504 อยากวางเครื่องน่ะครับลงเครื่องอะไรดี

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย jo_joe157, 2 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jo_joe157

jo_joe157 New Member Member

10
    0
    0
    504 อยากวางเครื่องครับ ไม่รู้ว่าจะวางเครื่องอะไรดีแล้วราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ ถ้าวางเครื่องแล้วช่วงล่างกับเบรคต้องทำอะไรบ้างครับ

2. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
  3. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    สาวก J หรือ SR มาเชียร์กานหน่อยเร้ว...แต่ก็ต้องถามความเห็นส่วนตัวด้วยครับว่า คุณต้องการความแรงแบบทนนาน หรือว่า วูปวาป..ฉาบฉวยคับ...จะได้แนะนำได้นะคับ...

4. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ถ้าเน้นใช้งาน...4S ออโต้...ก้อดีคับ...เครื่องใหม่ดีด้วย....ห้องเครื่องจะได้โล่งๆหน่อย....

5. 505.1JZge+T

505.1JZge+T New Member Member

113
    1
    0
    ....................ผม สาวก เจ แต่ชอบ อาร์บี แต่แนะนำ เอสอาร์(ฝาขาวหรือแดงก็ได้ไม่ต้องโบ )ครับ ถ้าเอามาใช้งานเพราะเอสอาร์น่าจะวางแล้วช่วงล่างเดิมน่าจะไหวไม่เปลือง :D:D:D

6. jo_joe157

10
    0
    0
    วาง4s นี่ประมานเท่าไหร่อ่ะครับ

แล้วพวกเบรกจะใช้ของอารายอ่ะ
    ช่วงล่างด้วยอ่ะ

7. jo_joe157

10
    0
    0
    ถ้าวางอารบีมันจะประมานเท่าไหร่อ่ะครับ

ถ้าวางอาร์บีงบประมานเม่าไหร่อ่ะครับแล้วช่วงล่างกับเบรกเนี่ยต้องเปลี่ยนมาใช้ของอารายครับแล้วต้องแปลงรึเปล่าอ่ะ

8. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    ช่วงล่างเปอร์โยก้อดีอยู่แล้วนะครับผมว่า ไม่ก้อโช้ตกะสปิงซักชุด

เบรคถ้าคิดว่าของเดิมมานอยู่ก้อไม่ต้องเปลี่ยนอ่าครับ

ส่วนเครื่องแล้วแต่ชอบเลยครับว่าชอบแนวไหน

9. Resn

Resn New Member Member

338
    0
    0
    ตอนนี้ผมวาง 1G-FE อยู่ครับ ช่วงล่างเดิม เบรกเดิม แต่จะมีเสียงดังอี๊ด ๆ ๆ อยู่ตลอดเท่านั้นเองครับ

10. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    3S-GE vvti Beam + เกียร์ 6 Speed ปาย เยย งับ อิอิ

11. jo_joe157

10
    0
    0
    พอจะทราบราคาเครื่องกันมั่งมั้ยอ่ะครับ

อยากทรายราคาเครื่องอะครับ ว่า อาร์บีเนี่ยวางประมานเท่าไหร่อ่ะ แล้วก้อสามเอสอะครับถ้าทราบรกวนช่วยบอกทีครับ แล้วก้อตอนนี้เบรคมันไม่ดีเลยอ่ะครับว่าจะเปลี่ยนเบรคด้วยอ่ะแต่ยังไม่รุ้เลยว่าจะใช้ดิสของอารายอ่ะ

12. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    เรื่องเบรคถ้าอยากประหยัดงบ...ลองเปลี่ยนหม้อลมดูก่อนก้อได้คับ...เอาของญี่ปุ่นแปลงใส่ได้คับ....น่าจะดีขึ้นพอสมควรคับ....

...ส่วนเรื่องเครื่องก้อตามที่เพื่อนๆแนะนำกันอ่ะคับ.....ส่วนเรื่องการวางเครื่องใน504-505....อยากให้ไปดูที่หัวข้อติดหมุดด้านบนอ่ะคับ..

...504-505...มันมีรายละเอียดในการวางเครื่องนิดนึงอ่ะคับ(ถ้าจะเอาดีๆอ่ะนะคับ)......

13. naramit 405

naramit 405 New Member Member

157
    0
    0
    1J ฝาขาวครับแถวรังสิต 32000 บาทเอง เหมาแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้