***มีสายไฟใต้เก้าอี้คนขับมันคืออะไรคับ***

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย blueber, 23 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. blueber

blueber New Member Member

36
    0
    0
    พอดีดูดฝุ่นรถคับ มองไปใต้เก้าอี้คนขับเจอสายไฟเจาะขึ้นมาจากใต้ท้องรถ ตรงใต้เก้าอี้คนขับพอดีเลย

ถามที่บ้านแล้วไม่เคยเอารถไปดัดแปลงอะไรเพิ่มเติมเลย ไม่ทราบว่าพี่ๆเพื่อนคนไหนรู้บ้างคับว่ามันคือ

อะไร ผมสันนิฐานว่ามันต้องเป็นสายไฟเพื่อที่จะต่อเข้าเก้าอี้ไฟฟ้าสเป็กของต่างประเทศแน่เลยไม่รู้รถ

P11 คันอื่นๆมีไหมครับ แล้วคิดว่ามันคือสายไฟของอะไรครับช่วยบอกหน่อยครับ

2. YAKUDA

YAKUDA New Member Member

75
    0
    0
    นั่นจิ อยากรู้เหมือนกัน เเต่ผมว่าน่าจะเกี่ยวกับเข็มขัดนิรภัยนะ รอท่านผู้รู้เเจ้งเห็นจริงมาเเถลงไข

3. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    น่าจะเป็นสายไฟของตัวเข็มขัดน่ะครับมันน่าจะเป็นตัวสายไฟที่เเสดงสถานะของเข็มขัดบนไมล์ว่าเราคาดเเล้วหรือยัง.......ใช่ที่มันเป็นหัวต่อหรือเปล่าครับ....:D

4. YAKUDA

YAKUDA New Member Member

75
    0
    0
    นั่นไงว่าเเร้นนนน อิอิ

5. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ตามนั้นเลยครับ ของผมก็มี R11 ต่อกับตัวล๊อคเข็มขัดนิรภัยครับ

6. blueber

blueber New Member Member

36
    0
    0
    แล้วของ P11 มันมีที่ให้เสียบตรงเข็มขัดด้วยรึเปล่าครับผมหาไม่เจอ เห็นแต่สายโผล่ขึ้นมาอย่างเดียว

7. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    เป็รไปได้สองสามแบบ
    คือ
    มากะสายเบลท์ที่เปลี่ยนมา เพราะรุ่นเมืองไทยไม่มี
    เป็นสายไฟเบรคมือ ที่เมืองไทยไม่มีมาเช่นกัน
    อาจเปลี่ยนเบาะเป็นตัวนอกมา
    อิอิ

8. P11-2089

P11-2089 New Member Member

34
    1
    0
    อึ่ม....:rolleyes: ก้มดูใต้ท้องรถ ว่ามีสิ่งแปลกปลอมติดอยู่หรือป่าว :cool:

ช่วงนี้ การเมืองมันร้อนระอุซะด้วย

รถผมไม่มีครับ ถ้ามีก็เผ่นละครับ สงสัยเมียหวังเอาประกัน......:D

9. nueng b13

nueng b13 New Member Member

19
    1
    0
    ของผมก็มีโผล่แต่ไม่มีรูปเสียบ มันหายากครับ อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้