D1 Thailand #1 Report

การสนทนาใน 'Siam Drifter' เริ่มโดย NocH, 19 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NocH

NocH New Member Member

298
    3
    0
    PR Siam Drift มารายงานผลหน่อยเร็ว วันนี้มีอะไรเมาท์เชิญเต็มที่สำหรับคนไป ส่วนคนไม่ได้ไปก็เช่นเคย สมน้ำหน้า 5555 มันโคตร

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มีนาคม 2006
  2. FonNie

FonNie New Member Moderator Lady Member

214
    3
    0
    วันนี้ตื่นแต่เช้าประมาณหกโมง ก้เดินทางออกจากบ้านบางบัวทอง มุ่งหน้าตรงไปห้วยขวาง เพื่อที่จะต้องไปรับใครบางคนก้ไม่รู้ งงละสิ ว่าเป็นใคร ก้เจ้าของกบเอ๋องัย ไม่ไม่ต้องพูดว่า อดีตเจ้าของกบเอ๋อ อิอิ :D

หลังจากนั้นก้ใช้เส้นทางพระรามเก้า แล้ววิ่งไปทางเส้น ศรีนครินทร์ เพื่อไปสนาม บีอาร์ซี

พวกเราชาว สยาม ดริฟท์ นัดกัน แปดโมงตรง ฝนกะลุงโนชไปตรงเวลานะ แต่มีบางคนนะสิ ถึงก่อนเราอีก โอ้ว สุดยอดมาก :eek: ไปถึงก้เจอ พี่ซิ่ง ป้าขวัญ พี่ตั้มส์ แล้วก้ปูนิ่ม

อ่อขอเมาท์ประธานสยาม ดริฟท์ นิดนึงนะ ลุงกุ้งอ่ะนัดกับพี่พัด ประมาณหกเจ็ดโมงหน้าบ้านลุงแก ตรงสาธุ 24 อ่ะ ปรากฏว่า พี่พัดแกก้โทรเข้าไปหาลุง ลุงแกก้ไม่รับ พี่พัดก้เลยกดกริ่ง ปรากฏว่า ลุงแกยังนอนหลับสบายบนเตียงอยู่เลย ปล่อยให้พี่พัดยืนรอ ซะงั้นอ่ะ แหม ทำไปได้ :D

อ่ะมาเข้าเรื่องเลยดีกว่า พิมพ์อะไรก้ไม่รู้ ไร้สาระไปเยอะแหละ ขอบอกว่าสนามแรกแห่งปีนี้ รถดริฟท์มาเยอะมากมาก ไม่ว่าจะเป็น TOYO Drift Team ซึ่งประกอบไปด้วย พี่โต้ง ดริฟท์คิงส์ 2005 พี่กี้ ศักดิ์ นานา แล้วก้ พี่มิค ซึ่งปีนี้มาแนวหวานแหว๋วมากมาก ไม่ว่าจะเป็น รถแข่ง ชุดแข่ง หมวกกันน็อคเป็นสีชมพูหมดเลย แล้วก้มีทีม BF Goodrich ซึ่งประกอบไปด้วย พี่ง้วน ซิลเวียเอสสิบสาม พี่โมส เอสสิบสี่ พี่ไผ่ อิมเพรสซ่า แล้วก้ทีมที่ฝนเห็นแล้วอลังการโคตร โคตร ก้จะเป็น ทีม ADVAN ของโยโกฮามา ประกอบไปด้วยรถทั้งหมด ห้าคัน มี พี่หนึ่ง ราชาแม๊ค พี่โอ๊ต CDC พี่นคร สองร้อยหน้าเอสสิบห้า พี่เอก เจตชาญ แล้วก้รถใครไม่รู้อีกคัน เอสสิบสาม :p

