อยากถามว่าทำไม่ถึงไม่ใช้เครื่อง YAMAHA MZ300R บ้างครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Driving machine, 30 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Driving machine

Driving machine New Member Member

23
    1
    0
    ทำไมถึงใช้เเต่เครื่อง GX270 สงสัยอ่ะคับ

:D

2. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    หวัดดีครับ.....ถ้ามาเล่นที่สนาม PTT-MSL ขอเป็นเครื่อง 4 จังหวะ เท่านั้น เนื่องมาจาก เครื่อง 2 จังหวะ เสียงดัง และ มีกลิ่นของน้ำมันผสม ครับ (ด้วยความที่สนามเราอยู่ในเมืองครับ)
    ส่วนเครื่องอื่นๆนั้น รถของท่านจะใช้เครื่องอะไรก็ได้ ครับ แต่ที่ส่วนใหญ่ใช้ GX270 เพราะ หาซื้อได้ง่าย
    และ มีอะไหล่ทุกชิ้นหาได้ง่าย สะดวก และ ราคาไม่แพง ....ส่วนใหญ่ใช้กันครับ (รถเช่าเราก็ใช้ เพราะ เป็นเครื่อง ที่ทนดีจริงๆ....)
    แต่ว่า ถ้าจะใช้เครื่องอื่นๆก็ย่อมได้.....เป็นเรื่องของท่านเองครับ...แต่เวลาที่มีแข่งเราจะใช้ เจ้าเครื่อง
    GX270 แข่ง อันเนื่องมาจาก ส่วนใหญ่ใช้กันอะครับ.....
    ปล. มีรถส่วนตัวบางคัน ใช้เครื่อง มอเตอร์ไซค์ และ บางคันใช้เครื่อง World Formula
    จริงๆแล้ว ถ้าท่านต้องการใส่เครื่องอะไรก็ได้ครับ แต่ถ้าจะมาวิ่งที่ สนาม PTT-MSL ขอเป็น 4 จังหวะ
    เท่านั้นเองครับ.........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้