ระหว่าง ck2 กับ cedia อันไหนทำแล้วถูกกว่ากันครัย

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย 10krpm, 22 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 10krpm

10krpm New Member Member

58
    1
    0
    ชอบทั้ง 6.5 และ 7-8-9 ครัีบ อันไหนเอามาทำขับสี่ โมนิดหน่อย แต่งสวยด้วย แล้วน่าจะใช้งบน้อยกว่ากันครับ (เอามาทำเอง) รวมถึงค่าอะไหล่และความหายาก/ง่าย

ภายใน 7,8,9 นำมาแปลงใส่ 6.5 ได้มั้ยครับ

หรือ ควรซื้อรถทำมาแล้วครับ

ขอคำแนะนำด้วย

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ทำเองอันตรายครับ เพราะมีขั้นตอนของความปลอดภัยมากมาย
    มีตัวอย่างให้เห็นมาแล้วหลายราย

ให้อู่ที่ฝีมือวางใจได้ ทำให้ดีกว่าครับ
    เรื่องราคา 4-6 ถูกกว่า 7-9 ครับ

หรือลองดูรถทำแท้เสร็จแล้วดูครับ แต่ต้องดูสภาพให้เป็น และรู้ว่าประวัติทำออกมาจากอู่ไหนจะตัดสินใจง่ายขึ้นครับ
    ต้องตรวจสอบเรื่องความปลอดภัยให้ดี

3. 10krpm

10krpm New Member Member

58
    1
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้