ได้ชาจบี11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย gizzly, 18 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gizzly

gizzly New Member Member

125
    4
    0
    ใส่ของ รุ่น พี่ บี 13 ได้ ไหม ครับ พอ ดี อยาก ได้ สัก 70 หรือ 90 เพราะไฟ ไม่พอ กับเครื่องเสียงในรถครับ

2. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ใส่ได้คับ แต่ต้องทำหน้ามูเล่ใหม่ด้วยนะคับ เพราะแกนในมันใส่กันไม่ได้ ต้องให้ที่โรงกลึง กลึงรูมูเล่ใหม่ด้วยนะคับ

3. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

แต่ระวังอย่าใช้ไดจ์ที่ชาร์จไฟมากเกินไป เดี๋ยวแบตจะเสื่อมเร็ว ผมเคยไปเปลี่ยนแบตมาคนที่ขายแบตบอกว่าไดของผมชาร์จไฟมากเกินไป ตอนที่ผมไปเปลี่ยนไดชาร์จไอ้คนขายมันก้อบอกว่าไดชาร์จตัวเนี่ยตัวปราบเซียนเลยนะไว้ปราบพวกที่มีเครื่องเสียงเยอะๆแต่ผมไม่มีเครื่องเสียงอะไรเยอะ ก้อจำใจซื้อมาเห็นมันไฟแรงดีลูกละ 3000 แหนะ :confused:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้