เด็กใหม่ Frontier ขอแนวทางหน่อยได้ไหมคับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย matnezz, 30 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. matnezz

matnezz New Member Member

5
    0
    0
    ผมเป็นปฟน Race Truck Hi-Performance อ่ะคับ อ่านเล่มล่าสุดแล้วเจอเว็บนี้เลยอยากมาหาความรู้อ่ะคับ...

ขอเข้าเรื่องนะคับ
    ผมใช้ Nissan Frontier รหัส ZD30 Direct Injection ไม่โบคับ.....เป็นตัว4ประตูใส่หลังคาเสมอทั้งคัน โหลดพอประมาณ(ไว้เปลี่ยนแม็กแล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูคับ)

ผมไม่ค่อยรู้เรื่องการแต่งเครื่องนิสสันอ่ะคับ(ไม่ค่อยมีคนเล่นรหัสนี้อ่ะคับ) เลยอยากถามว่า รหัส ZD30 เนี่ยอ่ะคับ.....มันแต่งแนวไหนดีบ้างคับ....วิ่งบ้านๆแข่งขอสักไม่เกินกว่า18วิ ก็พอคับ ขอหลักๆเลยคับว่าใส่เทอร์โบอะไรเหมาะบ้างคับ เวสเกตแบบไหนยังไงดีคับ....(มีรูปมาฝากกันบ้างก้อได้นะคับ)

ยังไงก้อแนะนำด้วยนะคับ....พอดีเรียนสาขาคอมพิวเตอร์อ่ะคับเลยไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องยนต์เท่าไหร่คับ(รหัสไม่ฮิตด้วย)

ขอบคุณและขอฝากตัวด้วยนะคับ.....ขอบคุณคับ:rolleyes:

2. eak__bigm

eak__bigm New Member Member

81
    0
    0
    ผมตีเฮดเดอร์ +เดินท่อไอเสียใหม่ทั้งเส้นเป็นแสตนเลส ใส่หม้อพักใส้ตรงอันเดียว+ใส่กรองเปลือยอ่ะคับ +ทำกราววาย์นิดหน่อย

ก็วิ่งดีกว่าเดิมนะคับแต่เสียงดังมาก จนต้องเอากรองเปลือยออก
    ตอนนี้ 0-100กม. ประมาณ14วิ อ่ะคับ

ลองดูในคลิบก็ได้คับ เสียงดัง แต่ในคลิบไม่มีกรองเปลือยแล้วนะคับ

3. Bew_Nissan

Bew_Nissan New Member Member

154
    158
    0
    นานๆ จะเจอ นิสสัน สักทีค่ะ

4. NATT OUPANISAIPON

NATT OUPANISAIPON New Member Member

41
    0
    0
    -ขออยู่ด้วยครับผมก็นิสสัน อยู่เชียงใหม่คร๊าบบบบบบ

5. eak__bigm

eak__bigm New Member Member

81
    0
    0
    ผมก็อยู่เชียงใหม่คับ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้