ปีนี้การแข่งขันดริฟท์ใช้ชื่อว่า X1R Thailand D1 GP ซึ่งจะมีทั้งหมดสิบสนาม แต่จะเริ่มเก็บคะแนนสนามไหนเด๋วจะมาบอกอีกที สนามแรกขอบอกว่ารถมาเยอะมาก มาก ทั้งหมดที่ลงซ้อมมีประมาณ เกือบ 30 คัน! :eek: เยอะขึ้นกว่าปีที่แล้วโคตร โคตร อ่ะ มีหมดอ่ะไม่ว่าจะเป็น Cefiro A31,200sx,S13,S14,S15,Subaru,MR-S,Toyota CROWN,300zx ไลน์ที่ใช้ในการแข่งขันวันนี้ก้จะเป็นไลน์ที่วิ่งย้อนสนามมาผ่านโค้ง กอ ไก่ แล้วไปจบตรงสุดพิทด้านสนามจิมคาน่า (ก้พยามนึกภาพตามไปละกันนะ ไม่รู้จะอธิบายยังไงอ่ะ แหะ แหะ :eek: ) เท่าที่ดูนะ ถือว่าเป็นโค้งที่จะต้องใช้ความเร็วพอสมควรเลยแหละ คิดในใจเอาละว่ะ วันนี้สนุกแหง แหง

พอถึงเวลา ประมาณเที่ยงครึ่ง ก้มีรถที่ลงแข่งทั้งหมด 19 คัน ควอลิฟายล์ตัดออก 10 คัน เหลือเข้ารอบ 8 คัน จับคู่ battle 4 คู่ อ่อลืมบอกไปวันนี้ ทาง สยาม ดริฟท์มีรถลงแข่งทั้งหมด สามคัน มีลุงกุ้ง พี่ตั้มส์ แล้วก้พี่ซิ่ง พี่ซิ่งบอกว่าลงไปขำขำ รอบควอลิฟายล์บางคันก้วิ่งได้ดี โหด ดุดัน หรือบางคันก้ไม่จบโค้ง หมุนบ้างอะไรบ้าง คละเคล้ากันไป ผลคะแนนออกมา ปรากฏว่าอะไรรู้มั้ย ลุงกุ้ง ลุงแกติดรอบ8คันกะเค้าด้วย! :eek: ช๊อค ช๊อควงการมากมาก วันนี้ โฆษกในงานยังแซวเลยว่า โหยกุ้งต้องไปแอบซุ่มทำอะไรมาแน่เลย วันนี้วิ่งได้ดีมากมาก แต่ก่อนแข่งลุงกุ้งพูดว่า วันนี้ลุงแกต้องเล่นเกียร์สามเลยแหละ รอบ battle 8 คัน ลุงกุ้ง VS พี่นคร สองร้อยหน้าเอสสิบห้า เอาละกองเชียร์ก้ลุ้นกันสุดๆๆๆ ปรากฏว่าลุงแกเข้าไลน์ได้เนียนกว่าเลยเข้ารอบไป พอตอน battle 4 คัน คู่ปรับเก่าโคจรมาเจอกัน สองคนนี้เค้าเคยได้ฉายากันว่า อาจารย์ ปะทะ ลูกศิษย์ คือ ลุงกุ้ง VS พี่มิค สองร้อยสีชมพู ผลปรากฏว่า พี่มิคได้เข้าไปชิงที่หนึ่ง ส่วนลุงกุ้งต้องไปชิงที่สามกับพี่หนึ่ง ราชาแม๊ค รอบแรกลุงกุ้งเป็นคนนำหรือตามไม่แน่ใจ อ่ะ โทษที ลืม ลืม แต่ลุงแกทำได้เนียนกว่าพี่หนึ่ง แต่รอบสองนะสิ ดั๊นไปพลาดซะงั้นอ่ะ หมุนเลยครับทั่น ถ้าหมุนคะแนนก้จะหมายถึง ศูนย์ ดังนั้น ผลสรุปในวันนี้ ที่หนึ่ง พี่มิค ที่สอง พี่ง้วน ที่สาม พี่หนึ่ง และที่สี่ ลุงกุ้ง เอ้า เฮ~:p

