเช็คตัวควบคุมหรือชดเชยรอบเดินเบา มันอยู่ใกล้ๆ ตรงไอดีน่ะครับ รถผมเคยเสีย เป็นอาการแบบนี้เลย....

3. porcup

porcup New Member Member

16
    0
    0
    ลองถอดมาล้างดูอะครับ ระวังประเกนขาดนะครับ
    ลองเอามิเตอร็เช็คว่ามันทำงานหรือป่าว
    ตอนเปิดแอร็กับปิดแอร์อะครับ

4. TOOMYAM

TOOMYAM New Member Member

101
    0
    0
    ใช่แล้ว มันคงสกปรกเพราะความจริงเวลาเปิดแอร์รอบต้องสูงขึ้น
    หรือไม่ก็ดูสายไฟที่ต่อเข้ากับมันว่าสกปรกหรือเปล่า (ถ้าสายไฟต่อมาครบ)

5. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    รองเช็คดครับ ระบบคงขัดข้องอะไรสักอย่างครับ รอบเดินเบาใช้ไหมครับ

6. ตี่

ตี่ New Member Member

6
    0
    0
    ผมก็เป็น แต่อาการไม่มากเคยถอดมาล้างแล้วใส่ไปใหม่ดีขึ้นมานิดนึง (เป็นหลังจากไปติดแก๊สมา)ช่างเอาเครื่องมือวัดดูบอกว่าเสียให้หามาเปลี่ยน เชียงกงตัวละประมาณ400บาท ยังไม่เปลี่ยนเลย แต่อาการรถผมเล็กน้อยนะคือรอบจะตกมา2-3 ร้อยรอบ ไม่นิ่งเหมือนตอนใช้น้ำมัน แทบไม่รู้ว่าแอร์ตัดเลย

7. THE-MUST

THE-MUST New Member Moderator

628
    4
    0
    .ลองเปลี่ยนดูเลยครับ เด๋ยวอาการจะกำเริบกับส่วนอื่นอีกนะ....

8. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    แล้วถ้าสับมาเป็นน้ำมัน จะมีอาการไหมครับ ถ้าไม่มี คงไม่น่าเกี่ยวแต่อาจจะมีระบบอะไรมารบกวนอะครับ

(ปล พี่ที่ออฟฟิศไปติดแก็ซแล้วพอสับเป็นน้ำมัน วิ่งไม่ออก กินน้ำมันมาก มากจริงๆๆ ไปตรวจดูมันถอดเซ็นเซอร์น้ำมันออก มันจะถอดทำไม สาด.. )

9. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ลองเข้าไปดูตามลิงค์ครับ...ใช้ได้ไหมครับ

ISC แอร์ตัด, เครื่องสั่น....วงจรเดินเบาเจ้าปัญหา !? D.I.Y.

: http://www.grandprixgroup.com/gpi/maggrandprix/detail.asp?news_id=893

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้