จบจากสนาม ก้ไปกินไก่ย่าง ส้มตำกันตรง หลังเสรี เซ็นเตอร์ จากนั้นก้แยกย้ายกันกลับบ้าน

สนามที่สอง คือ วันอาทิตย์ที่ 2 เมษายน

3. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0

เหนื่อยมากมากครับ ,, เล่นไม่ได้ซักที เจ็บใจครับ สนามหน้าต้องมีฝึกใหม่ดูครับ ขำๆ

ปล. ปลาร้า ทอด แมร่งอร่อยแสดดด..

4. aRmidamaru

aRmidamaru New Member Member

197
    2
    0
    -- -- อยากไปดูอ่ะแต่ไม่มีตังเติมน้ำมัน ไมเค้าไม่มาแข่งกันแถว พุทธมณฑลอ่ะแง่ม

5. FonNie

FonNie New Member Moderator Lady Member

214
    3
    0

ไอซ์ก้บอกให้แม่ไอซ์สร้างสนามดริฟท์แถวนั้นดิ รับรองมีคนไปแข่งตรึม :p

6. Genoxide

501
    8
    0
    เอางั้นเลยหร๋อฝน ,,

ปล. ไอส์ เค้าไม่จัดที่ นครปถม หรอก มัน บ้านนอก ,, 55+ [ จะโดนคนอื่น ตบเอาป่าวเน๊ยะ ]

7. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มีนาคม 2006
  8. hiter

hiter New Member Member

153
    2
    0
    วันนี้ไปวิ่งแล้วอยากหาเวลาไปซ้อมอย่างแรง...... มีใครไปซ้อมขอติดสอยห้อยตามไปด้วยคนน่ะครับ
    เอาแบบ มีเลี้ยวซ้ายมั่ง ซ้อมที่เยส มีแต่ไปทางขวาไม่มีทางซ้าย วันนี้ไปเจอมีแต่เลี้ยวซ้าย ขับไม่เป็นเลยครับ..

9. Thep Twenty

Thep Twenty New Member Member

50
    0
    0
    กลับทางวิ่นในYes! ดีมะพี่เต้อ อิอิ หรือไปซ้อมคลอง5ดี ใหญ่เบ้อเร่อเลย ลองมาแว้ว แหะๆๆๆ

10. JDeE

JDeE Member Member

76
    2
    8
    บอกได้คำเดียวครับว่า อิดฉา

11. Genoxide

501
    8
    0

พี่เต้อ ,, เห็นเค้าจะมี ไปซ้อมที่ BRC ,, นอกรอบ สนใจมั้ยครับพี่ ??

12. FonNie

214
    3
    0
    พี่ซิ่ง เอารูปมาโพสด้วย อยากดูอ่ะ :eek:

13. Genoxide

501
    8
    0

รอดูรูปๆๆๆๆ

14. Thep Twenty

50
    0
    0

พี่ตั้ม ถ้ามันไม่แพงเทพอยากมีโอกาศลองไปวิ่งซักครั้งอ่ะ อยากรู้ฟีล เหอๆๆๆๆ

ปล.เห็นราคามาบอกทีไร หนาวอึทุกทีเลยผม

15. Poonim

Poonim New Member Lady Member

116
    4
    0
    สนุกมั๊กมายยยยยยยย ...... วันหลังเราไปกินร้านนั้นกันบ่อยๆนะ

ชอบข้าวมู๋กระเทียม ไข่ดาววว อิอิ

ปล.ฮ่าๆๆๆ รูปปูนิ่มโคด ฮาอ่ะ ดูพี่โนช ดิ กั่กๆๆๆๆๆ

แล้วยิ่งเจ๊ฝน เอิ๊กๆๆ

16. FonNie

214
    3
    0
    รูปฝนโคตรเหมือน ช่างภาพมืออาชีพ เลยอ่ะ เอิ๊กๆๆ:p

17. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0

ผมว่าคุณวิ่งดีนะคุณตั้ม มดดำ มีแววรุ่งครับ

พยายามอีกนิดครับ เอาใจช่วย

ส่วนคุณกุ้ง ปีนี้มาโหดกว่าปีที่แล้ว แต่คงยังไม่ชินกับ เจ้าเกียร์หกสปีด
    สนามหน้าเอาใหม่ครับ เอาใจช่วยเช่นกัน

ปล.มีอะไรฝากประกาศ ก้อบอกกันได้นะครับ :)

แก้ไขล่าสุด: 20 มีนาคม 2006
  18. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    มรึง......สอยคนเดียวเลยน้า.....โคตรอิจฉา......บีบมะนาวหน่อยน้าสูดยอดดดดด ปลาร้าทอดดดดด

19. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    ขอบคุณครับคุณจอน เรื่องเกียร์กะเพื่องท้ายผมจะทำยังไงกะมันดีน้อ....ขอคิดอีกสักหน่อยครับเค้าวิ่งกันที่เกียร์สอง ผมดันวิ่งที่เกียร์สาม บร่าจิง....

20. RS13

RS13 New Member Member

110
    0
    0
    ไม่ได้ไป ไม่รู้เรื่อง......Hang อยู่บ้าน

21. Thep Twenty

50
    0
    0
    พี่กุ้งใช้เฟืองท้ายเท่าไหร่อ่ะคับ

ไม่ก็ไปแบบพระเจ้าเลยไง เหอๆๆ

22. Genoxide

501
    8
    0

ขอบคุณมากครับบ ,, มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย สนามหน้าจะพยายาม ครับ

23. NocH

298
    3
    0
    นั่งอยู่ในรถตั๊มแล้ว สุดยอดเลยมันโคตรยิ่งจังหวะที่จบได้นะ ขนาดเป็นคนนั่งยังมันขนาดนี้แล้วคนขับขนาดไหน หุ หุ ตั๊มเก่งมากเลยตั๊ม พี่ว่ายากมากไม่รู้เมื่อไหร่จะทำได้บ้างเนี่ย:D

24. NocH

298
    3
    0
    นครปฐมไม่บ้านนอกนะวุ้ย:mad:

25. Genoxide

501
    8
    0
    555+
    ใจเยงพี่ ใจเยงๆๆๆ เดียวก็ได้เล่นเน้ออ

26. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ยากครับ ยากมากด้วย แต่คนดูส่วนมากชอบคิดว่ามันง่าย
    ผมว่าลองมาขับเล่นในสนามดูครับ เพราะเทรนเนอร์เก่ง ๆ มีเยอะแยะ
    ไม่ว่าจะเป็น คุณกุ้งเอง หรือ เพื่อน ๆ คนอื่น ๆ ครับ

ยังไงสนามหน้า วันที่ 2 เมษายนนะครับ :)
    แล้วเจอกันครับ

27. NocH

298
    3
    0
    คงไม่ได้ไปสนามนี้แล้วนะ รวมแล้ว 3 สนามถัดไปคงไม่ได้ไปดูยังไงถ่ายรูปมาฝากด้วยนะครับ:(

28. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
  29. เจ็ด

เจ็ด Guest

0
    0
    0
    สู้ๆเน้อพี่กุ้ง

ปีนี้มาโหดกว่าเดิมครับ

ส่วนคุณมดดำนี่ ผมเดาว่าไม่ถนัดซ้ายช่ายม่ะครับ

สนามหน้าก็สู้ๆครับ ผมล่ะอยากเล่นบ้างจริงๆ

30. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0

ตากล้องที่ถ่ายรูปนี้ ท่าจะหื่น 5555 แอบถ่ายไม่มีใครรู้ตัวเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้